നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 6, ഇസഡ് 7 ഫിംവേര്‍ അപ്‌ഡേറ്റുകള്‍ വന്നിരിക്കുന്നു

0
437

നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 6, ഇസഡ് 7 മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി ഒരു ജോടി ഫേംവെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റുകള്‍ പുറത്തിറക്കിയിരിക്കുന്നു. ബഗ് പരിഹരിക്കലുകള്‍ക്കും മറ്റ് മെച്ചപ്പെടുത്തലുകള്‍ക്കുമിടയില്‍, സെക്കന്‍ഡില്‍ 60 ഫ്രെയിമില്‍ 4 കെ വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യാനുള്ള കഴിവ് അപ്‌ഡേറ്റുകള്‍ ചേര്‍ക്കുന്നു (എഫ്പിഎസ്), ഒപ്പം, ബ്ലാക്ക് മാജിക് റോ റെക്കോര്‍ഡിംഗും മെച്ചപ്പെട്ട ഐഎഎഫ് പ്രകടനവും ഇതിനൊപ്പം ലഭിക്കും.
Z6 II, Z7 II എന്നിവയ്ക്കായുള്ള ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 1.10 4K UHD വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡിംഗ് 60 എഫ്പിഎസ് വരെ നല്‍കും. നിര്‍ഭാഗ്യവശാല്‍, ഈ ഷൂട്ടിംഗ് മോഡ് ‘സാധാരണ’ മൂവി ക്വാളിറ്റി മോഡില്‍ നിക്കോണിന്റെ ക്രോപ്പ് ചെയ്ത ഡിഎക്‌സ് അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള റീകോഡിംഗ് ഫോര്‍മാറ്റിലേക്ക് പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. ഫേംവെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റിനൊപ്പം രണ്ട് ക്യാമറകളിലെയും ഐ ഡിറ്റക്ഷന്‍ എഎഫ് സവിശേഷതകളുടെ പ്രകടനവും മെച്ചപ്പെടുത്തി. പ്രത്യേകിച്ചും, നിക്കോണ്‍ പറയുന്നത് ‘ഫ്രെയിമിന്റെ വിഷയത്തിന്റെ മുഖം ചെറുതായിരിക്കുമ്പോള്‍ പോലും മനുഷ്യവിഷയങ്ങളുടെ കണ്ണുകള്‍ കണ്ടെത്തുന്നു. ഇത് സുഗമവും സുസ്ഥിരവുമായ ഷൂട്ടിംഗ് പ്രാപ്തമാക്കുന്നു.’ എന്നാണ്.
ബ്ലാക്ക് മാജിക് റോയുടെ വീഡിയോ അസിസ്റ്റ് 5 ’12 ജി എച്ച്ഡിആര്‍, വീഡിയോ അസിസ്റ്റ് 7′ 12 ജി എച്ച്ഡിആര്‍ ഇന്റേണല്‍ മോണിറ്ററുകള്‍ / റെക്കോര്‍ഡറുകള്‍ എന്നിവയിലേക്ക് ബ്ലാക്ക് മാജിക് റോ വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യാനുള്ള കഴിവും പുതിയതാണ്. എങ്കിലും, കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം അവസാനം ബ്ലാക്ക് മാജിക് റോ അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിച്ച നിക്കോണ്‍ ഇസഡ് 6, ഇസഡ് 7 എന്നിവ പോലെ, ഈ പ്രവര്‍ത്തനം ലഭിക്കുന്നതിന് നിക്കോണിന്റെ റോ വീഡിയോ അപ്‌ഗ്രേഡ് ആവശ്യമാണ്. ഇതിനായി 199 ഡോളര്‍ അധികം മുടക്കേണ്ടി വരും. അതില്‍ നിങ്ങളുടെ ക്യാമറ പരിഷ്‌ക്കരണത്തിനായി ഒരു നിക്കോണ്‍ സേവന കേന്ദ്രത്തിലേക്ക് അയയ്ക്കുന്നതും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. എങ്കിലും, അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാല്‍, നിങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഇന്റേണല്‍ റെക്കോര്‍ഡര്‍ അനുസരിച്ച് ബ്ലാക്ക്മാജിക് റോ, പ്രോറസ് റോ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. പ്രോറസ് റോയെക്കുറിച്ച് പറയുമ്പോള്‍, ഫൈനല്‍ കട്ട് പ്രോ എക്‌സിലെ ഐഎസ്ഒ, കളര്‍ ടെമ്പറേച്ചര്‍ ക്രമീകരണങ്ങള്‍ നിയന്ത്രിക്കാനും ഇപ്പോള്‍ സാധ്യമാണ്. േ
ചുവടെയുള്ള ലിങ്കുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഇസഡ് 6, ഇസഡ് 7 എന്നിവയ്ക്കായി നിങ്ങള്‍ക്ക് ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 1.10 ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും: ഡൗണ്‍ലോഡ് ലിങ്കുകള്‍ ചുവടെ കൊടുക്കുന്നു. ഡൗണ്‍ലോഡ് ആക്ടിവിറ്റിസ് പൂര്‍ണ്ണമായും ഉപയോക്താവിന്റെ ഉത്തരവാദിത്വത്തിലാണ് ചെയ്യേണ്ടത്. ഇതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട വിവരങ്ങള്‍ക്കായി നിക്കോണുമായി ബന്ധപ്പെടുക.
4Firmware version 1.10 for Nikon Z6 II
https://downloadcenter.nikonimglib.com/en/download/fw/386.html
4Firmware version 1.10 for Nikon Z7 II
https://downloadcenter.nikonimglib.com/en/download/fw/385.html

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here