40,000 രൂപയില്‍ താഴെയുള്ള മികച്ച ക്യാമറ ഫോണുകള്‍ ഇതാണ്

0
318

മുന്‍നിര പ്രീമിയം സെഗ്‌മെന്റില്‍ ഇപ്പോള്‍ നിരവധി സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളുണ്ട്. എന്നാല്‍ മികച്ച ക്യാമറ ഫോണുകള്‍ ഏതെന്ന കാര്യത്തില്‍ ചില സംശയങ്ങളുണ്ടാകും. ഇപ്പോള്‍ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ക്കിടയില്‍ തന്നെ ക്യാമറയുടെ കാര്യത്തിലാണ് കടുത്ത മത്സരം. പ്രീമിയം ഫോണുകളില്‍ ഇവ ഇല്ലാതെ പറ്റില്ലെന്നതാണ് സ്ഥിതി. അതു കൊണ്ടു തന്നെ, അവര്‍ക്ക് വലിയ സെന്‍സറുകളും കൂടുതല്‍ മെഗാപിക്‌സലുകളും പുതിയ സാങ്കേതികവിദ്യകളും ഉണ്ട്.
വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍, വിവോ എക്‌സ് 60 എന്നിവ കഴിഞ്ഞ മാസം അവസാനത്തോടെ പുറത്തിറങ്ങിയതോടെ ഈ സെഗ്മെന്റ് കൂടുതല്‍ ചൂടായി. രണ്ട് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ക്കും മികച്ച ക്യാമറ സജ്ജീകരണങ്ങളുണ്ട്. 40,000 രൂപയില്‍ താഴെയുള്ള നല്ല ക്യാമറ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ക്കായി നിങ്ങള്‍ തിരയുകയാണെങ്കില്‍, നിങ്ങള്‍ തീര്‍ച്ചയായും പരിശോധിക്കേണ്ട അഞ്ച് ഓപ്ഷനുകള്‍ ഇതാ.

വിവോ എക്‌സ് 60
വിവോ അതിന്റെ എക്‌സ് 60 സീരീസില്‍ ശരിക്കും മതിപ്പുളവാക്കി. മൂന്ന് മോഡലുകളില്‍ എക്‌സ് 60 എക്‌സ് 60 പ്രോയുടെ അതേ ട്രിപ്പിള്‍ ക്യാമറ സജ്ജീകരണത്തോടെയാണ് വരുന്നത്, പക്ഷേ ചില മാറ്റങ്ങള്‍ ഇതിലുമുണ്ട്. 48 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 1.8 പ്രൈമറി ക്യാമറ, 13 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ്എക്‌സ് / 2.5 പോര്‍ട്രെയിറ്റ് ക്യാമറ, 13 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 2.2 120 ത്ഥ അള്‍ട്രാ വൈഡ് ക്യാമറ എന്നിവയുണ്ട്. എന്നാല്‍, ജിംബല്‍ സ്ഥിരതയില്ല, പക്ഷേ വിവോ എക്‌സ് 60 ഒരു ഐഎസ്ഒ സംവിധാനത്തില്‍ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. 1 / 2.8 ഇഞ്ച് സെന്‍സറുള്ള 32 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 2.5 ല്‍ സെല്‍ഫി ക്യാമറ അതേപടി തുടരുന്നു. 120 ഹെര്‍ട്‌സ് റിഫ്രഷ് റേറ്റിനൊപ്പം 6.56 ഇഞ്ച് അമോലെഡ് ഡിസ്‌പ്ലേ, എച്ച്ഡിആര്‍ 10 + സപ്പോര്‍ട്ട്, ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 870 പ്രോസസര്‍, 33 ഡബ്ല്യു ഫ്‌ലാഷ് ചാര്‍ജുള്ള 4300 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററി എന്നിവയാണ് മറ്റ് സവിശേഷതകള്‍.

വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍
വിവോ എക്‌സ് 60 ല്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഇത് വളരെ മികച്ച ഒരു സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ പോലെ കാണപ്പെടുന്നു. 48 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 1.7 വൈഡ്, 16 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 2.2 അള്‍ട്രാ വൈഡ്, 5 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 2.4 മാക്രോ, പിന്നില്‍ 2 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 2.4 ഡെപ്ത് സെന്‍സര്‍ എന്നിവയാണ് വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ സവിശേഷതകള്‍. മുന്‍വശത്ത്, 1 / 3.06 ഇഞ്ച് സെന്‍സറുള്ള 16 മെഗാപിക്‌സല്‍ / 2.4 സിസ്റ്റമുണ്ട്. 65 വാട്‌സ് ഫാസ്റ്റ് ചാര്‍ജറുള്ള 4,500 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയും ഇതിലുണ്ട്. ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 860 ടീഇ ആണ് ഇത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്, 120 ഹെര്‍ട്‌സ് വേഗതയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന എഫ്എച്ച്ഡി + അമോലെഡ് ഡിസ്‌പ്ലേയും 12 ജിബി റാമും ഉണ്ട്.

