സൂപ്പര്‍ ടെലി 400 എംഎം ലെന്‍സുമായി ടോക്കിന

0
1049

തിരഞ്ഞെടുത്ത ഫുള്‍ ഫ്രെയിം, എപിഎസ്‌സി ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായുള്ള മിറര്‍ (അല്ലെങ്കില്‍ റിഫ്‌ലെക്‌സ്) ലെന്‍സായ ടോക്കിന പുതിയ എസ്‌ജെഎക്‌സ് സൂപ്പര്‍ ടെലി 400 എംഎം എഫ് 8 റിഫ്‌ലെക്‌സ് എംഎഫ് പുറത്തിറക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. അഡാപ്റ്ററുകള്‍ ഉപയോദിച്ച് ഏത് ക്യാമറ സിസ്റ്റത്തിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന വിധത്തിലാണ് ഇതിന്റെ നിര്‍മ്മിതി. ഒരു അഡാപ്റ്റര്‍ ഇല്ലാതെ ബേസ് ലെന്‍സ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനൊപ്പം, കാനോണ്‍ ഇഎഫ്, നിക്കോണ്‍ എഫ്, സോണി ഇ, ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്, മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ് ക്യാമറ സംവിധാനങ്ങള്‍ എന്നിവയ്ക്കുള്ള അഡാപ്റ്ററുകളുള്ള പതിപ്പുകളും ടോക്കിന വില്‍ക്കുന്നു.

400 എംഎം എഫ് 8 ലെന്‍സ് അതിന്റെ ഫോക്കസ് ലെങ്ത് താരതമ്യേന കോംപാക്റ്റ് ഫ്രെയിമിലേക്ക് പായ്ക്ക് ചെയ്യാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. സാധാരണയായി ടെലിസ്‌കോപ്പിക്കായി കരുതിവച്ചിരിക്കുന്ന ഈ ഡിസൈന്‍ ചോയ്‌സ് നല്ലൊരു രൂപകല്‍പ്പനയാണ് ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ക്കു നല്‍കുന്നത്. ‘ഡോനട്ട്’ ബൊകെ എന്ന ഒപ്പ്, ഓട്ടോഫോക്കസിന്റെ അഭാവം, ഒരു നിശ്ചിത അപ്പര്‍ച്ചര്‍ എന്നിവയൊഴിച്ചു നിര്‍ത്തിയാല്‍ സംഗതി ഗംഭീരം.

അഞ്ച് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി ആറ് ഘടകങ്ങളാല്‍ നിര്‍മ്മിച്ച ലെന്‍സ്, 1: 2.5 മാഗ്‌നിഫിക്കേഷന്‍ അനുപാതവും 355 ഗ്രാം ഭാരവും നല്‍കുന്നു. ഇത് 74 മിമി വ്യാസവും 77 എംഎം നീളവുമുണ്ട്. ലെന്‍സിനെ കഴിയുന്നത്ര വൈവിധ്യപൂര്‍ണ്ണമാക്കുന്നതിന്, എസ്ഇസെക്‌സ് സൂപ്പര്‍ ടെലി 400 എംഎം എഫ് 8 റിഫ്‌ലെക്‌സ് എംഎഫിന് 0.75 എംഎം പിച്ച്, 42 എംഎം ത്രെഡ് മൗണ്ട് എന്നിവ നല്‍കിയിരിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here