ആപ്പിൾ സിലിക്കണിനും വിൻഡോസ് എആർ‌എമ്മിനുമായി അഡോബ് ഫോട്ടോഷോപ്പ് ബീറ്റ പുറത്തിറക്കുന്നു

0
161

ഫോട്ടോഷോപ്പിന്റെ ബീറ്റ എആര്‍എം പതിപ്പ് അഡോബ് പുറത്തിറക്കി. മൈക്രോസോഫ്റ്റ് സര്‍ഫേസ് പ്രോ എക്‌സ്, എം 1 പവര്‍ഡ് മാക്‌സ് എന്നിവയുടെ ഉടമകളെ ഫോട്ടോഷോപ്പ് നേറ്റീവ് ആയി പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാന്‍ ബീറ്റ അനുവദിക്കുന്നു. ഫോട്ടോഷോപ്പിന്റെ നിലവിലെ പബ്ലിക് റിലീസ് പതിപ്പ് വിന്‍ഡോസിലും മാക് ഒഎസിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.

ആപ്പിള്‍ സിലിക്കണിനായുള്ള ഫോട്ടോഷോപ്പിന്റെ ബീറ്റ പതിപ്പില്‍ പല പ്രധാന സവിശേഷതകളും പൂര്‍ണ്ണമായും പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാണെന്ന് അഡോബ് പറയുന്നു. എം 1 ചിപ്പ് ഉപയോഗിച്ച് ആപ്പിള്‍ ഹാര്‍ഡ്‌വെയറില്‍ മാത്രമേ ബീറ്റ പ്രവര്‍ത്തിക്കൂ, അതിനാല്‍ എം 1 സജ്ജീകരിച്ച മാക്ബുക്ക് എയര്‍, 13 ‘മാക്ബുക്ക് പ്രോ, മാക് മിനി എന്നിവയിലാണിത് ലഭിക്കുക. അഡോബ് പറയുന്നതുപോലെ, ക്യാമറ റോ, സെലക്ട് സ്‌കൈ / സ്‌കൈ റീപ്ലേസ്‌മെന്റ്, കണ്ടന്റ് അവെയര്‍ ഫില്‍ / സ്‌കെയില്‍ / മൂവ്, ഓട്ടോബ്ലെന്‍ഡ് ലെയറുകള്‍, ഫോട്ടോമെര്‍ജ്, സ്‌പോട്ട് ഹീലിംഗ് ബ്രഷ് തുടങ്ങി നിരവധി ഫീച്ചറുകള്‍ ഇതുവരെ ലഭ്യമല്ല. കൂടാതെ, ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ ചില സവിശേഷതകളില്‍ നൂറുകണക്കിന് ഫയലുകള്‍ തുറക്കുക, ഒബ്ജക്റ്റ് തിരഞ്ഞെടുക്കല്‍ നടത്തുക, ചില ഉയര്‍ന്ന രീതികള്‍ എന്നിവയും അതിലേറെയും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. 

ഈ ബീറ്റ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്, കുറഞ്ഞത് 8 ജിബി റാമുള്ള ഒരു സര്‍ഫേസ് പ്രോ എക്‌സ് ഉണ്ടായിരിക്കുകയും വിന്‍ഡോസ് 10 ബില്‍ഡ് 19041.488 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുകയും വേണം. വിന്‍ഡോസ് എആര്‍എം പതിപ്പിന് പ്രത്യേകമായി, ഉപയോക്താക്കള്‍ ഓപ്പണ്‍സിഎല്‍, ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍ എന്നിവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഫംഗ്ഷനുകള്‍ പ്രയോജനപ്പെടുത്തുന്നതിന് മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ഓപ്പണ്‍സിഎല്‍, ഓപ്പണ്‍ജിഎല്‍ കോംപാറ്റിബിലിറ്റി പായ്ക്ക് ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യണം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here