മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയിലെ സൈലന്റ് ഷട്ടര്‍ സംവിധാനം ഇങ്ങനെ

0
1003

മെക്കാനിക്കല്‍ ഷട്ടറുകള്‍, ഡിഎസ്എല്‍ആറിനുള്ളില്‍ വളരെക്കാലമായി ഉപയോഗിച്ചിരുന്ന തരത്തിലുള്ളവ മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറകളിലും കാണപ്പെടുന്നു, മാത്രമല്ല ഇവ ഉപയോഗത്തില്‍ അല്‍പം ഗൗരവതരമാവുകയും ചെയ്യും പ്രത്യേകിച്ചും നിങ്ങള്‍ ദ്രുതഗതിയിലുള്ള ഇമേജുകള്‍ പകര്‍ത്തുമ്പോള്‍. എന്നാല്‍ ഇലക്ട്രോണിക് ‘സൈലന്റ്’ ഷട്ടറുകള്‍ ഇപ്പോള്‍ പല മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറകളിലും ഒരു ഓപ്ഷനാണ്. ആരാധനാലയത്തിനോ മ്യൂസിയത്തിനോ ഫോട്ടോ എടുക്കുമ്പോഴോ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള ഔപചാരിക അല്ലെങ്കില്‍ ബിസിനസ്സ് പരിപാടികളിലോ അല്ലെങ്കില്‍ ഉറങ്ങുന്ന നിങ്ങളുടെ കൊച്ചുകുട്ടിയുടെ ഒരു ഷോട്ട് പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ ശ്രമിക്കുമ്പോഴോ ഇവ അനുയോജ്യമാണ്.

എന്നാല്‍ ചില മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറകള്‍ ഇത് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നില്ല. പക്ഷേ ഒരു പ്രത്യേക സീന്‍ മോഡില്‍ മാത്രം, ഇത് ലഭിച്ചേക്കാം. നിങ്ങളുടെ നിര്‍ദ്ദിഷ്ട ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്ക് ഇത് ഉപയോഗപ്രദമാകുമെന്ന് നിങ്ങള്‍ക്ക് തോന്നുന്നുവെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ വാങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ക്യാമറ ഇത് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നുണ്ടോയെന്ന് നോക്കുക.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here