മിറര്‍ലെസ് ഫുള്‍ഫ്രെയിം ക്യാമറകള്‍ക്കുള്ള സിഗ്മയുടെ പുതിയ 24-70mm F2.8 DG DN lens വിപണയിലേക്ക്

0
1641

മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറകള്‍ക്കായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത പുതിയ 24-70 എംഎം എഫ് 2.8 ഡിജി ഡിഎന്‍ ആര്‍ട്ട് സിഗ്മ പ്രഖ്യാപിച്ചു. 2019 ഡിസംബര്‍ തുടക്കത്തില്‍ 1,099 യുഎസ് ഡോളറിന് ഷിപ്പിംഗ് ആരംഭിക്കും. നിരൂപക പ്രശംസ നേടിയ സിഗ്മ 14-24 എംഎം എഫ് 2.8 ഡിജി ഡിഎന്‍ ആര്‍ട്ട് പുറത്തിറക്കിയതിനു ശേഷമുള്ള ലെന്‍സാണ് 24-70 എംഎം എഫ് 2.8 ഡിജി ഡിഎന്‍ ആര്‍ട്ട്. മികച്ച മിഡ് റേഞ്ച് സൂം കമ്പാനിയന്‍ ലെന്‍സാണിത്. സിഗ്മയില്‍ നിന്നുള്ള രണ്ടാമത്തെ ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് വലിയ അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ആര്‍ട്ട് സൂം ലെന്‍സാണിത്. ഇത് സോണി ഇ-മൗണ്ട്, എല്‍ മൗണ്ട് എന്നിവയില്‍ ലഭ്യമാണ്. മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ സംവിധാനങ്ങളുള്ള ഇതിന് നിരവധി പുതിയ സവിശേഷതകള്‍ ഉണ്ട്:

മികച്ച ക്ലാസ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ പ്രകടനം, മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി പ്രത്യേകം വികസിപ്പിച്ചെടുത്ത പുതിയ ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഫോര്‍മുല പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിന് 11 ബ്ലേഡ് വൃത്താകൃതിയിലുള്ള ഡയഫ്രം, ആറ് ഷീറ്റുകള്‍ ‘എഫ്’ ലോ ഡിസ്‌പെര്‍ഷന്‍ (എഫ്എല്‍ഡി) ഗ്ലാസ്, രണ്ട് ലോ ഷീറ്റുകള്‍ പ്രത്യേക ലോ ഡിസ്‌പെര്‍ഷന്‍ (എസ്എല്‍ഡി) ഗ്ലാസ് എന്നിവ പ്രത്യേകതയാണ്. മൂന്ന് ആസ്‌ഫെറിക് ലെന്‍സുകള്‍ ആക്‌സിസ് ക്രോമാറ്റിക് വ്യതിചലനം അല്ലെങ്കില്‍ സാഗിറ്റല്‍ കോമ വ്യതിയാനങ്ങള്‍ എന്നിവ തടയുന്നു, അതിന്റെ ഫലമായി ഏകതാനവും മികച്ച ഒപ്റ്റിക്കല്‍ പ്രകടനവും സൂം പരിധിയിലുടനീളം ലഭ്യമാക്കുന്നു. സൂപ്പര്‍ മള്‍ട്ടിലേയര്‍ കോട്ടിംഗിനുപുറമെ, ഉയര്‍ന്ന ദൃശ്യതീവ്രതയും വ്യക്തമായ ഇമേജ് നിലവാരം നേടുന്നതിന് സിഗ്മയുടെ കുത്തകയായ നാനോ പോറസ് കോട്ടിംഗും ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഈ ലെന്‍സ് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത് ഫ്‌ലെയറുകളെ തടയുന്ന വിധത്തിലാണ്.

ഏറ്റവും പുതിയ ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ ബോഡികളുമായി അനുയോജ്യത ഈ ലെന്‍സ് ഉറപ്പാക്കുന്നു. സോണി ഇ-മൗണ്ട്, എല്‍-മൗണ്ട് (പുതിയ സിഗ്മ എഫ്പി ക്യാമറ ഉള്‍പ്പെടെ) എന്നിവയ്ക്കായുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ ഫുള്‍ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ ബോഡികളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നുവെന്ന് സിഗ്മ 24-70 എംഎം എഫ് 2.8 ഡിജി ഡിഎന്‍ ഉറപ്പാക്കുന്നു. 
വിവിധ ഉപയോഗങ്ങള്‍ക്കും ഫോട്ടോഗ്രാഫിക് പരിതസ്ഥിതികള്‍ക്കും അനുയോജ്യമായ വിധത്തിലാണ് ഇത് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ലെന്‍സ് ബാരല്‍ അപ്രതീക്ഷിതമായി നീട്ടുമ്പോള്‍ സംഭവിക്കുന്ന പൊടിയും ഈര്‍പ്പവും തടയുന്നതിനുള്ള നടപടി, സ്പ്ലാഷ് പ്രൂഫ് ബോഡി, സൂം ലോക്ക് സംവിധാനം എന്നിവ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ലെന്‍സ് വിവിധതരം ഫോട്ടോഗ്രാഫിക് പരിതസ്ഥിതികള്‍ക്കായി നിരവധി ആവശ്യങ്ങള്‍ നിറവേറ്റുന്നു. വൈഡ് ആംഗിള്‍ എഡ്ജില്‍ 1: 2.9 ഉം ടെലിഫോട്ടോ എഡ്ജില്‍ 1: 4.5 ഉം ആണ് പരമാവധി മാഗ്‌നിഫിക്കേഷനുകള്‍. ഇത് ക്ലോസ്അപ്പ് ഫോട്ടോഗ്രഫിക്ക് വിശാലമായ ആവിഷ്‌കാരം നല്‍കുന്നു. വൈഡ് ആംഗിള്‍ എഡ്ജില്‍ 18 സെന്റിമീറ്ററാണ് ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം.

Additional features:

 • Zoom lock switch
 • Lens hood with a lock
 • Mount with dust- and splash-proof structure
 • Compatible with the Lens Aberration Correction
 • Available Mount conversion service
 • Designed to minimize flare and ghosting
 • Evaluation with Sigma’s own MTF measuring system: A1
 • 11-blade rounded diaphragm
 • High-precision, rugged brass bayonet mount
 • “Made in Japan” craftsmanship
 • Programmable AFL button on the lens barrel

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here