64 എംപി പ്രൈമറി സെന്‍സര്‍, 16 എംപി വൈഡ് ആംഗിള്‍ സെന്‍സറുമായി മോട്ടോ ജി 100

0
953

മോട്ടോറോള രണ്ട് പുതിയ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ വിപണിയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചു. ബജറ്റ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ ജി 50 നൊപ്പം ഏറെ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരുന്ന മോട്ടോ ജി 100 ഉം കമ്പനി പുറത്തിറക്കി. ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ കാലം മോട്ടറോള എഡ്ജ് എസ് ആഗോളതലത്തില്‍ മോട്ടോ ജി 100 ആയി പുറത്തിറക്കുമെന്ന് അഭ്യൂഹമുണ്ടായിരുന്നു. എഡ്ജ് എസ് ഒരു മാസം മുമ്പാണ് ചൈനയില്‍ അരങ്ങേറിയത്. ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 870 ചിപ്‌സെറ്റാണ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണിനുള്ളത്, അതേസമയം ജി 50 സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 480 ആണ്.

ക്യാമറയുടെ കാര്യത്തില്‍, 64 മെഗാപിക്‌സല്‍ പ്രൈമറി സെന്‍സര്‍, 16 മെഗാപിക്‌സല്‍ വൈഡ് ആംഗിള്‍ സെന്‍സര്‍, 2 മെഗാപിക്‌സല്‍ ടെലിഫോട്ടോ സെന്‍സര്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. പിന്നില്‍ ക്വാഡ് ക്യാമറ സജ്ജീകരണം മോട്ടോ ജി 100 അവതരിപ്പിക്കുന്നു. മുന്‍വശത്ത് 16 മെഗാപിക്‌സല്‍ സെല്‍ഫി ക്യാമറയോടൊപ്പം 8 മെഗാപിക്‌സല്‍ സെക്കന്‍ഡറി സെന്‍സറും ഉണ്ട്.
20 വാട്‌സ് ടര്‍ബോപവര്‍ ചാര്‍ജിംഗിനുള്ള പിന്തുണയോടെ 5000 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയാണ് മോട്ടോ ജി 100 ല്‍ ഉള്ളത്. കണക്റ്റിവിറ്റിക്കായി, 5 ജി, 3.5 എംഎം ഓഡിയോ ജാക്ക്, ബ്ലൂടൂത്ത് വി 5.1, വൈഫൈ 6, ജിപിഎസ് എന്നിവയും അതിലേറെയും സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണിനൊപ്പം വരുന്നു. സൈഡ് മൗണ്ട് ചെയ്ത ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സെന്‍സറും ഫെയ്‌സ് അണ്‍ലോക്കും മോട്ടോ ജി 100 ല്‍ ലഭ്യമാണ്.

മോട്ടോ ജി 100, മോട്ടോ ജി 50 എന്നിവ ഇന്ത്യയില്‍ വൈകാതെ അവതരിപ്പിച്ചേക്കും. ജി സീരീസായ മോട്ടോ ജി 30, മോട്ടോ ജി 10 പവര്‍ എന്നിവയ്ക്ക് കീഴില്‍ കമ്പനി അടുത്തിടെ രണ്ട് പുതിയ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ പുറത്തിറക്കി. ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ പ്രോസസറുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഈ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ പുറത്തിറക്കിയത്. 

മോട്ടോ ജി 100: വിലയും ലഭ്യതയും
സിംഗിള്‍ 8 ജിബി റാമിനും 128 ജിബി സ്‌റ്റോറേജ് വേരിയന്റിനും മോട്ടോ ജി 100 ഏകദേശം 42,500 രൂപയാണ് വില. ഇറിഡെസെന്റ് ഓഷ്യന്‍, ഇറിഡെസെന്റ് സ്‌കൈ, സ്ലേറ്റ് ഗ്രേ കളര്‍ ഓപ്ഷനുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ മൂന്ന് രസകരമായ കളര്‍ ഓപ്ഷനുകളോടെയാണ് മോട്ടോ ജി 100 പുറത്തിറക്കിയത്.
മോട്ടോ ജി 50 വളരെ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് പുറത്തിറക്കി. സിംഗിള്‍ 4 ജിബി വേരിയന്റിന് ഏകദേശം 19,500 രൂപയില്‍ ഇതു ലഭ്യമാണ്. രണ്ട് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളുടെയും അന്താരാഷ്ട്ര വിലയാണിത്. ഇന്ത്യയില്‍ ഇതിന്റെ വില യൂറോപ്യന്‍ വിലയേക്കാള്‍ വളരെ കുറവായിരിക്കും.

മോട്ടോ ജി 100: സവിശേഷതകളും സവിശേഷതകളും
1,080-2,520 പിക്‌സല്‍ റെസല്യൂഷനോടുകൂടിയ 6.7 ഇഞ്ച് ഫുള്‍ എച്ച്ഡി + എല്‍സിഡി ഡിസ്‌പ്ലേയാണ് മോട്ടോ ജി 100 അവതരിപ്പിക്കുന്നത്. ഡിസ്‌പ്ലേയില്‍ ഉയര്‍ന്ന റിഫ്രഷ് റേറ്റ് 90 ഹെര്‍ട്‌സ്, വീക്ഷണാനുപാതം 21: 9. മൈക്രോ എസ്ഡി കാര്‍ഡ് ഉപയോഗിച്ച് 1 ടിബി വരെ വികസിപ്പിക്കാന്‍ കഴിയുന്ന ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 870 സോസി, 8 ജിബി വരെ റാം, 128 ജിബി സ്‌റ്റോറേജ് എന്നിവയാണ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണിന്റെ കരുത്ത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here