വാട്‌സാപ്പില്‍ ബള്‍ക്ക് ഡിലീറ്റ് ഫീച്ചര്‍ എത്തുന്നു, ഉപയോഗിക്കേണ്ടത് ഇങ്ങനെ!

0
494

എല്ലാം കൂടി ഒരുമിച്ച് എങ്ങനെ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യും എന്നു സംശയിച്ചിരുന്നവര്‍ക്ക് ആശ്വാസവുമായി വാട്‌സാപ്പ്. പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റിലാണ് വാട്‌സാപ്പിന്റെ ഈ ബള്‍ക്ക് ഡിലീറ്റ് എന്ന നൂതന ഫീച്ചറുള്ളത്. ഇത് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സ്‌റ്റോറേജ് സ്‌പേസ് നന്നായി മുതലാക്കാനാവും. ഈ പുതിയ സ്റ്റോറേജ് മാനേജ്‌മെന്റ് കൈകാര്യം ചെയ്യാനായി നേരെ സെറ്റിങ്‌സ് എടുക്കുക. തുടര്‍ന്ന്, സ്‌റ്റോറേജ്, അവിടെ നിന്നു ഡേറ്റ, മാനേജ് സ്‌റ്റോറേജ് എന്നിവ ഉപയോഗിക്കുക. പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റ് പ്രകാരം, ഉപയോക്താവ് പരമാവധി സ്റ്റോറേജ് പരിധിയിലെത്തുമ്പോള്‍ അവരുടെ ചാറ്റ് വിന്‍ഡോയുടെ മുകളില്‍ സ്‌റ്റോറേജ് ഏതാണ്ട് നിറഞ്ഞിരിക്കുന്നു എന്ന ബാനര്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെടും. ഈ നോട്ടിഫിക്കേഷന്‍ ബാനറില്‍ ടാപ്പ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ മാനേജ് സ്‌റ്റോറേജ് വിഭാഗത്തിലേക്ക് കൊണ്ടുപോകും. ഏത് മീഡിയയാണ് ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ സ്ഥലം അപഹരിച്ചിരിക്കുന്നതെന്നും എത്ര സ്ഥലമാണ് അതിനായി ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്നതെന്നും ഇവിടെ കാണാം. കൂടാതെ, മറ്റ് തരത്തിലുള്ള ഉള്ളടക്കത്തെക്കുറിച്ചും അത് മാനേജുചെയ്യുന്നതിനെക്കുറിച്ചും സ്‌ക്രീന്‍ കാണിക്കും.

ഈ ഫീച്ചര്‍ ഉപയോഗിക്കേണ്ടത് ഇങ്ങനെ:
നിങ്ങളുടെ അപ്ലിക്കേഷന്‍ തുറന്ന് സെറ്റിങ്ങുകളിലേക്ക് പോകുക
സ്റ്റോറേജും ഡേറ്റയും നിയന്ത്രിക്കാന്‍ പോകുക
തുടര്‍ന്ന് മാനേജ് സ്‌റ്റോറേജ് ടാപ്പുചെയ്യുക
ഫോര്‍വേര്‍ഡുചെയ്ത സന്ദേശങ്ങളും 5 എംബിയേക്കാള്‍ വലുപ്പമുള്ള ഫയലുകളും എടുത്ത ഇടം കാണിക്കുന്ന പ്രത്യേക വിഭാഗങ്ങളും ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ലഭിക്കും. തീര്‍ത്തും അനിവാര്യമല്ലാത്ത കാര്യങ്ങള്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഒഴിവാക്കാന്‍ ഇത് എളുപ്പമാക്കുന്നു. ഒരു കോണ്‍ടാക്റ്റ് ലിസ്റ്റിലെ ഓരോ ചാറ്റും എത്ര സ്ഥലം സ്വീകരിച്ചുവെന്നും വാട്‌സാപ്പ് ഇവിടെ പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കും. സെലക്ട് ഓപ്ഷന്‍ ടാപ്പുചെയ്യുന്നതിലൂടെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സ്‌പെയ്‌സ് ഫയലുകള്‍, മീഡിയ, മെസേജുകള്‍ എന്നിവ പോലും സ്വതന്ത്രമാക്കാനാകും.

എന്നാലും, ഒരു ഉപയോക്താവ് അവരുടെ അപ്ലിക്കേഷനില്‍ നിന്ന് ഇല്ലാതാക്കുന്ന മീഡിയ അവരുടെ ഫോണുകളില്‍ നിലനില്‍ക്കുമെന്ന് ഓര്‍മ്മിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഫോണ്‍ സ്‌റ്റോറേജല്ല, അപ്ലിക്കേഷന്‍ സ്‌റ്റോറേജ് വൃത്തിയാക്കുന്നതിന് മാത്രമേ ഈ സവിശേഷത സഹായിക്കൂ. അതിനാല്‍ നിങ്ങളുടെ ഫോണില്‍ നിന്ന് ഇല്ലാതാക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്ന എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ അത് സ്വമേധയാ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്. ആന്‍ഡ്രോയിഡ്, ഐഒഎസ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വാട്‌സാപ്പ് ഈ ഫീച്ചര്‍ പുറത്തിറക്കും.

നിരവധി തവണ കൈമാറിയ വലിയ ഫയലുകളും മീഡിയയും ബക്കറ്റ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെയും ഫയലുകള്‍ അവയുടെ ക്രമത്തില്‍ തരംതിരിക്കുന്നതിലൂടെയും ഫയലുകള്‍ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിനുമുമ്പ് പ്രിവ്യൂ ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഒരു മാര്‍ഗ്ഗം നല്‍കുന്നതിലൂടെയും ഈ ഓപ്ഷന്‍ കൂടുതല്‍ യൂസര്‍ ഫ്രണ്ട്‌ലിയാണെന്നു കമ്പനി പറയുന്നു. ഒന്നോ അതിലധികമോ ഇനങ്ങള്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങള്‍ക്ക് മീഡിയയുടെ പ്രിവ്യൂ കാണാനും കഴിയും. പുതിയ സ്‌റ്റോറേജ് മാനേജുമെന്റ് ടൂളുകള്‍ ഈ ആഴ്ച ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കായി ലഭ്യമാക്കുന്നു. 

പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റിലൂടെ പുതിയ ഫീച്ചര്‍ ലഭ്യമാകുമ്പോള്‍, സെറ്റിങ്‌സ്> സ്റ്റോറേജ്, ഡേറ്റ> മാനേജ് സ്‌റ്റോറേജ് എന്നിവയിലേക്ക് പോയി ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് പുതിയ ഫീച്ചര്‍ നാവിഗേറ്റ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here