ആയിരം ഡോളറില്‍ താഴെയുള്ള ക്യാമറകളില്‍ ഏറ്റവും മികച്ചത് ഫ്യുജി എക്‌സ്എസ് 10

0
108

അന്താരാഷ്ട്ര വിപണിയില്‍ ആയിരം ഡോളറില്‍ താഴെയുള്ള പോയിന്റ് ആന്‍ഡ് ഷൂട്ട് ക്യാമറകളില്‍ ഏറ്റവും മികച്ചത് ഫ്യുജിയുടെ എക്‌സ്എസ് 10. എക്‌സ്‌പോഷറിന്റെ നിയന്ത്രണം ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് മുന്നിലും പിന്നിലുമുള്ള ഡയലുകളും ഓട്ടോഫോക്കസ് പോയിന്റ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിനുള്ള ജോയിസ്റ്റിക്ക് അടക്കം ക്യാമറയുടെ ക്ലാസിക് എസ്എല്‍ആര്‍ സ്‌റ്റൈല്‍ ഡിസൈനുമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്ന ഒരു ഹാന്‍ഡ്‌സ് ഓണ്‍ ഫോട്ടോഗ്രാഫിക് അനുഭവമാണ് ഈ ക്യാമറ നല്‍കുന്നത്. 
ഇന്‍ബോഡി സ്‌റ്റെബിലൈസേഷനാണ് ഫ്യൂജിഫിലിം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന മറ്റൊരു പ്രധാന നേട്ടം, ഇത് വിവിധ സാഹചര്യങ്ങളില്‍ ഷാര്‍പ്പനെസ് ആയ ഫോട്ടോകളും സ്ഥിരമായ വീഡിയോ ഫൂട്ടേജുകളും നേടുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നു. ഇതിന് സെക്കന്‍ഡില്‍ 20 ഫ്രെയിമുകള്‍ വരെ ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. എ.എഫ് പൊതുവെ നല്ലതാണ്. വീഡിയോ നല്ലതാണ്, വിശദമായ 4കെ 30പി വരെ നന്നായി നിയന്ത്രിത റോളിംഗ് ഷട്ടറും ഇല്ലാതെ ഷൂട്ട് ചെയ്യാനാവും. ഓഡിയോ ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്യുന്നതിന് ഹെഡ്‌ഫോണ്‍, മൈക്ക് സോക്കറ്റുകളും ഉണ്ട്. ഫില്‍ട്ടറുകളുടെയും അധിക പ്രോസസ്സിംഗിന്റെയും ആവശ്യമില്ലാതെ നിങ്ങളുടെ ഫോട്ടോകള്‍ക്കും വീഡിയോകള്‍ക്കുമായി ആകര്‍ഷകമായ ‘ലുക്കുകള്‍’ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഫിലിം സിമുലേഷന്‍ കളര്‍ മോഡുകളുടെ ശ്രേണിയാണ് ഫ്യൂജിഫിലിമിന്റെ ഏറ്റവും ആകര്‍ഷകമായ സവിശേഷത. 
ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്എസ് 10 കോംപാക്റ്റ് മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറയാണ്. കമ്പനിയുടെ ഹൈഎന്‍ഡ് മോഡലുകളുടെ മിക്ക സവിശേഷതകളും ഉണ്ട്, മാത്രമല്ല അവയെ ഒരു വലിയ പിടി ഉള്ള ഒരു ഡിഎസ്എല്‍ആര്‍സ്‌റ്റൈല്‍ ബോഡിയിലേക്ക് മാറ്റുകയും ചെയ്യുന്നു. ഇത് ഫ്യൂജിഫിലിമിന്റെ 26 എംപി എക്‌സ്ട്രാന്‍സ് സിഎംഒഎസ് സെന്‍സര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു്.
