മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറകള്‍ക്കു വേണ്ടി സോണി വയര്‍ലെസ് ഷൂട്ടിങ് ഗ്രിപ്പ് പുറത്തിറക്കി

0
2142

സോണിയുടെ നിരവധി മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറകള്‍ക്കൊപ്പം പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത പുതിയ വയര്‍ലെസ് ഷൂട്ടിംഗ് ഗ്രിപ്പായ ജിപിവിപിടി 28 ടി സോണി പുറത്തിറക്കി. ഒരു ട്രൈപോഡായി വര്‍ത്തിക്കുന്ന ഈ വയര്‍ലെസ് ഷൂട്ടിങ് ഹാന്‍ഡ്ഗ്രിപ്പ്, അനുയോജ്യമായ ക്യാമറകളില്‍ ഷട്ടര്‍, സൂം എന്നിവയും അതിലേറെയും നിയന്ത്രിക്കാനാവും. ഇതിനായി വയര്‍ലെസ് ബ്ലൂടൂത്ത് കണക്റ്റിവിറ്റി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

പ്രത്യേകിച്ചും, ഫോട്ടോയും വീഡിയോ ക്യാപ്ചറും പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ അനുയോജ്യമായ ക്യാമറകളില്‍ സൂം നിയന്ത്രിക്കാനും ട്രിഗറിന്റെ ഡെഡിക്കേറ്റഡ് ‘സി’ ബട്ടണ്‍ ഉപയോഗിക്കാം. ഇത് ഉപയോഗിച്ച് ഒരു സെലക്ഷന്‍ നടത്താനും അതു ഇഷ്ടാനുസൃതം പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കാനും കഴിയും. നിങ്ങള്‍ ആകസ്മികമായി ക്യാമറ പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കിയിട്ടില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കാന്‍ ഒരു ‘ലോക്ക്’ ബട്ടണും ഉണ്ട്.

ഇത് ക്ലൈമറ്റ് കണ്‍ട്രോള്‍ ആണ്. വെള്ളവും പൊടിയും ഈര്‍പ്പവും തടയും. ഇനി പറയുന്ന സോണി ക്യാമറകളുമായി ഈ ഗ്രിപ്പ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു: a9 II, a9, a7R IV, a7R III, a7 III, a6600, a6400, a6100, and RX100 VII.

വയര്‍ലെസ് റിമോട്ട് കമാന്‍ഡറുമൊത്തുള്ള ഈ ഷൂട്ടിംഗ് ഗ്രിപ്പ് 140 ഡോളറിന് വില്‍ക്കാനാണ് കമ്പനി തയ്യാറെടുക്കുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here