സോണിയുടെ കോംപാക്ട് ക്യാമറ ഇസഡ് വി- 1, വ്‌ളോഗിങ്ങിന് ഏറ്റവും അനുയോജ്യം

0
999

സമൂഹമാധ്യമങ്ങളില്‍ തകര്‍ക്കുന്ന വ്‌ലോഗറുകള്‍ക്കു പറ്റിയ ക്യാമറയാണ് സോണിയുടെ ഏറ്റവും പുതിയ ഇസഡ് വി- 1. പുതിയ കോംപാക്റ്റ് ക്യാമറ എന്നതിലുപരി ആധുനികമായ സവിശേഷതകളെല്ലാം ഈ കുഞ്ഞന്‍ ക്യാമറയില്‍ കൂടിച്ചേര്‍ന്നിരിക്കുന്നു. ഒരു ഹാര്‍ഡ്‌വെയര്‍ വീക്ഷണകോണിലൂടെ നോക്കിയാല്‍, ഇത് അടിസ്ഥാനപരമായി ആര്‍എക്‌സ് 100 ന്റെ അപ്‌ഡേറ്റുചെയ്തതാണെന്നു പറയാം. പക്ഷേ ലെന്‍സിന്റെ ഭാഗത്ത് നിന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നതിന് എര്‍ണോണോമിക്, ഫീച്ചര്‍ മാറ്റങ്ങള്‍ എന്നിവയില്‍ കാര്യമായ വ്യത്യാസം വരുത്തിയിരിക്കുന്നു.

നിങ്ങള്‍ സ്വയം ഒരു ഫോട്ടോഗ്രാഫറാണെന്ന് കരുതുന്നുവെങ്കില്‍, ഇസഡ് വി- 1 നിങ്ങള്‍ക്കായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കില്ല. പകരം, യുട്യൂബ് പോലുള്ള പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകള്‍ക്കായി വീഡിയോ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിനായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത ഒരു ക്യാമറ മാത്രമാണിത്. എന്നാല്‍ അങ്ങനെയങ്ങ് ഇതിനെ വെറും നിസ്സാരമായി തള്ളിക്കളയേണ്ടതുമില്ല. ഇസഡ് വി- 1 ഹാര്‍ഡ്‌വെയര്‍ ആര്‍എക്‌സ്100 സീരീസിനെ ഓവര്‍ലാപ്പ് ചെയ്യുന്നു. ആര്‍എക്‌സ് 100 വിയില്‍ നിന്ന് സമാനമായ 2470 എംഎം തുല്യമായ എഫ് 1.8-2.8 സൂം, 1 ‘ടൈപ്പ് 20 എംപി സ്റ്റാക്കുചെയ്ത സിഎംഒഎസ് സെന്‍സര്‍ എന്നിവ എടുക്കുന്നു. 

എന്നിരുന്നാലും, നിയന്ത്രണങ്ങളും കൈകാര്യം ചെയ്യലും തികച്ചും വ്യത്യസ്തമാണ്. ലെന്‍സിന് ചുറ്റും കണ്‍ട്രോള്‍ റിംഗും വളരെ വ്യത്യസ്തമായ ബട്ടണ്‍ ക്രമീകരണവും, വളരെ വ്യത്യസ്തമായ പ്രവര്‍ത്തന രീതിക്കായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു. ആര്‍എക്‌സ് 100 സീരീസില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഈ ക്യാമറയില്‍ സോണി അതിന്റെ ‘സൈബര്‍ഷോട്ട്’ ബ്രാന്‍ഡിംഗ് ഉപയോഗിക്കുന്നില്ലെന്നും ഡിജിറ്റല്‍ സ്റ്റില്‍സ് ക്യാമറയെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന ‘ഡിഎസ്‌സി’ എന്നതിനേക്കാള്‍ മോഡലിന്റെ പേര് ഇസഡ് വി- 1 ആണെന്നതും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

ആര്‍എക്‌സ് 100 ക്യാമറകളുടെ അതേ എന്‍പിബിഎക്‌സ് 1 ബാറ്ററി ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നത് തുടരുന്നു. ഇസഡ് വി- 1 ന്റെ വീഡിയോ കഴിവുകള്‍ ആര്‍എക്‌സ് 100 -ന്റെ പുതിയ മോഡലുമായി വളരെ സാമ്യമുള്ളതാണ്. ഇതിന് 1080പി ഫൂട്ടേജ് 120പി വരെ അല്ലെങ്കില്‍ യുഎച്ച്ഡി 4കെ ഫൂട്ടേജ് 30പി വരെ ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. താഴ്ന്ന റെസല്യൂഷനില്‍ ചിത്രീകരിച്ചതും അതിവേഗത്തിലുള്ളതുമായ ഹൈസ്പീഡ് മോഡുകള്‍ ഉണ്ട്. മറ്റ് സമീപകാല സോണി ക്യാമറകളെപ്പോലെ, ഈ ഫൂട്ടേജുകളെല്ലാം 8ബിറ്റ് ആണ്. ലോഗ്, ‘എച്ച്എല്‍ജി’ മോഡുകള്‍ ലഭ്യമാണ്, പക്ഷേ 10ബിറ്റ് ഫൂട്ടേജുകളേക്കാള്‍ കുറഞ്ഞ ഫ്‌ലെക്‌സിബിലിറ്റിയാണ് ഇതു വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. കൂടുതല്‍ നേരം വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യാനാകുമെന്ന് സോണി അവകാശപ്പെടുന്നു.

