വ്‌ളോഗിങ്ങിനു യോജിച്ച സോണി ZV-1 പുറത്തിറങ്ങി, വില 77,990 രൂപ

0
917

ലോകമെമ്പാടുമുള്ള വ്‌ലോഗിംഗ് ആരാധകര്‍ക്കു വേണ്ടി സോണിയുടെ പുതിയ ക്യാമറ എത്തിയിരിക്കുന്നു. യുട്യൂബര്‍മാരെ ലക്ഷ്യമിട്ട് പുറത്തിറക്കിയിരിക്കുന്ന ഈ ക്യാമറയ്ക്ക് ഒട്ടേറെ സവിശേഷതയുണ്ട്. ആര്‍എക്‌സ് 100 സീരീസ് ക്യാമറകള്‍, സോണി ആര്‍എക്‌സ് 0 മാര്‍ക്ക് 2 എന്നിവയടക്കം വീഡിയോ ബ്ലോഗുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന രണ്ട് സോണി ക്യാമറകള്‍ നിലവിലുണ്ട്. ഇതു കൂടാതെയാണ്, ഇന്ത്യയില്‍ സോണി ഇസഡ് വി 1 പുറത്തിറക്കിയിരിക്കുന്നത്. 77,990 രൂപയാണ് വില. സോണിയുടെ ഈ പുതിയ ഡിജിറ്റല്‍ ക്യാമറ ഇസഡ് വി 1-ന് ഒതുക്കമുള്ളതും പ്രത്യേകിച്ച് ഡിജിറ്റല്‍ കണ്ടന്റ് ക്യൂറേറ്റര്‍മാര്‍ക്കായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നതുമാണ്.

സോണി ആര്‍എക്‌സ് 100 സീരീസ് ക്യാമറകള്‍ക്ക് സമാനമായി, ഇസഡ് വി 1 ക്യാമറ 20.1 മെഗാപിക്‌സ് സിഎംഒഎസ് സെന്‍സര്‍, 2.7 എക്‌സ് ഡിജിറ്റല്‍ സൂം, ടച്ച് സ്‌ക്രീന്‍ എല്‍സിഡി പാനല്‍ എന്നിവഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. വ്‌ലോഗറുകളുടെ ശ്രദ്ധ ആകര്‍ഷിക്കുന്നതിന്, അവലോകന വീഡിയോകള്‍ക്കായുള്ള പ്രൊഡക്റ്റ് ഷോകേസ് ക്രമീകരണം, ബാക്ക്ഗ്രൗണ്ട് ഡിഫോക്കസ്, ത്രീക്യാപ്‌സ്യൂള്‍ മൈക്രോഫോണ്‍ തുടങ്ങിയ അധിക സവിശേഷതകള്‍ ഇസഡ് വി 1 ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. ഇസഡ് വി 1 വ്‌ലോഗിംഗ് ക്യാമറ 2020 ഓഗസ്റ്റ് 6 മുതല്‍ ലഭ്യമാകും. 

സോണി ഇസഡ് വി 1 ഒരു ഇഞ്ച് 20.1 മെഗാപിക്‌സല്‍ സിഎംഒഎസ് സെന്‍സര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 2.7എക്‌സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ സൂമിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഇസഡ് വി 1 ന് എഫ്1.8 മുതല്‍ എഫ് 2.8 എന്ന അപ്പര്‍ച്ചര്‍ സ്‌കെയിലും 125 മുതല്‍ 12800 വരെ ഒരു ഐഎസ്ഒ സ്‌കെയിലും ലഭിക്കുന്നു. കുറഞ്ഞ ലൈറ്റിംഗ് സാഹചര്യങ്ങളില്‍ മികച്ച നിലവാരമുള്ള ചിത്രങ്ങളും വീഡിയോകളും ചിത്രീകരിക്കാന്‍ ഐഎസ്ഒ ശ്രേണി അനുവദിക്കുന്നു. സോണി ഇസഡ് വി 1 ന്റെ 3 ഇഞ്ച് ടച്ച് സ്‌ക്രീന്‍ എല്‍സിഡി ഡിസ്‌പ്ലേ പൂര്‍ണ്ണമായും ഫ്‌ലെക്‌സിബിള്‍ വീഡിയോ ഷൂട്ടിംഗിനായി മാറ്റാനാകും. വ്‌ലോഗിംഗ് ക്യാമറയ്ക്ക് 30 എഫ്പിഎസില്‍ 4 കെ വീഡിയോകളും 24 പി മുതല്‍ 120 എഫ്പിഎസ് വരെ വ്യത്യസ്ത ഫ്രെയിം റേറ്റുകളില്‍ എഫ്എച്ച്ഡി വീഡിയോകളും റെക്കോര്‍ഡുചെയ്യാനാകും.

315 ഫേസ് ഡിറ്റക്ഷന്‍ പോയിന്റുകളുള്ള ഹൈബ്രിഡ് ഓട്ടോഫോക്കസ് മൊഡ്യൂളും ലൈവ് ഫേസും, ഐ ട്രാക്കുചെയ്യലും ഇതില്‍ സാധ്യമാകും. സോണി ഇസഡ് വി 1 ഉപയോഗിച്ച് ക്യാമറ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷന്‍, സബ്ജക്ടിന്റെ മുഖത്ത് സ്‌കിന്‍ ടോണ്‍ ഒപ്റ്റിമൈസേഷന്‍ മോഡ്, വ്യക്തമായ വോയ്‌സ് റെക്കോര്‍ഡിംഗിനായി ഒരു ത്രീക്യാപ്‌സ്യൂള്‍ മൈക്രോഫോണ്‍, 3.5 എംഎം മൈക്രോഫോണ്‍ ജാക്ക്, ബാക്ക്ഗ്രൗണ്ട് മങ്ങല്‍ ക്രമീകരിക്കുന്നതിനുള്ള ഡെഡിക്കേറ്റഡ് ബട്ടണ്‍ എന്നിവയും കൂടുതല്‍. 
സോണി ആര്‍എക്‌സ് 100 സീരീസ് ക്യാമറകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന അതേ ബാറ്ററിയാണ് സോണി എസ്‌വി 1 ഉപയോഗിക്കുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here