ഫ്യൂജി എക്‌സ്, കാനന്‍ എം, സോണി ഇ മൗണ്ട് എന്നിവയ്ക്കായി 65 എംഎം എക്‌സ് മാക്രോ ലെന്‍സ്

0
452

വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ ലെന്‍സ്, ഫ്യൂജി എക്‌സ്, കാനോണ്‍ എം, സോണി ഇ മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി പുറത്തിറക്കി. ലാവോവ 65 എംഎം എഫ് 2.8 2 എക്‌സ് മാക്രോ എപിഒ ലെന്‍സ് ആണിത്. എപിഎസ്‌സി മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറകള്‍ക്കായി പ്രത്യേകമായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത ആദ്യത്തെ മാക്രോ ലെന്‍സാണിതെന്നു വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് അവകാശപ്പെടുന്നു.

ലെന്‍സ് 2: 1 മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ അനുപാതവും 100 എംഎം ഫുള്‍ഫ്രെയിമിനു തുല്യമായ ഫോക്കല്‍ ലെങ്തും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 10 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 14 ഘടകങ്ങളാല്‍ നിര്‍മ്മിച്ചതാണിത്. ഇതില്‍ മൂന്ന് എക്‌സ്ട്രാ ലോ ഡിസ്‌പ്രെഷന്‍ ഘടകങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ലെന്‍സ് ലാറ്ററല്‍ ക്രോമാറ്റിക് വ്യതിചലനവും രേഖാംശ ക്രോമാറ്റിക് വ്യതിയാനവും അദൃശ്യമായ തലത്തിലേക്ക് നീക്കം ചെയ്യാന്‍ ശ്രദ്ധാപൂര്‍വ്വം രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തതാണെന്ന് വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് പറയുന്നു.

എഫ് 2.8 നും എഫ് 22 നും ഇടയില്‍ ഒരു അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി ഉണ്ട്, കൂടാതെ ഒന്‍പത് ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 17സെമി (6.7ഇഞ്ച്), ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് 52എംഎം എന്നിവയാണ്. ലെന്‍സ് 100 മില്ലീമീറ്റര്‍ നീളത്തിലും 57 മില്ലീമീറ്റര്‍ വ്യാസത്തിലും 335 ഗ്രാം ഭാരത്തിലും എത്തുന്നു. ലാവോവയുടെ 65 എംഎം 2 എക്‌സ് എപിഒ മാക്രോ ലെന്‍സ് 400 ഡോളറിന് ലഭ്യമാണ്. ഫ്യൂജി എക്‌സ്, കാനന്‍ എം, സോണി ഇമൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി ഇത് ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here