ഹാസ്സല്‍ബ്ലാഡ് ക്യാമറയുമായി വണ്‍പ്ലസ് 9, വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ ഇന്ത്യയില്‍

0
399

വണ്‍പ്ലസ് അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ ഓഫറുകളുമായി വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍, വണ്‍പ്ലസ് 9 എന്നിവ ഇന്ത്യയില്‍ വില്‍പ്പനയ്ക്ക് എത്തിച്ചിരിക്കുന്നു. 39,999 രൂപയുടെ പ്രാരംഭ വിലയില്‍ ലഭ്യമാകുന്ന ഈ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ ഒന്നിലധികം ഓണ്‍ലൈന്‍ ചാനലുകളിലൂടെ ലഭ്യമാകും. വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍, വണ്‍പ്ലസ് 9, വണ്‍പ്ലസ് 9 പ്രോ, ആദ്യത്തെ വണ്‍പ്ലസ് വാച്ച് എന്നിവ കഴിഞ്ഞ മാസം പുറത്തിറക്കിയതാണ്. അതാണ് ഇപ്പോള്‍ ഇന്ത്യയില്‍ എത്തിയിരിക്കുന്നത്.

ഫോണുകളിലെ ഹാസ്സല്‍ബ്ലാഡ് ക്യാമറ സജ്ജീകരണമാണ് വണ്‍പ്ലസ് 9 സീരീസിന്റെ പ്രധാന പ്രത്യേകത. കൂടാതെ, സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വിപുലമായ ഗെയിമിംഗ് കഴിവുകള്‍ നല്‍കുന്നതില്‍ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നു, ശക്തമായ ക്വാല്‍കോം പ്രോസസറും വലിയ ബാറ്ററി ബാക്കപ്പും എടുത്തു പറയേണ്ടതാണ്. നിങ്ങള്‍ പുതിയ വണ്‍പ്ലസ് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ വാങ്ങാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നുവെങ്കില്‍, ഒരെണ്ണം എങ്ങനെ നേടാമെന്നത് ഇതാ:

വണ്‍പ്ലസ് 9, വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ ലഭ്യത
വണ്‍പ്ലസ് 9, വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ എന്നിവ ഇപ്പോള്‍ ആമസോണിലും വണ്‍പ്ലസ് വെബ്‌സൈറ്റിലും ഇന്ത്യയില്‍ ലഭ്യമാണ്. എങ്കിലും, വില്‍പ്പന ഇപ്പോള്‍ പ്രൈം അംഗങ്ങള്‍ക്കും റെഡ് കേബിള്‍ ക്ലബ് അംഗങ്ങള്‍ക്കും മാത്രമായി പരിമിതപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു. 8 ജിബി റാമിനും 128 ജിബി ഇന്റേണല്‍ സ്‌റ്റോറേജ് വേരിയന്റിനും 39,999 രൂപയാണ് വില. വണ്‍പ്ലസ് 9 ആറിന്റെ 12 ജിബി റാമും 256 ജിബി സ്‌റ്റോറേജുമുള്ള സ്‌റ്റെപ്പ്അപ്പ് പതിപ്പിന് 43,999 രൂപയാണ് വില. കാര്‍ബണ്‍ ബ്ലാക്ക്, ലേക്ക് ബ്ലൂ കളര്‍ ഓപ്ഷനുകളില്‍ വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ ലഭ്യമാണ്.

വണ്‍പ്ലസ് 9 നെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, 8 ജിബി + 128 ജിബി വേരിയന്റിന് 49,999 രൂപയ്ക്കും 12 ജിബി + 256 ജിബി മോഡലിന് 54,999 രൂപയ്ക്കും ഈ മിഡ് റേഞ്ച് ഉപകരണം ലഭ്യമാണ്. ആസ്ട്രല്‍ ബ്ലാക്ക്, ആര്‍ട്ടിക് സ്‌കൈ, വിന്റര്‍ മിസ്റ്റ് കളര്‍ ഓപ്ഷനുകളില്‍ മോഡല്‍ ലഭ്യമാണ്.

