സോണി എപിഎസ്‌സി ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി പ്രൈം ലെന്‍സുകളുമായി വിള്‍ട്രോക്‌സ്

0
794

സോണി ഇ-മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി വിള്‍ട്രോക്‌സ് പുതിയ എ.എഫ് 33 എംഎം എഫ് 1.4, 56 എംഎം എഫ് 1.4 എപിഎസ്‌സി പ്രൈം ലെന്‍സുകള്‍ പുറത്തിറക്കുന്നു. പുതിയ 33 എംഎം എഫ് 1.4 (50 എംഎം ഫുള്‍ഫ്രെയിം തത്തുല്യമായത്) ഓള്‍മെറ്റല്‍ നിര്‍മ്മാണ സവിശേഷതകളോടെയാണ് എത്തുന്നത്. കൂടാതെ 9 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 10 ഘടകങ്ങള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. ഇതില്‍ ഒരു എക്‌സ്ട്രാലോ ഡിസ്‌പ്രെഷന്‍ എലമെന്റും ഒരു ഉയര്‍ന്ന റിഫ്രാക്റ്റീവ് ഇന്‍ഡെക്‌സ് ഘടകവും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. 15.75 ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം, അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ സ്വമേധയാ അല്ലെങ്കില്‍ ഓട്ടോമാറ്റിക്കായി നിയന്ത്രിക്കാനുള്ള ഓപ്ഷന്‍ ഇത് സവിശേഷമാക്കുന്നു. ഫേംവെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനായി ഒരു ബില്‍റ്റ്ഇന്‍ മൈക്രോ യുഎസ്ബി പോര്‍ട്ട് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. കൂടാതെ സോണിയുടെ ഐ എഎഫ് സാങ്കേതികവിദ്യയുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നു, അതിന്റെ ഓണ്‍ബോര്‍ഡ് സ്‌റ്റെപ്പിംഗ് മോട്ടര്‍ ഓട്ടോഫോക്കസ് ചെയ്യുന്നു.

ലെന്‍സിന്റെ അളവ് 72 മില്ലീമീറ്റര്‍ നീളവും 65 മില്ലീമീറ്റര്‍ വ്യാസവും 270 ഗ്രാം ഭാരവുമാണ്. 33 എംഎം എഫ് 1.4 പ്രൊഡക്റ്റ് പേജില്‍ അനുയോജ്യമായ സോണി ക്യാമറകളുടെ പൂര്‍ണ്ണ ലിസ്റ്റ് വില്‍ട്രോക്‌സിനുണ്ട്, അവിടെ നിന്ന് ലെന്‍സ് 259 ഡോളറിന് വാങ്ങാം.

56 എംഎം എഫ് 1.4 (85 എംഎം ഫുള്‍ഫ്രെയിം തത്തുല്യമായത്) ലേക്ക് നീങ്ങുമ്പോള്‍, ഇത് എല്ലാ ലോഹ നിര്‍മാണവും 9 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 10 ഘടകങ്ങളും ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്നു. ഇതില്‍ എക്‌സ്ട്രാ ലോ ഡിസ്‌പേഴ്‌സന്‍ എലമെന്റും ഹൈഫ്രാക്ഷന്‍ ഇന്‍ഡക്‌സ് ലെന്‍സും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. രസകരമെന്നു പറയട്ടെ, 33 എംഎം എഫ് 1.4 ലെന്‍സില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, 56 എംഎം എഫ് 1.4 ലെന്‍സ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഡിസൈനിലും സമാന സവിശേഷതകളിലും കാണപ്പെടുന്നു, 56 എംഎം എഫ് 1.4 ലെന്‍സ് വില്‍ട്രോക്‌സ് സെപ്റ്റംബറില്‍ ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്മൗണ്ട് സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി പുറത്തിറക്കി.

56 എംഎം എഫ് 1.4 സോണി ഐ എഎഫ് സാങ്കേതികവിദ്യയെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു, ലെന്‍സിന്റെ ഫേംവെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് ബില്‍റ്റ്ഇന്‍ മൈക്രോ യുഎസ്ബി പോര്‍ട്ട് ഉണ്ട്, ഓട്ടോഫോക്കസിന് എസ്ടിഎം മോട്ടോര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ലെന്‍സിന്റെ അളവ് 72 മില്ലീമീറ്റര്‍ നീളവും 65 മില്ലീമീറ്റര്‍ വ്യാസവും 290 ഗ്രാം ഭാരവുമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here