ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍ പോലെ ആപ്പിള്‍ ഐഫോണ്‍ 13 പ്രവര്‍ത്തിക്കുമെന്നു റിപ്പോര്‍ട്ട്!

0
431

ഐഫോണ്‍ 13 ന്റെ ക്യാമറകളില്‍ ചില പ്രധാന മെച്ചപ്പെടുത്തലുകള്‍ ഉണ്ടാകുമെന്നു റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. ആപ്പിള്‍ ഫോണുകള്‍ സെന്‍സര്‍ഷിഫ്റ്റ് ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഇമേജ് സ്റ്റെബിലിറ്റി ഉപയോഗിച്ച് സജ്ജമാക്കാന്‍ ഒരുങ്ങുന്നുവെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍. ഇത് ഐഫോണ്‍ 13 ക്യാമറകള്‍ക്ക് ഒരു ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍ പോലുള്ള സാങ്കേതികവിദ്യ നല്‍കും. ഡിസ്‌പ്ലേകളിലേക്ക് വരുന്ന ഐഫോണ്‍ 13 താരതമ്യേന വേഗതയുള്ള ഡിസ്‌പ്ലേകളുമായാണ് വരുന്നത്. ടോപ്പ് 2 ‘പ്രോ’ വേരിയന്റുകളായ ഐഫോണ്‍ 13 പ്രോ, ഐഫോണ്‍ 13 പ്രോ മാക്‌സ്, ദീര്‍ഘനാളായി പ്രചരിക്കുന്ന 120 ഹെര്‍ട്‌സ് പ്രോമോഷന്‍ ഡിസ്‌പ്ലേ അവതരിപ്പിക്കുമെന്ന് അടുത്തിടെ വന്ന ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ട് അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു. അടിസ്ഥാന ഐഫോണ്‍ 13 മിനി, ഐഫോണ്‍ 13 എല്‍ടിപിഎസ് ഡിസ്‌പ്ലേയ്‌ക്കൊപ്പം വരുമെന്നും പ്രോ വേരിയന്റുകളില്‍ 120 ഹെര്‍ട്‌സ് എല്‍ടിപിഒ ഡിസ്‌പ്ലേ ഉണ്ടെന്നും അഭിപ്രായമുണ്ട്. എല്‍ടിപിഎസ് കുറഞ്ഞ താപനിലയുള്ള പോളിസിലിക്കണ്‍ ആണെങ്കില്‍ എല്‍ടിപിഒ കുറഞ്ഞ താപനിലയുള്ള പോളിക്രിസ്റ്റലിന്‍ ഓക്‌സൈഡാണ്.

ഐഫോണ്‍ 13 സീരീസില്‍ ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഇന്‍ ഡിസ്‌പ്ലേ ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സെന്‍സര്‍ ഉണ്ടായിരിക്കുമെന്നാണ് മറ്റൊരു പുതിയ വെളിപ്പെടുത്തല്‍. വാള്‍സ്ട്രീറ്റ് ജേണല്‍ റിപ്പോര്‍ട്ടര്‍ ജോവാന സ്‌റ്റെര്‍ണിന്റെ അഭിപ്രായത്തില്‍, ഫെയ്‌സ് ഐഡിക്കൊപ്പം സെക്കന്‍ഡറി ബയോമെട്രിക് ഓപ്ഷനായി ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഇന്‍ ഡിസ്‌പ്ലേ ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സെന്‍സര്‍ ആപ്പിള്‍ അവതരിപ്പിച്ചേക്കാം. സാംസങ് ഗ്യാലക്‌സി എസ് 21 ന്റെ ചില ഫീച്ചറുകള്‍ അതിന്റെ അടുത്ത തലമുറ ഐഫോണുകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തുമെന്നും സ്‌റ്റെര്‍ണ്‍ തന്റെ റിപ്പോര്‍ട്ടില്‍ പങ്കുവച്ചിട്ടുണ്ട്.

മുമ്പ്, ആപ്പിള്‍ അനലിസ്റ്റ് മിംഗ്ചി കുവോ, ബ്ലൂംബെര്‍ഗിന്റെ മാര്‍ക്ക് ഗുര്‍മാന്‍ എന്നിവരും ഒപ്റ്റിക്കല്‍ ഇന്‍ ഡിസ്‌പ്ലേ ഫിംഗര്‍പ്രിന്റില്‍ ആപ്പിള്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്നും ഇത് ഐഫോണ്‍ 13 സീരീസില്‍ അവതരിപ്പിച്ചേക്കാമെന്നും വെളിപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളില്‍ ഈ ഫീച്ചര്‍ ഇതിനകം ലഭ്യമാണ്. നിങ്ങളുടെ വിരലടയാളം സ്‌കാന്‍ ചെയ്യുന്ന ഫിസിക്കല്‍ ബട്ടണ്‍ ഒന്നുമില്ല, എന്നാല്‍ നിങ്ങള്‍ വിരല്‍ വയ്ക്കുമ്പോഴെല്ലാം സ്‌ക്രീന്‍ ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് ഐക്കണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് പ്രകാശിക്കുന്നു. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഫോണുകളില്‍ ഈ ഫീച്ചര്‍ ഇങ്ങനെയാണ് കാണപ്പെടുന്നത്. എന്നാല്‍, ആപ്പിള്‍ അതിന്റെ ഫോണുകളില്‍ ഈ ഫീച്ചര്‍ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെന്ന് ഇതുവരെ വെളിപ്പെടുത്തിയിട്ടില്ല.

ഇതിനുപുറമെ, വരാനിരിക്കുന്ന ഐഫോണ്‍ 13 മോഡലുകള്‍ വൈഫൈ 6 ഇ സാങ്കേതികവിദ്യയെ പിന്തുണയ്ക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതായി ഒരു റിപ്പോര്‍ട്ട് മുമ്പ് സൂചിപ്പിച്ചിരുന്നു. ഈ വൈഫൈ 6 ഇ സാങ്കേതികവിദ്യയുടെ ഹാര്‍ഡ്‌വെയര്‍ നിര്‍മാതാക്കളായ സ്‌കൈവര്‍ക്കുകള്‍ വിതരണം ചെയ്യുമെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. എസ് 21 അള്‍ട്രയ്ക്കായി സാംസങ്ങിന് വൈഫൈ 6 ഇ സാങ്കേതികവിദ്യ നല്‍കുന്ന ബ്രോഡ്‌കോമില്‍ നിന്നുള്ള ഹാര്‍ഡ്‌വെയറുകളും കമ്പനിക്ക് ഉപയോഗിക്കാമെന്നും റിപ്പോര്‍ട്ടുകള്‍ പറയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here