കാനോണ്‍ കോംപാക്റ്റ് RF 70-200mm F4L and 50mm F1.8 STM ലെന്‍സുകള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നു

0
958

രണ്ടു കോംപാക്ട് ലെന്‍സുകള്‍ കാനോണ്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ഇതില്‍ ആദ്യത്തേത് RF 70-200mm F4L and 50mm F1.8 STM ആണ്, ഇത് 32% ചെറുതും (വൈഡ് ആംഗിളില്‍) അതിന്റെ ജനപ്രിയ ഇഎഫ് കൗണ്ടര്‍പാര്‍ട്ടിനേക്കാള്‍ 11% ഭാരം കുറഞ്ഞതുമാണ്. ലെന്‍സിന് വെറും 119 മിമി (4.7 ‘) നീളവും 695 ഗ്രാം ഭാരവും മാത്രമാണുള്ളത്. എന്നിട്ടും മറ്റ് എല്‍ സീരീസ് ലെന്‍സുകളുടെ ബില്‍ഡ് ക്വാളിറ്റിയും കാലാവസ്ഥാ സീലിംഗും ഇത് നിലനിര്‍ത്തുന്നു. 

ലെന്‍സിന്റെ ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസറിന് അഞ്ച് സ്‌റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ കുലുക്കം കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയും, കൂടാതെ ഒരു ഇഒഎസ് ആര്‍5 അല്ലെങ്കില്‍ ആര്‍6 ല്‍ അറ്റാച്ചുചെയ്യുമ്പോള്‍, ഇന്‍ബോഡി ഇമേജ് സ്ഥിരതയുമായി ചേര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നതിലൂടെ 7.5 സ്‌റ്റോപ്പുകളില്‍ എത്താന്‍ കഴിയും. 70-200 സവിശേഷതകള്‍ 16 ഘടകങ്ങളിലാണ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. അവയില്‍ നാലെണ്ണം ക്രോമാറ്റിക് വ്യതിയാനം നിയന്ത്രിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ‘യുഡി’ (അള്‍ട്രാ ലോ ഡിസ്‌പെര്‍ഷന്‍) ഗ്ലാസ് ആണ്. കാനോണിന്റെ എയര്‍ സ്ഫിയര്‍ കോട്ടിംഗ് ഗോസ്റ്റിങ്ങും ഗ്ലെയറും കുറയ്ക്കുന്നു. ഫോക്കല്‍ ദൈര്‍ഘ്യം കണക്കിലെടുക്കുമ്പോള്‍ ലെന്‍സിന്റെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസ് ദൂരം 0.6 മി (2 അടി) ആണ്. വേഗതയേറിയതും നിശബ്ദവുമായ ഓട്ടോഫോക്കസിനായി ഒരു ജോഡി നാനോ യുഎസ്എം മോട്ടോറുകളാണ് ഫോക്കസ് ഘടകങ്ങളെ നയിക്കുന്നത്.

70-200 മിമി എഫ് 4 എല്‍ ഐഎസ് യുഎസ്എം ഡിസംബര്‍ ആദ്യം 1599 ഡോളറിന് ലഭ്യമാണ്.

70-200 നൊപ്പം ചെറിയ 50mm F1.8 STM ലെന്‍സും വരുന്നു. ലെന്‍സിന്റെ ഭാരം 160 ഗ്രാം മാത്രമാണ്, 41 മില്ലീമീറ്റര്‍ (1.6′) നീളമുണ്ട്. ഇതില്‍ ആകെ ആറ് ഘടകങ്ങള്‍ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു (ഒന്ന് അസ്‌ഫെറിക്കല്‍) 0.3 മീറ്റര്‍ (0.98 അടി) വരെ ഫോക്കസ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. ഇതിന്റെ കണ്‍ട്രോള്‍ റിങ് ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ ഓട്ടോമാറ്റിക്ക് ഫോക്കസ്, അല്ലെങ്കില്‍ നിങ്ങളുടെ ആവശ്യങ്ങള്‍ക്കനുസൃതമായി അപ്പര്‍ച്ചര്‍, എക്‌സ്‌പോഷര്‍ കോമ്പന്‍സേഷന്‍ ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മറ്റ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ നടത്താം. ഫോക്കസ് ഘടകങ്ങളെ ഒരു സ്‌റ്റെപ്പിംഗ് മോട്ടോറാണ് നയിക്കുന്നത്. ഇത് ഡിസംബര്‍ പകുതിയോടെ 199 ഡോളറിന് വിപണിയില്‍ എത്തും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here