വരുന്നു, പുതിയ നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5, ലോഞ്ചിങ് ജൂലൈ 21-ന്

0
1570

നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് സീരീസ് ക്യാമറകള്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കിടയില്‍ മികച്ച സ്വീകാര്യത നേടിയ ക്യാമറയാണ്. ഫുള്‍ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ പ്രകാശമുള്ള മികച്ച ചിത്രങ്ങളില്‍ ക്ലിക്കുചെയ്യുന്നതിന് വിശാലമായ ലെന്‍സ് മൗണ്ടും ഉണ്ട്. ഒരു പുതിയ നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5 മോഡല്‍ ചേര്‍ത്ത് നിക്കോണ്‍ അതിന്റെ ഇസഡ് സീരീസ് ക്യാമറകളുടെ പോര്‍ട്ട്‌ഫോളിയോ വികസിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന അഭ്യൂഹങ്ങളുണ്ട്. എന്‍ട്രി ലെവല്‍ കിംവദന്തി നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5 ജൂലൈ 21 ന് ആരംഭിക്കുമെന്ന് നിക്കോണ്‍ റൂമറുകള്‍ പറയുന്നു.

ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5 ജൂലൈ മാസത്തില്‍ വിപണിയിലെത്തുമെന്ന് റൂമറുകളുണ്ടായിരുന്നു. ഇപ്പോള്‍, ഇസഡ് 5 മോഡലിന്റെ ലോഞ്ച് തീയതി ജൂലൈ 21 ആണ്. ഷിപ്പിംഗ് ഒക്ടോബര്‍- നവംബര്‍ മുതല്‍ ആരംഭിക്കും. ലോഞ്ച് തീയതിയില്‍ നിക്കോണ്‍ മിറര്‍ലെസ്സ് ഇസഡ് 5 ക്യാമറ പ്രഖ്യാപിക്കുക മാത്രമല്ല, കുറച്ച് നിക്കോണ്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങള്‍ കൂടി ഉണ്ടാകുമെന്നും സൂചനയുണ്ട്.

വരാനിരിക്കുന്ന നിക്കോണ്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളുടെ പൂര്‍ണ്ണമായ ലിസ്റ്റ് ഞങ്ങളുടെ പക്കലില്ല, പക്ഷേ വരാനിരിക്കുന്ന നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5 എങ്ങനെയിരിക്കുമെന്ന് സൂചിപ്പിക്കുന്ന കുറച്ച് ലീക്കുകള്‍ ഞങ്ങളുടെ പക്കലുണ്ട്. ആരംഭ തീയതിയോ നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്5 ന്റെ സവിശേഷതകളും നിക്കോണ്‍ ഇതുവരെ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ലെന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക. ഇസഡ് 5 ക്യാമറ മോഡലിനെക്കുറിച്ച് നിരവധി ലീക്കുകളും കിംവദന്തികളും ഇന്റര്‍നെറ്റില്‍ നടക്കുന്നുണ്ട്.

നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5: സവിശേഷതകളും സവിശേഷതകളും
ഇസഡ് 5 ക്യാമറ മോഡലിന് ക്രോപ്പ് ചെയ്യാത്ത 24 മെഗാപിക്‌സല്‍ സെന്‍സര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ട്. നിക്കോണ്‍ സെഡ് 5 ഇന്‍ബോഡി ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷനും (ഐബിഎസ്) ഇരട്ട യുഎച്ച്എസ് 2 എസ്ഡി കാര്‍ഡ് സ്ലോട്ടും അവതരിപ്പിക്കും. വരാനിരിക്കുന്ന നിക്കോണ്‍ സെഡ് 5 ന്റെ ശ്രദ്ധേയമായ സവിശേഷത ഒരു ഇലക്ട്രോണിക് വ്യൂഫൈന്‍ഡര്‍ (ഇവിഎഫ്) ആയിരിക്കും. നിക്കോണിന്റെ ഇസഡ് 6 മോഡലില്‍ ഇവിഎഫ് ഉണ്ട്, വിലകുറഞ്ഞ ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ക്യാമറയായിരുന്നിട്ടും നിക്കോണ്‍ സെഡ് 5 ന് ഇത് നല്‍കിയിരിക്കുന്നുവെന്നത് ശ്രദ്ധിക്കുക. ഇവിഎഫിനൊപ്പം ഇസഡ് 5 ക്യാമറ മോഡലിന് നിക്കോണ്‍ സെഡ് 6 ന് സമാനമായ ഒരു ഓട്ടോഫോക്കസ് സംവിധാനവും ഉണ്ടായിരിക്കും.

ഇസഡ് 5 ക്യാമറ മോഡലിന് ടോപ്പ് പ്ലേറ്റ് എല്‍സിഡി ലഭിക്കില്ലെന്ന് റൂമറുകളുണ്ട്. ഈ എല്‍സിഡികള്‍ സാധാരണയായി പ്രൊഫഷണല്‍ ഗ്രേഡ് ക്യാമറകളില്‍ ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു, മാത്രമല്ല ക്രമീകരണങ്ങള്‍ പരിശോധിക്കുന്നതിനായി അവ എളുപ്പത്തില്‍ വരുന്നു. കാനോണ്‍ ഇഒഎസ് ആര്‍പി പോലെ ക്യാമറ ബ്രാന്‍ഡുകളും ഒരു എന്‍ട്രി ലെവല്‍ ഫുള്‍ഫ്രെയിം ക്യാമറയില്‍ ഒരു ടോപ്പ്‌പ്ലേറ്റ് എല്‍സിഡി ഉള്‍പ്പെടുത്താന്‍ സാധ്യതയില്ല.

പുതിയ നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5 ന്റെ ബാറ്ററി ലൈഫ് ആയിരിക്കും രസകരമായ ബിറ്റ്. മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ ഒരു ഡിഎസ്എല്‍ആറിനേക്കാള്‍ വേഗത്തില്‍ ബാറ്ററി കളയുന്നു. നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 5 പോലുള്ള എന്‍ട്രി ലെവല്‍ മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയുടെ കാര്യത്തില്‍, നിക്കോണ്‍ അതിന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന മോഡലിന് എന്തുചെയ്യുമെന്ന് നോക്കാം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here