അസാമാന്യ 83എക്‌സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ സൂം ശ്രേണിയുമായി നിക്കോണ്‍ കൂള്‍പിക്‌സ് പി950 രംഗത്ത്

0
1577

നിക്കോണ്‍ കൂള്‍പിക്‌സ് പി950 എത്തി. 4കെ വീഡിയോയും ഉയര്‍ന്ന മിഴിവുള്ള ഇവിഎഫും പോലുള്ള ആധുനിക പരിഷ്‌കാരങ്ങള്‍ ചേര്‍ന്ന മോഡലാണിത്. സൂമിന്റെ കാര്യത്തില്‍ മുന്‍ഗാമി പി900-യുടെ പിന്നാലെയാണ് ഈ ക്യാമറയും. ഇതിന്റെ സൂം എത്രയെന്നോ, അതിവിശാലമായ 24-2000 എംഎം-നു തുല്യം.

വലിയ സൂം ശ്രേണിക്ക് പുറമേ, പി 950 യുഎച്ച്ഡി 4 കെ വീഡിയോ ക്യാപ്ചര്‍, 7 എഫ്പിഎസ് ബര്‍സ്റ്റ് ഷൂട്ടിംഗ്, വൈഫൈ + ബ്ലൂടൂത്ത് എന്നിവ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. റോ ഇമേജ് ക്യാപ്ചര്‍ നൂതന ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്ക് സ്വാഗതാര്‍ഹമാണ്. മാത്രമല്ല ആര്‍ക്കും അതിന്റെ ഉയര്‍ന്ന റെസ് 2.4 എംഡോട്ട് വ്യൂഫൈന്‍ഡറിന്റെ പെര്‍ഫോമന്‍സ് വിലമതിക്കാനും കഴിയും. പക്ഷിയുടെയും വിമാനത്തിന്റെയും ഫോട്ടോഗ്രഫിക്ക് ഉപയോഗപ്രദമായ ഒരു ആക്‌സസറി ഷൂവും ക്യാമറ നല്‍കുന്നു. ഓപ്ഷണല്‍ ഡി.എഫ്എം 1 ഡോട്ട് സൈറ്റ് ഉള്‍പ്പെടെ വിവിധ ഉപയോഗപ്രദമായ ആക്‌സസറികളുമായി അനുയോജ്യത പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിന് കൂള്‍പിക്‌സ് പി 950 ഒരു ആക്‌സസറി ഷൂ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. നിക്കോണ്‍ കൂള്‍പിക്‌സ് പി 950 ഫെബ്രുവരിയില്‍ വിപണിയിലെത്തും. 800 ഡോളറാണ് വില.

അവിശ്വസനീയമായ 83എക്‌സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ സൂം നിക്കോര്‍ ലെന്‍സ് ഉപയോഗിച്ച്, 16 മെഗാപിക്‌സലിലാണ് ഈ കൂള്‍പിക്‌സ് പി 950 പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. നിക്കോണിന്റെ സൂപ്പര്‍സൂം ഈ ബ്രിഡ്ജ് ക്യാമറ ലൈനപ്പിനുള്ള ശക്തമായ ഒരു പുതിയ കൂട്ടിച്ചേര്‍ക്കലാണ്. ഇത് അഭൂതപൂര്‍വമായ ദൂരങ്ങളില്‍ നിന്ന് അഭൂതപൂര്‍വമായ ചിത്ര നിലവാരം നല്‍കുന്നു. വിസ്മയാവഹമായ 24-2000 എംഎം ലെന്‍സിനുപുറമെ, നിക്കോണിന്റെ പ്രശസ്തമായ നിക്കോര്‍ ഒപ്റ്റിക്‌സും നൂതന സ്‌റ്റെബിലൈസേഷന്‍ സാങ്കേതികവിദ്യയും ഉപയോഗിച്ച് 5.5 സ്‌റ്റോപ്പ് വിആര്‍ ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷനുമായി കൂള്‍പിക്‌സ് പി 950 ഒരു നൂതന സവിശേഷത പായ്ക്ക് ചെയ്യുന്നു. ഇത് സ്റ്റാര്‍ഗേസറുകളെയും പക്ഷി നിരീക്ഷകരെയും ഉയര്‍ന്ന നിലവാരമുള്ള ഫോട്ടോകളോ 4 കെ യുഎച്ച്ഡി വീഡിയോകളോ എടുക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

166 എക്‌സ് ഡൈനാമിക് ഫൈന്‍ സൂം, 0.4 ഇഞ്ച് വരെ അടുക്കാന്‍ മാക്രോ ഷൂട്ടിംഗ് കഴിവുകള്‍ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ, സാഹസികത അന്വേഷിക്കുന്നവര്‍ക്ക് സങ്കല്‍പ്പിക്കാനാകാത്തതിനെ അടുപ്പിക്കാന്‍ കഴിയുമെന്നു നിക്കോണ്‍ അവകാശപ്പെടുന്നു.

അവിശ്വസനീയമായ കൃത്യതയോടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് പി950 നെ ആശ്രയിക്കാം. അതിന്റെ ടാര്‍ഗെറ്റ് ഫൈന്‍ഡിംഗ് എ.എഫ് കഴിവുകള്‍, 7 എഫ്പിഎസ് തുടര്‍ച്ചയായ ഷൂട്ടിംഗ്, 6400 വരെ ഐഎസ്ഒ സംവേദനക്ഷമത എന്നിവയ്ക്ക് നന്ദി പറയാനും കഴിയും. എല്ലാ നൈപുണ്യ തലങ്ങളിലുമുള്ള ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്ക് ഒരു മികച്ച ഓപ്ഷനാണ് കൂള്‍പിക്‌സ് പി 950.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here