ഡിജെഐയുടെ മാവിക് മിനി 2 പുറത്തിറങ്ങി, 4കെ/30പി വീഡിയോ, റോ ഫോട്ടോ എന്നിവ പകര്‍ത്താം

0
912

രണ്ടാം തലമുറ കോംപാക്റ്റ് ഡ്രോണ്‍ ഡിജെഐ മാവിക് മിനി 2 പുറത്തിറക്കി. ഒറ്റനോട്ടത്തില്‍, ഡിജെഐ മാവിക് മിനി 2 മാവിക് മിനിയില്‍ നിന്ന് വേര്‍തിരിച്ചറിയാന്‍ കഴിയില്ല. അതേ 249 ഗ്രാം ഭാരം (ഏവിയേഷന്‍ അതോറിറ്റിയില്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്), അതേ വൈറ്റ് നിറവും അതേ മടക്ക രൂപകല്‍പ്പനയും ഇതിനുമുണ്ട്. ഏതൊരു ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ക്കും കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ തികച്ചും അനുയോജ്യമാണ്. പുതിയ മോഡലില്‍ ഹാര്‍ഡ്‌വെയറിലും സോഫ്‌റ്റ്വെയറിലും ഡ്രോണിന് നിരവധി അപ്‌ഡേറ്റുകള്‍ ലഭിച്ചിട്ടുണ്ട്. 

ക്യാമറയുടെ ഹൃദയഭാഗത്ത് 1/2.3 ഇഞ്ച് സെന്‍സറാണ് മാവിക് മിനി 2-വിലുള്ളത്. ഇതിന് 12 മെഗാപിക്‌സല്‍ ഫോട്ടോകളും 4കെ /30 പി വീഡിയോയും പകര്‍ത്താന്‍ കഴിയും. പുതിയ 4 കെ വീഡിയോ കഴിവുകള്‍ക്കുപുറമെ, മാവിക് മിനി 2ന് റോ ഫോട്ടോകളും പകര്‍ത്താന്‍ കഴിയും. 1080പി ല്‍ വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യുമ്പോള്‍, ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ 2എക്‌സി ല്‍ നഷ്ടമില്ലാത്ത ഗുണനിലവാരവും ഡിജിറ്റല്‍ സൂം വഴി 4എക്‌സ് ഉം സൂം ചെയ്യാന്‍ കഴിയും.

മാവിക് മിനി 2 ന് ഇപ്പോള്‍ ഡിജെഐയുടെ ഒക്കുസിങ്ക് 2.0 ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍ സാങ്കേതികവിദ്യയുണ്ട്, ഇത് മാവിക് മിനിയുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍ ട്രാന്‍സ്മിഷന്‍ ശ്രേണി 150% വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നു. മാവിക് മിനിയിലെ അപ്‌ഗ്രേഡുചെയ്ത മോട്ടോറുകള്‍ ഫ്‌ലൈറ്റ് സമയം, റൊട്ടേഷന്‍, ഉയര്‍ന്ന വേഗത, കാറ്റിന്റെ പ്രതിരോധം എന്നിവ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നു (38.6 കിലോമീറ്റര്‍ (24 മൈല്‍ വേഗത) വരെ കാറ്റിനെ നേരിടാന്‍ കഴിവുണ്ട്.

പുതിയ സെന്‍സറുകളൊന്നും ചേര്‍ത്തിട്ടില്ലെങ്കിലും മാവിക് മിനി 2 ലാന്‍ഡിംഗ് പ്രവര്‍ത്തനത്തിനായി ഭൂപ്രദേശം മാപ്പ് ചെയ്യാന്‍ സഹായിക്കുന്നതിന് അടിയില്‍ വ്യുവിങ് പൊസിഷനിംഗ് സെന്‍സറുകള്‍ നിലനിര്‍ത്തുന്നു. അതുപോലെ, ഡിജെഐയുടെ ജിയോഫെന്‍സിംഗ്, ബാക്ക് ടു ഹോം, ആല്‍ട്ടിറ്റിയൂഡ് ലോക്ക് എന്നിവയുള്‍പ്പെടെയുള്ള സുരക്ഷാ സവിശേഷതകളും നിലവിലുണ്ട്. ദ്രുതഗതിയിലുള്ള സെറ്റിങ് മാറ്റങ്ങള്‍ക്കായി മാവിക് മിനി 2 പ്രീപ്രോഗ്രാം ചെയ്ത ഷൂട്ടിംഗ് മോഡുകള്‍ക്കൊപ്പം വരുന്നു, ഇത് സബ്ജക്ട് ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിനും മൂവ്‌മെന്റ് ഷൂട്ട് ചെയ്യുന്നതും എളുപ്പമാക്കുന്നു. 

പ്രീപ്രോഗ്രാം ചെയ്ത ഓരോ ഷൂട്ടിംഗ് മോഡുകള്‍ക്കുമായുള്ള വിവരണങ്ങള്‍ ഇങ്ങനെയാണ്:

ക്വിക്ക്‌ഷോട്ടുകള്‍: പ്രീപ്രോഗ്രാം ചെയ്ത ചലനങ്ങളും ഇമേജ് ക്യാപ്ചര്‍ മോഡുകളും.
ഡ്രോണി: ഡിജെഐ മിനി 2 നിങ്ങളുടെ സബ്ജക്ട് ക്യാമറ ട്രാക്കുചെയ്യുന്നതിലൂടെ പിന്നിലേക്കും മുകളിലേക്കും പറക്കുന്നു. 40, 60, 80, 100, അല്ലെങ്കില്‍ 120 അടി ഉയര പരിധി സജ്ജമാക്കാം.
ഹെലിക്‌സ്: ഡിജെഐ മിനി 2 നിങ്ങളുടെ സബ്ജക്ട് ചുറ്റിപ്പറ്റി മുകളിലേക്കും താഴേയ്ക്കും പറക്കുന്നു. 40, 60, 80, 100, അല്ലെങ്കില്‍ 120 അടി ഉയര പരിധി സജ്ജമാക്കാം.
റോക്കറ്റ്: നിങ്ങളുടെ സബ്ജക്ട് പിന്തുടര്‍ന്ന് ക്യാമറ താഴേക്ക് ചൂണ്ടിഡിജെഐ മിനി 2 വായുവിലേക്ക് പറക്കുന്നു. 40, 60, 80, 100, അല്ലെങ്കില്‍ 120 അടി ഉയര പരിധി സജ്ജമാക്കാം.
സര്‍ക്കിള്‍: ഡിജെഐ മിനി 2 നിങ്ങളുടെ സബ്ജക്ടിനു ചുറ്റും നിരന്തരമായ ഉയരത്തിലും ദൂരത്തിലും ചുറ്റിക്കറങ്ങും.
ബൂമറാംഗ്: ഡിജെഐ മിനി 2 നിങ്ങളുടെ സബ്ജക്ടിന് ചുറ്റും ഒരു ബൂമറാംഗ് പോലുള്ള ഓവല്‍ ഫ്‌ലൈറ്റ് പാതയില്‍ പറക്കുന്നു, വീഡിയോ ആരംഭിക്കുകയും നിര്‍ത്തുകയും ചെയ്യുന്നു.
പനോരമകള്‍: തിരഞ്ഞെടുത്ത പാനോ മോഡുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് വിശാലമായ വീക്ഷണം പകര്‍ത്തും.
സ്ഫിയര്‍: ഡിജെഐ മിനി 2 സ്വപ്രേരിതമായി ഇരുപത്തിയാറ് ചിത്രങ്ങള്‍ പകര്‍ത്തുകയും ക്രിസ്റ്റല്‍ വ്യക്തമായ ഇമേജിനായി അവയെ ഒരുമിച്ച് ചേര്‍ക്കുകയും ചെയ്യുന്നു.
180 ഡിഗ്രി: ലാന്‍ഡ്‌സ്‌കേപ്പ് ഇമേജുകള്‍ സൈ്വപ്പുചെയ്യുന്നതിന് ഏഴ് ഫോട്ടോകള്‍ എടുക്കുന്നു.
വൈഡ് ആംഗിള്‍: ഒമ്പത് ഇമേജുകള്‍ അടങ്ങിയ വിശാലമായ 3-3 ഇമേജ് ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു.
ഇമേജ് മോഡുകള്‍: വ്യത്യസ്ത സാഹചര്യങ്ങള്‍ക്കായി വ്യത്യസ്ത ഫോട്ടോ മോഡുകള്‍.
എഇബി ട്രിപ്പിള്‍ ഷോട്ട്: ഓട്ടോ എക്‌സ്‌പോഷര്‍ ബ്രാക്കറ്റിംഗ് (എഇബി) വ്യത്യസ്ത എക്‌സ്‌പോഷറിന്റെ മൂന്ന് ചിത്രങ്ങള്‍ എടുക്കുകയും അവ വ്യക്തമായ ചിത്രത്തിനായി ലയിപ്പിക്കുകയും ചെയ്യുന്നു. പോസ്റ്റ് പ്രോസസ്സിംഗില്‍ ഹൈ ഡൈനാമിക് റേഞ്ച് (എച്ച്ഡിആര്‍) ഇമേജ് പുറത്തെടുക്കുന്നതിന് ഇത് കൂടുതല്‍ എഡിറ്റുചെയ്യാം.
സമയബന്ധിതമായ ഷോട്ടുകള്‍: സമയബന്ധിതമായ ഷോട്ടുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ആ ഫോട്ടോ എടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ് കുറച്ച് അധിക നിമിഷങ്ങള്‍ സ്വയം നല്‍കുക.

മാവിക് മിനി 2നായി ലഭ്യമായ അധിക ആക്‌സസറികളില്‍ 360 ഡിഗ്രി പ്രൊപ്പല്ലര്‍ ഗാര്‍ഡ്, ഒരു ഡിജെഐ മിനി ബാഗ്, ചാര്‍ജിംഗ് ഡിസ്‌പ്ലേ കേസ്, മാവിക് മിനി രൂപങ്ങള്‍ ഇഷ്ടാനുസൃതമാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ക്രിയേറ്റീവ് കിറ്റ്, മുകളില്‍ ഒരു എല്‍ഇഡി സ്‌ക്രീന്‍ അറ്റാച്ചുചെയ്യാനുള്ള സ്‌നാപ്പ് അഡാപ്റ്റര്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. 

അടിസ്ഥാന ഡിജെഐ മാവിക് മിനി 2 ഡ്രോണ്‍ ഡിജെഐ ഓണ്‍ലൈന്‍ സ്‌റ്റോറില്‍ നിന്നും 449 ഡോളറിന് അംഗീകൃത ഡിജെഐ റീട്ടെയിലര്‍മാരില്‍ നിന്നും വാങ്ങാന്‍ ലഭ്യമാണ്, ഫ്‌ലൈ മോര്‍ കോംബോയില്‍ മാവിക് മിനി 2, മൂന്ന് ബാറ്ററികള്‍, ചാര്‍ജിംഗ് ഹബ്, ഒരു കേസ്, റിമോട്ട് കണ്‍ട്രോള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here