വണ്‍പ്ലസ് 9, വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ ലോഞ്ച് ഓഫറുകള്‍
വണ്‍പ്ലസ് 9, വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ എന്നിവ വാങ്ങുന്നവര്‍ക്കായി നിരവധി ഓഫറുകള്‍ ലഭ്യമാണ്. ഉദാഹരണത്തിന്, ആമസോണ്‍ ഇന്ത്യ, കാര്‍ഡ് ഉടമകളെ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിന് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളില്‍ നോ കോസ്റ്റ് ഇഎംഐ ഓപ്ഷനുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.
കൂടാതെ, പഴയ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളുടെ കൈമാറ്റത്തില്‍ 13,750 രൂപ വരെ എക്‌സ്‌ചേഞ്ച് ഓഫറും നല്‍കിയിട്ടുണ്ട്. എസ്ബിഐ ക്രെഡിറ്റ് കാര്‍ഡിന്റെ ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ വാങ്ങുമ്പോള്‍ ഫ്‌ലാറ്റ് 2,000 രൂപ ഇന്‍സ്റ്റന്റ് ഡിസ്‌ക്കൗണ്ട് ബാങ്ക് ഓഫര്‍ ലഭിക്കും. വണ്‍പ്ലസ് 9 വാങ്ങുമ്പോള്‍ ഇതേ ഡിസ്‌ക്കൗണ്ട് 3,000 രൂപയായി ഉയര്‍ത്തുന്നു. ആമസോണ്‍ പേ ലേറ്ററിലെ ആദ്യ സൈന്‍ അപ്പ് വഴി പണമടച്ചാല്‍ വാങ്ങുന്നവര്‍ക്ക് ഫ്‌ലാറ്റ് 100 രൂപ തിരികെ ലഭിക്കും.
വണ്‍പ്ലസ് വെബ്‌സൈറ്റിനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം, തിരഞ്ഞെടുത്ത അമേരിക്കന്‍ എക്‌സ്പ്രസ് കാര്‍ഡുകള്‍ വഴി ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ വാങ്ങുന്നതിന് 10 ശതമാനം വരെ ക്യാഷ്ബാക്ക് ലഭിക്കും.

വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ സവിശേഷതകള്‍
ഡിസ്‌പ്ലേ: 120 ഹെര്‍ട്‌സ് റിഫ്രഷ് റേറ്റും 1,080-2,400 പിക്‌സല്‍ റെസല്യൂഷനുമുള്ള 6.5 ഇഞ്ച് ഫുള്‍ എച്ച്ഡി + ഒഎല്‍ഇഡി ഡിസ്‌പ്ലേയുമായാണ് വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ എത്തുന്നത്.
പ്രോസസ്സര്‍: ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 870 ടീഇ ആണ് കരുത്ത്. സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 888 ല്‍ നിന്ന് ഒരു പടി താഴെയാണ് ഈ പ്രോസസര്‍.
സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍: വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് 11ല്‍ ഓക്‌സിജന്‍ ഒ.എസ് 11 പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.
മെമ്മറി: സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണ്‍ 8 ജിബി അല്ലെങ്കില്‍ 12 ജിബി റാമും 128 ജിബി, 256 ജിബി യുഎഫ്എസ് 3.1 സ്‌റ്റോറേജ് ഓപ്ഷനുകളും ഉപയോഗിക്കുന്നു.
പിന്‍ ക്യാമറ: പിന്‍ഭാഗത്ത് ക്വാഡ് ക്യാമറ സജ്ജീകരണവുമായി വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ വരുന്നു. ഇതില്‍ 48 മെഗാപിക്‌സല്‍ (എഫ് / 1.75) സോണി ഐഎംഎക്‌സ് 586 പ്രൈമറി ലെന്‍സ്, 16 മെഗാപിക്‌സല്‍ സോണി ഐഎംഎക്‌സ് 481 അള്‍ട്രാവൈഡ് ലെന്‍സ്, 2 മെഗാപിക്‌സല്‍ മോണോക്രോം ലെന്‍സ്, 5 മെഗാപിക്‌സല്‍ മാക്രോ സെന്‍സര്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
ഫ്രണ്ട് ക്യാമറ: മുന്‍വശത്ത് 16 മെഗാപിക്‌സല്‍ സോണി ഐഎംഎക്‌സ് 471 സെല്‍ഫി ഷൂട്ടര്‍ വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ വഹിക്കുന്നു.
കണക്റ്റിവിറ്റി: വൈഫൈ, ജിപിഎസ്, യുഎസ്ബി ടൈപ്പ്‌സി 3.1 എന്നിവ വണ്‍പ്ലസ് 9 ആര്‍ ലെ കണക്റ്റിവിറ്റി ഓപ്ഷനുകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
സെന്‍സറുകള്‍: ഫോണിലെ സെന്‍സറുകളില്‍ ആക്‌സിലറോമീറ്റര്‍, ആംബിയന്റ് ലൈറ്റ് സെന്‍സര്‍, കോമ്പസ് / മാഗ്‌നെറ്റോമീറ്റര്‍, ഗൈറോസ്‌കോപ്പ്, പ്രോക്‌സിമിറ്റി സെന്‍സര്‍, ഇന്‍ഡിസ്‌പ്ലേ ഫിംഗര്‍പ്രിന്റ് സെന്‍സര്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.
ബാറ്ററി: വാര്‍പ്പ് ചാര്‍ജ് 65 ടി, വാര്‍പ്പ് ചാര്‍ജ് 50 വയര്‍ലെസ് ഫാസ്റ്റ് ചാര്‍ജിംഗ് എന്നിവ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന 4,500 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയാണ് ഇതിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നത്.