ക്യാമറയ്ക്ക് രണ്ട് കസ്റ്റമൈസ് ചെയ്യാവുന്ന ഡയലുകളുള്ള ഒരു പരമ്പരാഗത ലേ ഔട്ട് ഉണ്ട്, ഫ്യൂജിഫിലിം ക്യാമറകളില്‍ അസാധാരണമായ ഒരു വലിയ ഹാന്‍ഡ് ഗ്രിപ്പിലേക്ക് ഇത് സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു. ക്യാമറ നന്നായി നിര്‍മ്മിച്ചതും കൂടുതല്‍ ചെലവേറിയ ക്യാമറ പോലെ അനുഭവപ്പെടുന്നതുമാണ്, കാരണം അതിന്റെ മഗ്‌നീഷ്യം അലോയ് ഫ്രണ്ട് പ്ലേറ്റ് തന്നെ. ഇതിന്റെ ഇലക്‌ട്രോണിക് വ്യൂഫൈന്‍ഡറും എല്‍സിഡി സവിശേഷതകളും ഒരു മിഡ് ലെവല്‍ മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയ്ക്ക് സാധാരണമാണ്. എക്‌സ്എസ് 10 ന്റെ ബാറ്ററി ലൈഫ് അതിന്റെ സമപ്രായക്കാരുമായി മത്സരിക്കുന്നു, കൂടാതെ യുഎസ്ബി പോര്‍ട്ടിലൂടെ ക്യാമറ ചാര്‍ജ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും.
മൊത്തത്തിലുള്ള ചിത്ര നിലവാരം വളരെ മികച്ചതാണ്. ക്യാമറയുടെ ഫിലിം സിമുലേഷന്‍ മോഡുകള്‍ നിങ്ങളുടെ ചിത്രങ്ങളുടെ ശൈലി മാറ്റുന്നത് എളുപ്പമാക്കുന്നു. ചില ക്യാമറകള്‍ കുറഞ്ഞ സെന്‍സിറ്റിവിറ്റികളില്‍ കൂടുതല്‍ വിശദാംശങ്ങള്‍ പകര്‍ത്തുന്നു, പക്ഷേ ഉയര്‍ന്ന ഐഎസ്ഒകളില്‍ എക്‌സ്എസ് 10 കൂടുതല്‍ മത്സരാത്മകമാണ്. 
സ്റ്റില്ലുകള്‍ക്ക് സമാനമായ മുഖവും ഐ ഡിറ്റക്ഷന്‍ സവിശേഷതകളുമുള്ള ഓവര്‍സാമ്പിള്‍ഡ് 4 കെ വീഡിയോ എക്‌സ്എസ് 10 ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു. ക്യാമറയ്ക്ക് ഒരു ബില്‍റ്റ്ഇന്‍ മൈക്ക് സോക്കറ്റ് ഉണ്ട്, കൂടാതെ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ യുഎസ്ബി അഡാപ്റ്റര്‍ വഴി നിങ്ങള്‍ക്ക് ഹെഡ്‌ഫോണുകള്‍ അറ്റാച്ചുചെയ്യാം.
എക്‌സ്എസ് 10 ഉയര്‍ന്ന നിലവാരമുള്ള ഫ്യൂജിഫിലിം മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറകളുടെ സവിശേഷതകള്‍ കൊണ്ടുവരികയും ബില്‍റ്റ്ഇന്‍ ഇമേജ് സ്‌റ്റെബിലൈസേഷനോടുകൂടിയ നന്നായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത എസ്എല്‍ആര്‍സ്‌റ്റൈല്‍ ബോഡിയിലേക്ക് മാറ്റുകയും ചെയ്യുന്നു. ചിത്രത്തിന്റെ ഗുണനിലവാരം മികച്ചതാണ്, മിക്ക സാഹചര്യങ്ങളിലും ഓട്ടോഫോക്കസ് വളരെ മികച്ചതാണ്, കൂടാതെ 4 കെ വീഡിയോ ഗുണനിലവാരവും ഉപകരണങ്ങളുടെ തിരഞ്ഞെടുപ്പും അതിന്റെ ക്ലാസിന് ശ്രദ്ധേയമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here