എപിഎസ്‌സി ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി ടിടി ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് 50 എംഎം എഫ് 1.2 ലെന്‍സ് പുറത്തിറക്കുന്നു

0
759

കാനോണ്‍ എം, ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്, മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്‌സ്, സോണി ഇ മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി ചൈനീസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് നിര്‍മാതാക്കളായ ടിടി ആര്‍ട്ടിസാന്‍സ് 98 ഡോളര്‍ വിലയുള്ള 50 എംഎം എഫ് 1.2 എപിഎസ്‌സി ലെന്‍സ് പുറത്തിറക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. 

പൂര്‍ണ്ണമായും മാനുവല്‍ ലെന്‍സാണിത്. അഞ്ച് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി ഏഴ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഘടകങ്ങളാല്‍ നിര്‍മ്മിച്ചതാണിത്. കൂടാതെ എല്ലാ മെറ്റല്‍ രൂപകല്‍പ്പനയും ഉണ്ട്. ലെന്‍സ് ഒരു പത്ത് ബ്ലേഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, 50 സെമി മിനിമം ഫോക്കസിംഗ് ദൂരമുണ്ട്, കൂടാതെ 52എംഎം ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ലെന്‍സ് 60 മില്ലീമീറ്റര്‍ നീളത്തിലും 62 എംഎം വ്യാസത്തിലും 336 ഗ്രാം തൂക്കത്തിലും എത്തുന്നു. കാനോന്‍ എം, ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്, മൈക്രോ ഫോര്‍ തോര്‍ഡ്‌സ്, സോണി ഇ മൗണ്ട്‌സ് എന്നിവയ്ക്ക് വളരെ യോജിച്ചതാണിത്. 98 ഡോളറിന് വാങ്ങാന്‍ ഇത് ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here