കാനോണിന്റെ ഫുള്‍ഫ്രെയിം ക്യാമറകള്‍ക്കുള്ള ക്ലിപ്പ് ഫില്‍ട്ടര്‍ സിസ്റ്റവുമായി ആസ്‌ട്രോനോമിക്ക്

0
1514

കാനോണ്‍ ഇഒഎസ് ആര്‍, ആര്‍പി ഫുള്‍ഫ്രെയിം ക്യാമറകള്‍ക്കായി ക്ലിപ്പ്ഫില്‍റ്റര്‍ സിസ്റ്റം ഫില്‍റ്ററുകള്‍ പുറത്തിറക്കുമെന്ന് ആസ്‌ട്രോനോമിക്ക് പ്രഖ്യാപിച്ചു. കമ്പനിയുടെ മറ്റ് ക്ലിപ്പ്ഫില്‍റ്റര്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ പോലെ, ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വിരലുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് പുതിയ മോഡല്‍ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. ആവശ്യമുള്ളപ്പോള്‍ വേഗത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ഒരു ലളിതമായ ജോലിയാണിത്.

ലേസര്‍കട്ട് ബ്ലാക്ക് ആനോഡൈസ്ഡ് അലുമിനിയത്തില്‍ നിന്നാണ് ക്ലിപ്പ്ഫില്‍ട്ടര്‍ സിസ്റ്റം ഫില്‍ട്ടറുകള്‍ നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഓരോ ഫില്‍ട്ടറും ക്യാമറ ബോഡിയില്‍ പൊടിപടലമായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന രീതിയില്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു. ക്യാമറ ബോഡിക്കും ലെന്‍സിനുമിടയില്‍ സാന്‍ഡ്വിച്ച് ചെയ്ത ഫില്‍ട്ടര്‍ ഹോള്‍ഡറുകളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ലെന്‍സ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളെല്ലാം ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരെ ക്ലിപ്പ് ഫില്‍ട്ടറുകള്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

കൂടാതെ, വലിയ ക്യാമറ ലെന്‍സുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന വലിയ ഫില്‍ട്ടറുകളേക്കാള്‍ വിലകുറഞ്ഞതാണ് ഇത്തരത്തിലുള്ള ഫില്‍ട്ടര്‍ ഡിസൈന്‍ എന്ന് കമ്പനി ചൂണ്ടിക്കാട്ടുന്നു. ഫില്‍ട്ടര്‍ സിസ്റ്റവുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന മറ്റ് കാനോണ്‍ ക്യാമറ മോഡലുകളുടെ വലിയ പട്ടികയ്ക്ക് പുറമേ ക്ലിപ്പ്ഫില്‍ട്ടറുകളുടെ മുഴുവന്‍ ശ്രേണിയും ഇപ്പോള്‍ ഇഒഎസ് ആര്‍, ആര്‍പി ക്യാമറകള്‍ക്കായി വാങ്ങാം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here