വണ്‍പ്ലസ് 9 സവിശേഷതകള്‍
ഡിസ്‌പ്ലേ: 120 ഹെര്‍ട്‌സ് റിഫ്രഷ് റേറ്റ്, 2400-1800 പിക്‌സല്‍ റെസല്യൂഷന്‍, 1100 നൈറ്റിന്റെ ഏറ്റവും ഉയര്‍ന്ന തെളിച്ചം എന്നിവയ്‌ക്കൊപ്പം 6.55 ഇഞ്ച് അമോലെഡ് ഡിസ്‌പ്ലേയാണ് ഇതിനുള്ളത്.
പ്രോസസ്സര്‍: ക്വാല്‍കോം സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 888 ടീഇ ആണ് ഇത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഒക്ടാ കോര്‍ ചിപ്‌സെറ്റാണ് ഇതിനുള്ളത്, ഒപ്പം അഡ്രിനോ 660 ജിപിയുവും.
റാം: 8 ജിബി, 12 ജിബി എന്നിങ്ങനെ രണ്ട് റാം വേരിയന്റുകളിലാണ് വണ്‍പ്ലസ് 9 വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നത്. ഈ സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണില്‍ വണ്‍പ്ലസ് ഡിഡിആര്‍ 5 മെമ്മറി ഉപയോഗിച്ചു, ഇത് ഇപ്പോള്‍ വിപണിയില്‍ ലഭ്യമായ ഏറ്റവും മികച്ചതാണ്.
ഇന്റേണല്‍ സ്റ്റോറേജ്: വണ്‍പ്ലസ് 9 രണ്ട് സ്‌റ്റോറേജ് വേരിയന്റുകളില്‍ ലഭ്യമാണ്: 128 ജിബി, 256 ജിബി, ഇവിടെ ഉപയോഗിക്കുന്ന സ്‌റ്റോറേജ് തരം യുഎഫ്എസ് 3.1 ആണ്.
പിന്‍ ക്യാമറ: സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണിന് 48 മെഗാപിക്‌സല്‍ സോണി പ്രൈമറി ഷൂട്ടര്‍, 50 മെഗാപിക്‌സല്‍ അള്‍ട്രാ വൈഡ് ഫ്രീ ഫോം ലെന്‍സ്, 2 മെഗാപിക്‌സല്‍ മോണോക്രോം സെന്‍സര്‍ എന്നിവ ലഭിക്കുന്നു. കൂടാതെ, വണ്‍പ്ലസ് 9 ന് 8 കെ 30 എഫ്പിഎസ് വരെയും സ്ലോ മോഷന്‍ വീഡിയോകള്‍ 720 പി വരെ 480 എഫ്പിഎസിലും പിഎച്ച്പി 240 എഫ്പിഎസിലും പകര്‍ത്താനാകും.
ഫ്രണ്ട് ക്യാമറ: മുന്‍വശത്ത്, വണ്‍പ്ലസ് 9 ന് സെല്‍ഫികള്‍ക്കായി 16 മെഗാപിക്‌സല്‍ സോണി സെന്‍സര്‍ ലഭിക്കും.
സോഫ്റ്റ്‌വെയര്‍: ആന്‍ഡ്രോയിഡ് 11 ന് മുകളില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഓക്‌സിജന്‍ ഒ.എസ്.
ബാറ്ററി: 65വാട്‌സ് വയര്‍ഡ് ചാര്‍ജിംഗിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന 4500 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററിയാണ് വണ്‍പ്ലസ് 9 ന്റെ കരുത്ത്. ഈ ചാര്‍ജറിന് 30 മിനിറ്റിനുള്ളില്‍ പൂര്‍ണ്ണമായും ചാര്‍ജ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുമെന്ന് വണ്‍പ്ലസ് അവകാശപ്പെടുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here