സവിശേഷതകള്‍ നിറഞ്ഞ, കാനോണ്‍ ഇഒഎസ് ആര്‍ 5

0
1093

ഫുള്‍ വീതിയുള്ള 8 കെ വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുന്ന 45 എംപി ഫുള്‍ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയാണ് കാനോണ്‍ ഇഒഎസ് ആര്‍ 5. നെക്‌സ്റ്റ് ജനറേഷന്‍ ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ ഓട്ടോഫോക്കസും വിവിധ ലെന്‍സുകളുള്ള എട്ട് സ്‌റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ ഷെയ്ക്ക് ഒഴിവാക്കുന്ന ഒരു സ്റ്റബിലൈസേഷന്‍ സിസ്റ്റവുമുണ്ട്. ഇതിന് 10ബിറ്റ് എച്ച്ഡിആര്‍ സ്റ്റില്ലുകളും എച്ച്ഡിആര്‍ ഡിസ്‌പ്ലേയ്ക്കുള്ള വീഡിയോയും ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. അമച്വര്‍മാര്‍ക്കും പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കുമായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത ആര്‍5 കാനോണിന്റെ 5 ഡി സീരീസ് ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍ ക്യാമറകളുടെ മിറര്‍ലെസ്സ് പിന്‍ഗാമിയാണെന്നു പറയാം.

പ്രധാന സവിശേഷതകള്‍ മാത്രം പറയാം. വിശദമായ റിപ്പോര്‍ട്ട് ഓഗസ്റ്റ് ലക്കം ഫോട്ടോവൈഡ് മാഗസിനില്‍ വായിക്കാം. 45 എംപി ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ സിഎംഒഎസ് സെന്‍സര്‍, 8 കെ വീഡിയോ, റോ അല്ലെങ്കില്‍ 10ബിറ്റ് 4: 2: 2 സി ലോഗ് അല്ലെങ്കില്‍ എച്ച്ഡിആര്‍ പിക്യു എന്നിവയ്ക്കുള്ള ഓപ്ഷന്‍, 4കെ/120പി വരെ, അല്ലെങ്കില്‍ 30പി വരെ 4കെ ഓവര്‍സാമ്പിള്‍ ചെയ്തു ഉപയോഗിക്കാം. 100% കവറേജ് മെഷീന്‍ ലേണിംഗോടു കൂടിയ ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ എഐ എ.എഫ് സിസ്റ്റം ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നു. 3.2 എംഡോട്ട് ടച്ച്‌സ്‌ക്രീന്‍, 10ബിറ്റ് എച്ച്ഡിആര്‍ ഫോട്ടോകള്‍, വെതര്‍ സീലിങ്, ബ്ലൂടൂത്ത്, എഫ്ടിപി കണക്റ്റിവിറ്റിയുള്ള 2.4 വൈഫൈ എന്നിവയുമുണ്ട്. ഒറ്റച്ചാര്‍ജില്‍ 320 ഷോട്ടുകള്‍ ലഭിക്കും. പുറമേ, ഒരു ഡിജിക് എക്‌സ് പ്രോസസറുമായി ചേര്‍ത്തിരിക്കുന്നു. സെന്‍സര്‍ വിപുലമായ 45 ദശലക്ഷം പിക്‌സല്‍ റെസലൂഷന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. റീഡൗട്ട് വേഗത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുകയും അതിനാല്‍ റോളിംഗ് ഷട്ടറും കുറച്ചിട്ടുണ്ട്, ഇത് ക്യാമറയുടെ സൈലന്റ് ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടര്‍ പ്രയോജനപ്പെടുത്താന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് സഹായകമാകും.

സെന്‍സറും പ്രോസസ്സര്‍ കോംബോയും മെക്കാനിക്കല്‍ ഷട്ടറിനൊപ്പം 12 എഫ്പിഎസ് വേഗതയും ഫുള്‍ ഓട്ടോ എക്‌സ്‌പോഷറും ഓട്ടോഫോക്കസും ഉള്ള ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 20 എഫ്പിഎസ് വരെ വേഗത വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കും. 12 എഫ്പിഎസ് നിരക്കില്‍ 87 റോ ഇമേജുകള്‍ നല്‍കുന്നു. ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ റോ സവിശേഷതയിലേക്ക് ക്യാമറ ഒരു അപ്‌ഡേറ്റ് നല്‍കുന്നു. ഡ്യുവല്‍ പിക്‌സല്‍ സെന്‍സര്‍ ഡിസൈന്‍ ഉപയോഗിച്ച്, ബാക്ക്ഗ്രൗണ്ട് വ്യക്തതയും ക്രമീകരിക്കാം, ഒപ്പം സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളില്‍ കണ്ട ചില റിലൈറ്റിംഗ് ഓപ്ഷനുകള്‍ക്ക് സമാനമായ ഒരു ‘പോര്‍ട്രെയിറ്റ് റിലൈറ്റിംഗ്’ സവിശേഷതയും ഇതിലുണ്ട്. ഇത് ഫേഷ്യല്‍ റെക്കഗ്‌നിഷന്‍ ഡാറ്റയും എ എഫ് സിസ്റ്റത്തില്‍ നിന്നുള്ള ചില ആഴത്തിലുള്ള വിവരങ്ങളും ഉപയോഗിക്കുന്നു.

നിരവധി ഓപ്ഷനുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച്, കാനോണ്‍ മെനുകള്‍ പുനഃ ക്രമീകരിച്ചു. റോ, ഓള്‍ഐ അല്ലെങ്കില്‍ ഐപിബി കംപ്രഷനില്‍ 8 കെ വീഡിയോ ക്യാപ്ചര്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ആദ്യത്തെ ‘കണ്‍സ്യൂമര്‍ ലെവല്‍’ ക്യാമറയാണ് ഇഒഎസ് ആര്‍ 5. ഒരു കൂളിംഗ് ഫാന്‍ ഇല്ലെന്നത് കണക്കിലെടുക്കുമ്പോള്‍ ഇത് വളരെ ശ്രദ്ധേയമാണ്, കൂടാതെ റെക്കോര്‍ഡ് പരിധി 29 മിനിറ്റ് 59 സെക്കന്‍ഡാണ്. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ ഓഗസ്റ്റ് ലക്കം മാഗസിനില്‍ വായിക്കാം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here