ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ എ 7എസ് മാര്‍ക്ക് 3 സോണി പുറത്തിറക്കി

0
161

സോണി പുതിയ ഫുള്‍ ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ സോണി എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് 3 പുറത്തിറക്കി. 2015 ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയ സോണി ആല്‍ഫ എ 7 എസ് രണ്ടിന്റെ പിന്‍ഗാമിയാണ് ആല്‍ഫ എ 7 എസ് 3. ഇപ്പോള്‍, എ 7എസ് മാര്‍ക്ക് 3 ഒരു പുതിയ ഇമേജ് സെന്‍സറും പുതിയ ഇമേജ് പ്രോസസ്സിംഗ് എഞ്ചിനും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 12.1 മെഗാപിക്‌സല്‍ ഇമേജ് സെന്‍സറും ബയോണ്‍സ് എക്‌സ്ആര്‍ ഇമേജ് പ്രോസസ്സിംഗ് എഞ്ചിനുമായാണ് എ 7എസ് മാര്‍ക്ക് 3 വരുന്നത്.

പുതിയ ക്യാമറ ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്ക് പ്രതീക്ഷ നല്‍കുന്നതായി തോന്നുമെങ്കിലും, എ7 എസ് മാര്‍ക്ക് മൂന്നില്‍ 8 കെ വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡിംഗ് പോലുള്ള സവിശേഷതകള്‍ ഇല്ല. എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് കക വീഡിയോ ഫോക്കസ് ചെയ്ത മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ ആയതിനാല്‍ ഇത് നിരവധി വീഡിയോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്ക് നിരാശാജനകമാണ്. കൂടാതെ, കാനോണ്‍ അടുത്തിടെ 8 കെ വീഡിയോ ഷൂട്ടിംഗ് സാധ്യമാക്കുന്ന ഇഒഎസ് ആര്‍5 മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ പുറത്തിറക്കിയിരുന്നു. എന്നാല്‍ ജാപ്പനീസ് ക്യാമറ നിര്‍മാതാക്കളായ സോണി അവകാശപ്പെടുന്നത് എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് 3-ന് 4 കെ വീഡിയോകള്‍ ചിത്രീകരിക്കുന്നതിനേക്കാള്‍ വളരെ ഇരുണ്ട വെളിച്ചത്തില്‍ ചിത്രീകരിക്കാന്‍ കഴിയുന്നുവെന്നാണ്.

സോണി ആല്‍ഫ എ 7 എസ് 3 ഇമൗണ്ട് സിസ്റ്റം ഉപയോഗിക്കുന്നു. 3 ഇഞ്ച് എല്‍സിഡി ടച്ച് സ്‌ക്രീന്‍ ഡിസ്‌പ്ലേയാണ് ക്യാമറയുടെ സവിശേഷത. ടച്ച് സ്‌ക്രീന്‍ ഇന്റര്‍ഫേസിനൊപ്പം പുനര്‍രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത മെനു സിസ്റ്റവും ക്യാമറ കൊണ്ടുവരുന്നു. എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് 3-ന് 12.1 മെഗാപിക്‌സല്‍ ബാക്ക്ഇല്യൂമിനേറ്റഡ് ഫുള്‍ ഫ്രെയിം എക്‌സ്‌മോര്‍ ആര്‍ സിഎംഒഎസ് ഇമേജ് സെന്‍സറും ബയോണ്‍സ് എക്‌സ്ആര്‍ ഇമേജ് പ്രോസസ്സിംഗ് എഞ്ചിനും ഉണ്ട്. സോണി എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് രണ്ടിന്റെ പിന്‍ഗാമി 40 മുതല്‍ 409,600 വരെ ഐഎസ്ഒ സ്‌കെയില്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നു.

ഇമേജ് സെന്‍സറിന്റെ 92 ശതമാനം ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന 759 പോയിന്റ് ഫേസ് ഡിറ്റക്ഷന്‍ എഎഫ് സെന്‍സറുകളുള്ള എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് മൂന്നില്‍ അതിവേഗ ഹൈബ്രിഡ് ഓട്ടോഫോക്കസ് സംവിധാനമുണ്ട്. ക്യാമറ ലൈവ് ഐ എഫും ലൈവ് ട്രാക്കിംഗും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡിംഗ് കഴിവുകള്‍ക്കായി, 120 പിയില്‍ 4 കെ, 10 ബിറ്റ് 4: 2: 2 കളര്‍ ഡെപ്ത്, ഓള്‍ഇന്‍ട്രാ റെക്കോര്‍ഡിംഗ്, എച്ച് .265 കോഡെക്കിനൊപ്പം എക്‌സ്എവിസി എച്ച്എസ് ഫോര്‍മാറ്റ് എന്നിവയും അതില്‍ കൂടുതലും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. മികച്ച ഹാന്‍ഡ്‌ഹെല്‍ഡ് ഷോട്ടുകള്‍ക്കായി പുതിയ എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് മൂന്നില്‍ 5ആക്‌സിസ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഇന്‍ബോഡി ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷനുണ്ട്. ഡ്യുവല്‍ സിഫെക്‌സ്പ്രസ്സ് ടൈപ്പ് എ കാര്‍ഡ് സ്ലോട്ടുകളുമായാണ് ഈ ക്യാമറ വരുന്നത്.

സോണി എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് മൂന്നില്‍ ആഗോള വിപണിയില്‍ ലഭ്യമാണ്. ഇത് ഇതുവരെ ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചിട്ടില്ല. സാധാരണ ലോഞ്ച് ടൈംലൈനിലൂടെ, ക്യാമറ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് 2 മുതല്‍ 3 മാസത്തിനുള്ളില്‍ എ 7 എസ് മാര്‍ക്ക് മൂന്നാമന്‍ ഇന്ത്യയിലെത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം. അതുപോലെ, ആല്‍ഫ എ 7 എസ് മൂന്നിന്റെ വില ഇന്ത്യന്‍ വിപണിയില്‍ അനിശ്ചിതത്വത്തിലാണ്. നിലവില്‍, സോണി ഇന്ത്യ 77,990 രൂപ നിരക്കില്‍ വ്‌ലോഗ് ക്യാമറയായ സോണി എസ്‌വി 1 പുറത്തിറക്കി.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here