1.55 ലക്ഷം രൂപ വിലയുള്ള ഫ്യുജി എക്‌സ്ടി 4 ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍

0
484

ഈ വര്‍ഷം ഫെബ്രുവരി മാസത്തില്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച എക്‌സ് സീരീസില്‍പെട്ട എക്‌സ്ടി 4 ക്യാമറ ഫ്യൂജിഫിലിം ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇത് ആഗോളതലത്തില്‍ പ്രഖ്യാപിച്ച ക്യാമറയാണ്. ഇതിനെത്തുടര്‍ന്ന് ഇന്ത്യന്‍ ഉപഭോക്താക്കള്‍ ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്ടി 4 മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറയ്ക്കായി കാത്തിരിക്കുകയായിരുന്നു. 

രണ്ട് വര്‍ഷം മുമ്പ് പുറത്തിറക്കിയ ജനപ്രിയ എക്‌സ്ടി 3 യുടെ പിന്‍ഗാമിയാണ് ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്ടി 4. കറുപ്പ്, വെള്ളി നിറങ്ങളില്‍ ഇത് ലഭ്യമാണ്. പുതിയ എക്‌സ്ടി 4 ഡിസൈനിന്റെ കാര്യത്തില്‍ അതിന്റെ മുന്‍ഗാമിയോട് സമാനമാണ്. സവിശേഷതകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, എക്‌സ്ടി 4 ഐബിഎസ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു (ഇന്‍ബോഡി ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷന്‍). ഐബിഎസ് സംവിധാനവുമായി വരുന്ന എക്‌സ്ടി സീരീസിലെ ആദ്യത്തെ ക്യാമറയാണ് ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്ടി 4. എക്‌സ്‌പ്രോസസര്‍ 4 ഇമേജ് പ്രോസസറുമായി ജോടിയാക്കിയ 26.1 മെഗാപിക്‌സല്‍ ബിഎസ്‌ഐ എക്‌സ്ട്രാന്‍സ് സിഎംഒഎസ് 4 സെന്‍സറുമായാണ് ക്യാമറ വരുന്നത്. പുതിയ ഫോക്കല്‍ പ്ലെയിന്‍ ഷട്ടര്‍ ക്യാമറയെ 15എഫ്പിഎസ് ബര്‍സ്റ്റ് ഷൂട്ടിംഗും നേടാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

എക്‌സ്ടി 4 ക്യാമറ ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് എല്‍സിഡി ഡിസ്‌പ്ലേ, സൈലന്റ് മെക്കാനിക് ഷട്ടര്‍ യൂണിറ്റ്, വലിയ ബാറ്ററി, മെച്ചപ്പെട്ട ഓട്ടോഫോക്കസ് അല്‍ഗോരിതം എന്നിവ നല്‍കുന്നു. പുതിയ ഫ്യൂജിഫിലിമിന്റെ മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയും കാലാവസ്ഥയെ പ്രതിരോധിക്കും, അതായത് പൊടിയും ഈര്‍പ്പവും പ്രതിരോധിക്കും. വീഡിയോ ഷൂട്ടിംഗിനായി, ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്ടി 4 ന് 4 കെ വീഡിയോ 60 എഫ്പിഎസിലും പിപി വീഡിയോ 240 എഫ്പിഎസ് വരെ റെക്കോര്‍ഡുചെയ്യാനാകും.

എക്‌സ്ടി 4 ക്യാമറയുടെ ബോഡിക്ക് ഇന്ത്യയില്‍ 1,54,999 രൂപയ്ക്ക് നല്‍കുമെന്ന് ഫ്യൂജിഫിലിം അറിയിച്ചു. ഫ്യൂജിനോണ്‍ എക്‌സ്എഫ് 18-55 എംഎം എഫ് 2.84 ലെന്‍സുമായി ക്യാമറ സംയോജിപ്പിച്ചാല്‍, കിറ്റ് 1,84,999 രൂപയ്ക്ക് ലഭിക്കും. അതേസമയം, ഫ്യൂജിനോണ്‍ എക്‌സ്എഫ് 16-80 എംഎം എഫ് 4 ആര്‍ ഒ ഐ എസ് ഡബ്ല്യുആറിന് 1,99,999 രൂപയാണ് വില. ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്ടി 4 ജൂണ്‍ ആദ്യ വാരത്തില്‍ ഓണ്‍ലൈന്‍, ഓഫ്‌ലൈന്‍ സ്‌റ്റോറുകളില്‍ ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here