ഇതാദ്യമായി ഡ്രോണില്‍ ഹെഡ്മൗണ്ട് ഡിസ്‌പ്ലേ, വിപ്ലവമൊരുക്കി ഡിജെഐ എഫ്പിവി ഡ്രോണ്‍

0
343

ആക്ഷന്‍ ക്യാമറകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നവര്‍ക്ക് പരീക്ഷിക്കാവുന്ന ഏറ്റവും മികച്ച ഓപ്ഷനാണ് ഹെഡ്മൗണ്ട് ഡിസ്‌പ്ലേ. ഇതു വരുന്നതോടു കൂടി ഗോപ്രോയ്ക്ക് തിരിച്ചടിയാവും. ഇപ്പോള്‍ ഇത്തരമൊരു ഉത്പന്നത്തെക്കുറിച്ച് പ്രമുഖ ഡ്രോണ്‍ നിര്‍മ്മാതാക്കളായ ഡിജെഐ വെളിപ്പെടുത്തുന്നു. യുട്യൂബര്‍മാര്‍ക്കും വ്‌ളോഗര്‍മാര്‍ക്കും യാത്രകളില്‍ ഇത് വലിയൊരു മുതല്‍ക്കൂട്ടാവും. വളരെ മികച്ച വിധത്തിലാണ് ഇതിന്റെ നിര്‍മ്മിതി. ആക്ഷന്‍ ക്യാമറകള്‍ക്ക് കൂടുതല്‍ പ്രചാരമുള്ള ഗോപ്രോയില്‍ നിന്നും വിഭിന്നമാണിത്. ഡിജെഐയുടെ ഹോം ടര്‍ഫ് ഡ്രോണുകളും അനുബന്ധ ക്യാമറകളുടെയും സാങ്കേതികത്വം ഉപയോഗിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും, എഫ്പിവി ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിച്ച് ചിത്രീകരിക്കുന്നതിനിടയില്‍ തന്നെ ഹെഡ് ഡിസ്‌പ്ലേയില്‍ ക്യാമറ ഫീഡ് അനുഭവിക്കാന്‍ കഴിയും.

ഡ്രോണ്‍, എഫ്പിവി ഗോഗിള്‍സ് വി 2 (ഹെഡ്മൗണ്ട് ഡിസ്‌പ്ലേ), എഫ്പിവി റിമോട്ട് കണ്‍ട്രോളര്‍ 2, മോഷന്‍ കണ്‍ട്രോളര്‍ എന്നിവ ഡിജെഐ എഫ്പിവി ഡ്രോണ്‍ സിസ്റ്റത്തില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഏരിയല്‍ ഫോട്ടോഗ്രഫി, വീഡിയോഗ്രഫി എന്നിവയ്ക്കായുള്ള ഒരു സമ്പൂര്‍ണ്ണ സംവിധാനമാണിതെന്നാ ഡിജെഐയുടെ അവകാശവാദം. ‘ഇതിന് ഒരു റേസര്‍ പോലെ പറക്കാനും പരമ്പരാഗത ഡ്രോണ്‍ പോലെ സഞ്ചരിക്കാനും ഒരു ഹോം ബില്‍റ്റ് പ്രോജക്റ്റ് പോലെ കൈകാര്യം ചെയ്യാനും അവയില്‍ ഏതിനേക്കാളും വേഗത്തില്‍ നിര്‍ത്താനും കഴിയും. സാങ്കേതികവിദ്യയെ ഭയപ്പെടുത്താതെയും ആദ്യം മുതല്‍ ഒരു സിസ്റ്റം നിര്‍മ്മിക്കാന്‍ മണിക്കൂറുകള്‍ ചെലവഴിക്കാതെയും ഇമ്മേഴ്‌സീവ് ഡ്രോണ്‍ ഫ്‌ലൈറ്റിന്റെ സമ്പൂര്‍ണ്ണ ആവേശം അനുഭവിക്കാന്‍ ഡിജെഐ എഫ്പിവി ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാരെ അനുവദിക്കുന്നുവെന്ന് ഡിജെഐ യൂറോപ്പിലെ ക്രിയേറ്റീവ് ഡയറക്ടര്‍ ഫെര്‍ഡിനാന്റ് വുള്‍ഫ് പറഞ്ഞു.