ആര്‍എക്‌സ് 100-ന്റെ പ്രോസസര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിലൂടെ ലഭിക്കുന്ന മറ്റൊരു മെച്ചം, ലെന്‍സ് നല്‍കിയ ഐഎസിന് മുകളില്‍, എസ്‌വി 1 ന് അതിന്റെ 4 കെ ഫൂട്ടേജിലേക്ക് ഡിജിറ്റല്‍ ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷന്‍ പ്രയോഗിക്കാന്‍ കഴിയും എന്നതാണ്. ക്യാമറയ്ക്ക് മെറ്റാഡാറ്റയിലേക്ക് വിവരങ്ങള്‍ ചേര്‍ക്കാനും കഴിയും. അതുവഴി ഫൂട്ടേജ് ഷൂട്ട് ചെയ്ത ശേഷം ഇമേജിംഗ് എഡ്ജ് സോഫ്‌റ്റ്വെയറിന് കറക്ഷന്‍ പ്രയോഗിക്കാം. ഇതിനൊരു ഓഫ്‌സെറ്റ് ഹോട്ട്ഷൂ ഉണ്ട്. ഒരു ഷോട്ട്ഗണ്‍ മൈക്ക് ഘടിപ്പിക്കാന്‍ ഇത് അനുവദിക്കുന്നു. സോണിയുടെ മള്‍ട്ടിഇന്റര്‍ഫേസ് ഷൂവിന്റെ എല്ലാ പിന്നുകളും ലഭിക്കുന്നു. അതായത് മൈക്രോഫോണുകള്‍ അല്ലെങ്കില്‍ സോണിയുടെ എക്‌സ്എല്‍ആര്‍ അഡാപ്റ്റര്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള നിരവധി ആക്‌സസറികള്‍ ഉപയോഗിക്കാന്‍ കഴിയും. 

ബ്രാന്‍ഡിംഗ് സൂചനകള്‍ പോലെ, സോണി എസ്‌വി 1 പ്രത്യേകിച്ച് സ്റ്റില്‍സ് ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരെ ഉദ്ദേശിച്ചുള്ളതല്ല. എന്നാല്‍ സോഷ്യല്‍ മീഡിയയ്ക്കായി ക്യാമറ ആവശ്യമുള്ളവര്‍ക്ക് ഇതു വലിയൊരു ടൂള്‍ തന്നെയാണ്. സ്റ്റില്‍ ക്യാമറയായി, അതിന്റെ പ്രധാന റോളിനപ്പുറം അത് എത്രമാത്രം നന്നായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുവെന്ന് കണ്ടെത്താന്‍ സമയമെടുത്തേക്കാം. പക്ഷേ കാനോണിന്റെ ജി 7 എക്‌സ് വ്‌ലോഗിംഗ് ഫംഗ്ഷനുകള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നതിനു ബദലായി ഇതിനെ സ്വീകരിക്കാം. കാനോണില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, സോണിക്ക് വീഡിയോ നേരിട്ട് യുട്യൂബിലേക്ക് സ്ട്രീം ചെയ്യാന്‍ കഴിയില്ല. എന്നിരുന്നാലും സോണിയുടെ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ അപ്ലിക്കേഷന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ പതിപ്പ് വീഡിയോകള്‍ ട്രാന്‍സ്ഫര്‍ (4 കെ ഉള്‍പ്പെടെ) ചെയ്യാന്‍ നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു.

ചില വിപണികളില്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന പ്രാരംഭ കിഴിവുകള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ കഴിയുന്നില്ലെങ്കില്‍, 99 799 വളരെ ചെലവേറിയതായി തോന്നാം. ആര്‍എക്‌സ് 100 വിഎയുടെ യഥാര്‍ത്ഥ എംഎസ്ആര്‍പിയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ ഇവിഎഫ് നീക്കംചെയ്യുന്നത് ലിസ്റ്റ് വില 200 ഡോളര്‍ കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുമെന്നതും കാനോണിന്റെ വിക്ഷേപണ വിലയുടെ 50 ഡോളറിനുള്ളില്‍ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതും ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here