ഓപ്പോ റെനോ 5 പ്രോ
റെനോ 5 പ്രോയുടെ പ്രധാന ക്യാമറയില്‍ 1 / 1.73 ഇഞ്ച് സെന്‍സറുള്ള 64 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 1.7 മെയിന്‍ ലെന്‍സ്, എഫ് / 2.2 അപ്പേര്‍ച്ചറുള്ള 8 മെഗാപിക്‌സല്‍ അള്‍ട്രാവൈഡ് ലെന്‍സ്, 2 മെഗാപിക്‌സല്‍ എഫ് / 2.4 മാക്രോ, ഡെപ്ത് സെന്‍സിംഗ് ക്യാമറകള്‍. മീഡിയാടെക് ഡൈമെന്‍സിറ്റി 1000+ ചിപ്‌സെറ്റാണ് ഫോണിന്റെ കരുത്ത്, 4,350 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററി സൂപ്പര്‍വൂക്ക് 2.0 പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഡൈമെന്‍സിറ്റി 1000+ ചിപ്‌സെറ്റ് സ്വാഭാവികമായും ശക്തമാണ്. ക്യാമറകള്‍ നന്നായി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു, ഡിസ്‌പ്ലേ ഗംഭീരമാണ്, ബാറ്ററി ലൈഫ് മികച്ചതാണ്.

ഷവോമി എംഐ 10 ടി പ്രോ
അതിമനോഹരമായ ക്യാമറകള്‍ നയിക്കുന്ന മികച്ച ഓള്‍റൗണ്ടറാണ് ഷവോമിയുടെ എംഐ 10 ടി പ്രോ. 108 മെഗാപിക്‌സല്‍ മെയിന്‍ ലെന്‍സ്, 13 മെഗാപിക്‌സല്‍ അള്‍ട്രാ വൈഡ് ലെന്‍സ്, 5 മെഗാപിക്‌സല്‍ മാക്രോ ലെന്‍സ് എന്നിവയാണ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണിന്റെ സവിശേഷത. മുന്‍വശത്ത് 20 മെഗാപിക്‌സല്‍ സെല്‍ഫി ഷൂട്ടര്‍ ഉണ്ട്. 108 മെഗാപിക്‌സല്‍ ക്യാമറയുള്ള ഏക സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണാണ് എംഐ 10 ടി പ്രോ. സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 865 ടീഇ, 5000 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററി, 120 ഹേര്‍ട്‌സ് പാനല്‍ എന്നിവയാണ് മറ്റ് സവിശേഷതകള്‍. എന്നിരുന്നാലും, മറ്റ് ഫോണുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന അമോലെഡ് ഡിസ്‌പ്ലേകളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി ഇത് ഒരു എല്‍സിഡി സ്‌ക്രീന്‍ ആണ്.
10 ടി പ്രോ ഇപ്പോള്‍ വിപണിയില്‍ ലഭ്യമായ ഏറ്റവും മികച്ച അപ്പര്‍ മിഡ് റേഞ്ച് ഫ്‌ലാഗ്ഷിപ്പുകളില്‍ ഒന്നാണ്, കൂടാതെ 39,999 രൂപയ്ക്ക് അധിക ഡിസ്‌ക്കൗണ്ടുകളും ഓഫറുകളും ഉള്‍പ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് ഇത് കൂടുതല്‍ കുറയ്ക്കാന്‍ കഴിയും.

ആപ്പിള്‍ ഐഫോണ്‍ എസ്ഇ (2020)
ഐഫോണ്‍ എസ്ഇയില്‍ ആപ്പിള്‍ കാര്യങ്ങള്‍ വളരെ ലളിതമായി സൂക്ഷിക്കുകയും ഇതുവരെയുള്ളതില്‍ മികച്ച ക്യാമറ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ ആയി മാറ്റുകയും ചെയ്തു. 42,500 രൂപയ്ക്ക് ലോഞ്ച് ചെയ്ത ഈ ഫോണ്‍ 40,000 രൂപയില്‍ താഴെയാണ് വില്‍ക്കുന്നത്. ഇതിന്റെ കോംപാക്റ്റ് വലുപ്പം ചെറിയ വലുപ്പത്തിലുള്ള ഉപകരണങ്ങള്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവര്‍ക്ക് അനുയോജ്യമാക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here