8 എംപി ഡ്യുവല്‍ റിയര്‍ ക്യാമറകളുള്ള നോക്കിയ 1.4 അവതരിപ്പിച്ചു

0
327

എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബലിന്റെ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഗോ ഉപകരണങ്ങളുടെ കുടുംബത്തില്‍ നിന്നുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ ലോഎന്‍ഡ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണാണ് നോക്കിയ 1.4. കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷം തിരഞ്ഞെടുത്ത വിപണികളിലെത്തിയ നോക്കിയ 1.3 ന്റെ പിന്‍ഗാമിയാണിത്. ശുദ്ധമായ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് അനുഭവം നല്‍കുന്ന ഫോണാണിത്. മറ്റെന്തിനെക്കാളും ഒഎസ് അനുഭവത്തിന് മുന്‍ഗണന നല്‍കുന്ന ബ്രാന്‍ഡുകളിലൊന്നാണ് എച്ച്എംഡി. അതുകൊണ്ടാണ് എതിരാളികള്‍ക്കെതിരായ സ്‌പെസിഫിക്കേഷന്‍ യുദ്ധത്തില്‍ നോക്കിയ 1.4 മാറി നില്‍ക്കുന്നത്. 

ഈ സാഹചര്യത്തില്‍ നോക്കിയ 1.4 എന്ന സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണില്‍ ശുദ്ധമായ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് പതിപ്പുകള്‍ ഉള്ളതിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടം, ഗൂഗിള്‍ പിക്‌സലിനായി മാത്രം കരുതിവച്ചിരിക്കുന്ന സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കാമെന്നതാണ്. ഉദാഹരണത്തിന്, ഗൂഗിള്‍ ക്യാമറ അപ്ലിക്കേഷന്റെ ട്രിംഡ് പതിപ്പായ ക്യാമറ ഗോ ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ഉണ്ട്. പോര്‍ട്രെയ്റ്റുകള്‍, എച്ച്ഡിആര്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തിയ ഫോട്ടോകള്‍ എന്നിവപോലുള്ള മികച്ച ഫീച്ചറുകള്‍ ഇതു നല്‍കുന്നു. മികച്ച ഫോട്ടോകള്‍ക്കായി എച്ച്എംഡി സ്വന്തമായി ഒപ്റ്റിമൈസേഷനുകള്‍ നല്‍കുന്നു.

നോക്കിയ 1.4-ന്റെ വില

നോക്കിയ 1.4 ന് 99 യൂറോ ആണ് വിലയിട്ടിരിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യന്‍ രൂപയുമായി നോക്കുമ്പോള്‍ ഇത് ഏകദേശം 8,700 രൂപയാണ്. ഈ വില മുന്‍ഗാമിയുടെ വിലയേക്കാള്‍ അല്പം കൂടുതലാണ്. നോക്കിയ 1.3 ഏകദേശം 8,500 രൂപയ്ക്കാണ് അവതരിപ്പിച്ചത്. മൂന്ന് ജിബി റാം വേരിയന്റുള്ള മൂന്ന് മെമ്മറി വേരിയന്റുകളാണ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണിനുള്ളത്. മികച്ച പെര്‍ഫോമന്‍സിനായി ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഗോയുമായി ചേര്‍ന്ന് പ്രവര്‍ത്തിക്കുമെന്ന് എച്ച്എംഡി പറയുന്നു. എച്ച്എംഡി ഗ്ലോബല്‍ നോക്കിയ 1.3 ഇന്ത്യയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചില്ല, എന്നാല്‍ എച്ച്എംഡി ആഗോള വിക്ഷേപണത്തെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുന്നുണ്ട്. അതായത്, നോക്കിയ 1.4 ഇന്ത്യന്‍ ലോഞ്ചിങ് വൈകാതെ ഉണ്ടാകുമെന്നു സാരം. 

നോക്കിയ 1.4 ഫീച്ചറുകള്‍

നോക്കിയ 1.4 ഒരു എന്‍ട്രി ലെവല്‍ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണാണ്, മാത്രമല്ല അതിന്റെ ഇന്റേണല്‍ പാര്‍ട്ടുകളും ഇതേ ആശയം അറിയിക്കുന്നു. 1 ജിബി, 2 ജിബി, 3 ജിബി റാം ഓപ്ഷനുകള്‍ക്കൊപ്പം ഒക്ടാ കോര്‍ ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 215 പ്രോസസറാണ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. സ്റ്റോറേജിനായി, നിങ്ങള്‍ക്ക് 16 ജിബി, 32 ജിബി, 64 ജിബി ഓപ്ഷനുകള്‍ ഉണ്ട്, നിങ്ങള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ സ്‌റ്റോറേജ് ആവശ്യമെങ്കില്‍ 128 ജിബി വരെ മൈക്രോ എസ്ഡി കാര്‍ഡിനുള്ള പിന്തുണയുണ്ട്. നോക്കിയ 1.4 ന് 6.5 ഇഞ്ച് എച്ച്ഡി + ഡിസ്‌പ്ലേ 21: 9 വീക്ഷണാനുപാതമുണ്ട്. മുകളിലും താഴെയുമായി കട്ടിയുള്ള ബോര്‍ഡറുകളുണ്ട്. സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് 10 പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നുവെങ്കിലും ആന്‍ഡ്രോയിഡ് 11- ലേക്ക് അപ്‌ഗ്രേഡ് ചെയ്യാനാകും. എന്നാല്‍, ഈ അപ്‌ഡേറ്റ് എപ്പോള്‍ ആരംഭിക്കുമെന്ന് എച്ച്എംഡി പറഞ്ഞിട്ടില്ല.

ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്ക്, നോക്കിയ 1.4 ന് 8 എംപി ഓട്ടോഫോക്കസ് പ്രധാന ക്യാമറയുണ്ട്, പിന്നില്‍ 2 എംപി മാക്രോ ക്യാമറയുണ്ട്. ക്യാമറകള്‍ ഒരു വൃത്താകൃതിയിലുള്ള മൊഡ്യൂളിനുള്ളില്‍ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു. ഇത് നോക്കിയ 3.4, നോക്കിയ 2.4, എന്നിവയില്‍ കാണുന്നതു പോലെ തന്നെയാണ്. സെല്‍ഫികള്‍ക്കായി, നോക്കിയ 1.4 ന് 5 എംപി ക്യാമറയുണ്ട്, അത് മുകളിലുള്ള വാട്ടര്‍ ഡ്രോപ്പ് ശൈലിയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നു. 4000 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയാണ് ഉപയോഗിക്കുന്നതെങ്കിലും ഇതിന് 5വാട്‌സ് ചാര്‍ജിംഗ് ഉണ്ട്. ബോക്‌സില്‍ ചാര്‍ജര്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. എഫ്എം റേഡിയോയ്ക്കുള്ള പിന്തുണയ്‌ക്കൊപ്പം നോക്കിയ 1.4 ല്‍ 3.5 എംഎം ഹെഡ്‌ഫോണ്‍ ജാക്കും ഉണ്ട്. പുറമേ, ബ്ലൂടൂത്ത് 4.2, ജിപിഎസ്, എല്‍ടിഇ കണക്റ്റിവിറ്റി ഉണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here