ക്രോം ടാബ് ഗ്രൂപ്പിംഗ് അവതരിപ്പിക്കുന്നു: ഇത് എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാമെന്നു നോക്കാം

0
419

ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ അനുയോജ്യവും ഉപയോക്തൃ സൗഹൃദവുമാക്കുന്നതിനായി ഗൂഗിള്‍ എല്ലായ്‌പ്പോഴും വെബ് ബ്രൗസറായ ക്രോമില്‍ പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റുകള്‍ കൊണ്ടുവരുന്നു. ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം ‘ക്രോം 88’ എന്ന് വിളിക്കുന്ന ക്രോമിന്റെ പുതിയ പതിപ്പ് പുറത്തിറക്കി. ഡെസ്‌ക്ടോപ്പിനായുള്ള ക്രോമില്‍ ടാബ് ഗ്രൂപ്പുകള്‍ക്കുള്ള സപ്പോര്‍ട്ട് അവതരിപ്പിച്ചിട്ട് കുറച്ച് കാലമായി. ഉയര്‍ന്ന ടാബുകള്‍ തുറന്നിടുന്നത് പതിവുള്ളവര്‍ക്ക് കുഴപ്പമുണ്ടാക്കാതിരിക്കാന്‍ ഈ ഫീച്ചര്‍ സഹായിച്ചു. 2019ല്‍ പരീക്ഷിച്ച ശേഷം, ഈ സവിശേഷത ഇപ്പോള്‍ മൊബൈല്‍ പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിലും പുറത്തിറങ്ങുന്നു. ഇവിടെ അതൊരു ഗ്രിഡ് ടാബ് സ്വിച്ചറും നല്‍കുന്നു.

പുതിയ ഗ്രിഡ് ലേഔട്ട് എങ്ങനെ പ്രാപ്തമാക്കും?
ഇതിനകം തന്നെ എല്ലാ പുതിയ ടാബ് ലേ ഔട്ടും ക്രോം അപ്‌ഡേറ്റിലൂടെ മൊബൈലില്‍ സ്ഥിരമാക്കി. നിങ്ങള്‍ ഏറ്റവും പുതിയ ക്രോമിന്റെ പതിപ്പിലേക്ക് അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയാതിരിക്കുകയും ഇപ്പോഴും പുതിയ ലേ ഔട്ട് കാണാന്‍ കഴിയുന്നുമില്ലെങ്കില്‍, ‘ക്രോം: // ഫ്‌ലാഗ് / ഇനേബിള്‍ ടാബ് ഗ്രിഡ് ലേഔട്ട്’ എന്നതിലേക്ക് പോയി നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇത് ഓട്ടോമാറ്റിക്കായി പ്രവര്‍ത്തനക്ഷമമാക്കാം. ഇതിനുശേഷം, പുതിയ ലേഔട്ട് തുടരാന്‍ നിങ്ങള്‍ രണ്ടുതവണ അപ്ലിക്കേഷന്‍ റീസ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ട്.

ടാബുകള്‍ എങ്ങനെ ഗ്രൂപ്പുചെയ്യാം
നിങ്ങള്‍ക്ക് പുതിയ ലേ ഔട്ട് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിച്ച് കഴിഞ്ഞാല്‍, ഗ്രൂപ്പുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് ടാബുകള്‍ വലിച്ചിടാനും പരസ്പരം സ്ഥാപിക്കാനും കഴിയും. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഹോം സ്‌ക്രീനുകളിലെ അപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ എങ്ങനെ പരസ്പരം സ്ഥാപിക്കാമെന്നതിന് സമാനമാണിതും. ഫോള്‍ഡറുകള്‍ സൃഷ്ടിക്കുന്നതിന് തുല്യമായി തന്നെ ഇതും നിര്‍മ്മിക്കാമെന്നു സാരം.

ഗ്രിഡ് ലേ ഔട്ടും ടാബ് ഗ്രൂപ്പുകളും എങ്ങനെ ഡിസേബിള്‍ ചെയ്യാം?

ഇത് ഓര്‍ഗനൈസേഷനു വേണ്ടിയാണെങ്കിലും ലളിതമായ ഒരു ഘട്ടം ഉപയോഗിച്ച് നിങ്ങള്‍ക്ക് ഗ്രിഡ് ലേ ഔട്ടും ടാബ് ഗ്രൂപ്പുകളും അപ്രാപ്തമാക്കാന്‍ കഴിയും. അഡ്രസ് ബാറില്‍ ചുവടെയുള്ള ലിങ്ക് നല്‍കി ഡ്രോപ്പ്ഡൗണ്‍ മെനുവില്‍ നിന്ന് ‘ഡിസേബിള്‍’ തിരഞ്ഞെടുക്കുക. അതോടെ ഗ്രിഡ് ലേ ഔട്ടും ടാബ് ഗ്രൂപ്പുകളും ഇല്ലാതാവും.

ഈ പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റുകളെല്ലാം ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് അവരുടെ സമയം ലാഭിക്കുന്നതിനൊപ്പം അവരുടെ ജോലി കാര്യക്ഷമമായി കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നതിനും സഹായിക്കും. മിക്ക ഫോണുകള്‍ക്കും ഒരേസമയം ആറ് ടാബുകള്‍ കാണാന്‍ കഴിയും; ഗ്രിഡ് കാഴ്ച പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിന് ഈ ലേ ഔട്ടിന് മുകളില്‍ ഒരു സ്വിച്ച് ഓപ്ഷന്‍ ഉണ്ട്, അതായത് സാധാരണ ടാബുകള്‍ക്ക് അടുത്തായി ഇന്‍കൊഗ്നീഷ്യോ ടാബുകള്‍ പ്രത്യക്ഷപ്പെടാന്‍ ഈ വ്യു അനുവദിക്കില്ല.

കുറച്ച് കാലമായി ഐഒഎസ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഗ്രിഡ് വ്യൂ ഫീച്ചര്‍ ലഭ്യമാണ്. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കായുള്ള ഈ പുതിയ അപ്‌ഡേറ്റ് അവരുടെ സമീപകാല ക്രോം 88 അപ്‌ഡേറ്റ് ലഭിച്ച ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ഇതിനകം ലഭ്യമാണ്. മറ്റെല്ലാ ക്രോം ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കും ഇത് ഉടന്‍ ലഭ്യമാകും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here