ഫുള്‍ഫ്രെയിം ക്യാമറകള്‍ക്കുള്ള സൂപ്പര്‍ മാക്രോയുമായി (85mm F2.8 1-5X) സോംഗി ഒപ്റ്റിക്‌സ്

0
827

ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ക്യാമറകള്‍ക്കായി സോംഗി ഒപ്റ്റിക്‌സ് ഒരു പുതിയ സൂപ്പര്‍ മാക്രോ ലെന്‍സ് പുറത്തിറക്കി. Zhongyi Mitakon 85mm f/2.8 1-5x എന്നാണ് ഇതിന്റെ പേര്. കൂടാതെ വിശാലമായ മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ ശ്രേണിയും വളരെ നീണ്ട പ്രവര്‍ത്തന ദൂരവും ഇതിലുണ്ട്.

സോംഗി മിതാകോണ്‍ 85 എംഎം എഫ് / 2.8 15 എക്‌സ് സൂപ്പര്‍ മാക്രോ ലെന്‍സിന് വിശാലമായ മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ ശ്രേണി ഉണ്ട് (1 എക്‌സ് മുതല്‍ 5 എക്‌സ് വരെ). വ്യത്യസ്ത വലുപ്പങ്ങളില്‍ സബ്ജക്ടുകള്‍ പകര്‍ത്താന്‍ ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരെ ഇത് അനുവദിക്കുന്നു. ഉയര്‍ന്ന മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ ഷൂട്ടിംഗില്‍ എത്താന്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് മേലില്‍ സ്വന്തമായി എന്തെങ്കിലും ചെയ്‌തെടുക്കുകയോ അല്ലെങ്കില്‍ വിപുലീകരണ ട്യൂബുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുകയോ ചെയ്യേണ്ടതില്ല.

ഏതൊരു സൂപ്പര്‍ മാക്രോ ലെന്‍സിനും ഏറ്റവും ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ പ്രവര്‍ത്തന ദൂരമുള്ള ലെന്‍സും രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു. 1എക്‌സ് മാഗ്നിഫിക്കേഷനില്‍ പോലും 5എക്‌സ് മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്റെ ഫലം ലഭിക്കുന്നു. ഈ പ്രവര്‍ത്തന ദൂരം വിപണിയിലെ പരമ്പരാഗത മാക്രോ ലെന്‍സുകളേക്കാള്‍ വളരെ കൂടുതലാണ്. ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ മാക്രോ ഒബ്ജക്റ്റുകള്‍ വളരെ അടുത്തുപോകാതെ തന്നെ ചിത്രീകരിക്കാന്‍ ഈ ലെന്‍സുകൊണ്ടു കഴിയും.

വിപുലീകരിച്ച പ്രവര്‍ത്തന ദൂരം ലൈറ്റിംഗ് ക്രമീകരണങ്ങളിലേക്ക് വേഗത്തില്‍ എത്തിച്ചേരാമെന്നും സൂചിപ്പിക്കുന്നു. വീഡിയോ ഷൂട്ടിംഗിന് ഏറെ ഗുണപ്രദമാണിത്. ഈ പുതിയ സൂപ്പര്‍ മാക്രോ ലെന്‍സിന് ടെലിസെന്‍ട്രിക് പ്രകടനവുമുണ്ട്, ഇത് മാക്രോ ഇമേജ് സ്റ്റാക്കിംഗ് ഫോട്ടോഗ്രഫി അല്ലെങ്കില്‍ വ്യാവസായിക ഉപയോഗത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ ഒരു വലിയ നേട്ടമാണ്.

ഈ സൂപ്പര്‍ മാക്രോ ലെന്‍സ് 8 ഗ്രൂപ്പുകളുടെ ഘടനയില്‍ 12 ഘടകങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു, ഇത് കോണുകളില്‍ നിന്ന് കോണുകളിലേക്ക് ആകര്‍ഷകമായ മിഴിവ് നല്‍കുന്നു. ക്രോമാറ്റിക് വ്യതിയാനം ഏറ്റവും കുറഞ്ഞത് (എപിഒ ഡിസൈന്‍) വരെ നിയന്ത്രിക്കുന്നു. 1.65 പ ൗണ്ടും (750 ഗ്രാം) 6.7 സെന്റിമീറ്റര്‍ നീളവുമുള്ള ഇത് വൈല്‍ഡ്‌ലൈഫിനോ അല്ലെങ്കില്‍ ഇന്‍ഡോര്‍ ലാബ് ഷൂട്ടിംഗിനോ അനുയോജ്യമാണ്. സമാന ക്ലാസില്‍ താരതമ്യേന ഒതുക്കമുള്ളതാണ. ഇത് ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരെ വ്യത്യസ്ത വലുപ്പത്തിലുള്ള സബ്ജക്ടുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ പാറ്റേണുകള്‍ പകര്‍ത്താന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

വിപുലീകരണ ട്യൂബുകളിലൂടെ വലിയ മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ നേടാനാകും. ഉയര്‍ന്ന മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ ശാസ്ത്രീയ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്ക് വളരെ ഉപയോഗപ്രദമാണ്. 58 എംഎം ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡും ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here