ആര്‍എഫ് മൗണ്ടിനായുള്ള ആദ്യത്തെ സൂപ്പര്‍ സൂം ലെന്‍സ്, 100-500mm F4.5-7.1L IS USM

0
117

ആര്‍എഫ് മൗണ്ടിനായുള്ള കമ്പനിയുടെ ആദ്യത്തെ സൂപ്പര്‍ സൂം ലെന്‍സ് ആര്‍എഫ് 100-500എംഎം എഫ്4.5-7.1എല്‍ ഐഎസ് യുഎസ്എം കാനോണ്‍ പുറത്തിറക്കി. ഈ നിരയിലെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ ലെന്‍സ് ഇതല്ല. എന്നാല്‍, ഇത് സ്‌പോര്‍ട്‌സ്, വൈല്‍ഡ്‌ലൈഫ് ഫോട്ടോഗ്രഫി എന്നിവയ്ക്കുള്ള ഏറ്റവും വൈവിധ്യമാര്‍ന്ന ആര്‍എഫ് ഒപ്റ്റിക് ആണ്. ലെന്‍സിന്റെ ഐഎസ് സിസ്റ്റത്തിന് ക്യാമറ ഷെയ്ക്ക് അഞ്ച് സ്‌റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയും, കൂടാതെ തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ മൂന്ന് ഐഎസ് മോഡുകളും ഉണ്ട്. സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ്, പാനിംഗ് എന്നിവയും എക്‌സ്‌പോഷര്‍ സമയത്ത് സജീവമാണ്. ഇഒഎസ് ആര്‍5/ആര്‍6 ബോഡികളുടെ ഇന്‍ ബോഡി ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷന്‍ സിസ്റ്റങ്ങളുമായി ചേര്‍ക്കുമ്പോള്‍, സിസ്റ്റത്തിന് മൊത്തം ആറ് ഇ.വി സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ ലഭിക്കും.

ലെന്‍സില്‍ 14 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 20 ഘടകങ്ങള്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു. ആറ് ഘടകങ്ങള്‍ ‘യുഡി’ (അള്‍ട്രാ ലോ ഡിസ്‌പെര്‍ഷന്‍)യും, ഒന്ന് ‘സൂപ്പര്‍ യുഡി’ മാണ്. ഈ ഘടകങ്ങള്‍ ക്രോമാറ്റിക് വ്യതിയാനങ്ങള്‍ കുറയ്ക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. വേഗതയേറിയതും സൈലന്റ് ഓട്ടോഫോക്കസിനുമായി രണ്ട് ഫോക്കസ് ഗ്രൂപ്പുകളും കാനോണിന്റെ സ്വന്തം നാനോ യുഎസ്എം മോട്ടോറില്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നു. സൂം ചെയ്യുമ്പോള്‍ ലെന്‍സ് ടോര്‍ക്ക് ക്രമീകരിക്കാം അല്ലെങ്കില്‍ സൂം റിംഗ് ലോക്കുചെയ്യാം. പൊടി, ഈര്‍പ്പം എന്നിവയ്‌ക്കെതിരെ വെതര്‍ സീല്‍ഡ് ആണെന്നു കാനോണ്‍ അവകാശപ്പെടുന്നു.

ആര്‍എഫ് 100-500എംഎം ലെന്‍സ് അതിന്റെ വീതി, ടെലിഫോട്ടോ അറ്റങ്ങളില്‍ യഥാക്രമം 0.12എക്‌സ്, 0.33എക്‌സ് മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ അനുപാതം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഒമ്പത് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ബ്ലേഡുകള്‍ വൃത്താകൃതിയിലുള്ള ഫോക്കസ് ഹൈലൈറ്റുകള്‍ നിലനിര്‍ത്താന്‍ സഹായിക്കുന്നു. ലെന്‍സ് 77 എംഎം ഫില്‍ട്ടറുകള്‍ സ്വീകരിക്കുന്നു. ഇതിന് ഏതാണ്ട് 1365 ഗ്രാമാണ് ഭാരം.

ഈ ലെന്‍സ് പുതിയ ആര്‍എഫ് 1.4എക്‌സ്, 2എക്‌സ് ടെലികണ്‍വെര്‍ട്ടറുകളുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു, ലെന്‍സ് അറ്റാച്ചുചെയ്യുന്നതിന് മുമ്പ് 300 മില്ലിമീറ്ററോ അതില്‍ കൂടുതലോ സജ്ജീകരിക്കുന്ന കാര്യം ഉറപ്പാക്കണം. ഈ ടെലികണ്‍വെര്‍ട്ട്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് 300 മില്ലിമീറ്റര്‍ സൂം ഔട്ട് ചെയ്യുന്നതില്‍ നിന്നും ഉപയോക്താവിനെ ഒരു ഫിസിക്കല്‍ ഹാര്‍ഡ് സ്‌റ്റോപ്പ് തടയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here