ഡിജെഐ എഫ്പിവി ഡ്രോണ്‍ വില

ഡിജെഐ എഫ്പിവി വാങ്ങാന്‍ കമ്പനിക്ക് നിരവധി ഓപ്ഷനുകള്‍ ഉണ്ട്. ഡ്രോണ്‍, റിമോട്ട് കണ്‍ട്രോളര്‍ 2, എഫ്പിവി ഗോഗിള്‍സ് വി 2, ഒരു ഇന്റലിജന്റ് ഫ്‌ലൈറ്റ് ബാറ്ററി എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്ന സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ഡിജെഐ എഫ്പിവി കോംബോ നിങ്ങള്‍ക്ക് 1,299 ഡോളറിന് ലഭ്യമാണ്. ഫ്‌ലൈ മോര്‍ കിറ്റില്‍ രണ്ട് അധിക ഇന്റലിജന്റ് ഫ്‌ലൈറ്റ് ബാറ്ററികളും 299 ഡോളര്‍ അധിക ചാര്‍ജ്ജിംഗ് ഹബും ഉള്‍പ്പെടുന്നു, മോഷന്‍ കണ്‍ട്രോളറും വെവ്വേറെ 199 ഡോളറിന് വില്‍ക്കുന്നു. ഡിജെഐ എഫ്പിവി യുഎസിലെ വിലയാണിത്. ഇപ്പോള്‍ ഡിജെഐ എഫ്പിവി ഡ്രോണിന്റെ ഇന്ത്യയിലെ വിലയെക്കുറിച്ച് വിവരവുമില്ല.

ഡിജെഐ എഫ്പിവി ഡ്രോണ്‍ സവിശേഷതകള്‍

സാങ്കേതിക സവിശേഷതകളെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, ഡിജെഐ എഫ്പിവി ഡ്രോണിലെ ക്യാമറയില്‍ 150 ഡിഗ്രി കാഴ്ചയുള്ള 1 / 2.3 ഇഞ്ച് 12 എംപി സെന്‍സര്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഇത് 1 ആക്‌സിസ് ഗിംബലില്‍ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നു. 60എഫ്പിഎസ് വരെ 4കെ വീഡിയോകളും 120എഫ്പിഎസ് വരെ 1080പി വീഡിയോകളും അതിലേറെയും ക്യാമറയ്ക്ക് പകര്‍ത്താനാകും. ഫോട്ടോഗ്രഫി, വീഡിയോഗ്രഫി എന്നിവയ്ക്ക് ഒരുമിച്ച് ഡ്രോണ്‍ ഉപയോഗിക്കാം, അതായത് വീഡിയോകള്‍ റെക്കോര്‍ഡുചെയ്യുമ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് ഫോട്ടോകളില്‍ ക്ലിക്കുചെയ്യാമെന്നു സാരം. ഡ്രോണ്‍ ഉയര്‍ന്ന വേഗതയില്‍ പറക്കുമ്പോള്‍ ഷട്ടര്‍ റോളിംഗ് പ്രഭാവം തടയാന്‍, ഡിജെഐ എഫ്പിവി ഡ്രോണ്‍ റോക്ക്‌സ്‌റ്റെഡി ഇലക്ട്രോണിക് ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. 
ഡിജെഐ എഫ്പിവി മൂന്ന് ഫ്‌ലൈറ്റ് മോഡുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, അതിനാല്‍ നിങ്ങള്‍ ഒരു തുടക്കക്കാരനോ പ്രോയോ ആണെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇഷ്ടപ്പെട്ട ഓപ്ഷന്‍ ഉണ്ട്. ഡ്രോണിന്റെ പറക്കല്‍ വേഗത വെറും 2 സെക്കന്‍ഡിനുള്ളില്‍ പൂജ്യത്തില്‍ നിന്നും 200 മൈലിലേക്ക് എത്താനാകുമെന്നും ഈ ശ്രേണിയിലെ ഏറ്റവും വേഗമേറിയത് ഇതാണെന്നും കമ്പനി പറയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here