നിക്കോണിന്റെ എപിഎസ്സി മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ Z fc

0
157

ക്‌ലാസിക് എഫ്എം, എഫ്ഇ ഫിലിം എസ്എല്‍ആറുകളുടെ സ്‌റ്റൈലിംഗ് ഓര്‍മ്മിപ്പിക്കുന്ന പുതിയൊരു ക്യാമറ നിക്കോണ്‍ പുറത്തിറക്കി. 21 എംപി എപിഎസ്‌സി ഫോര്‍മാറ്റ് മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയാണ് ആണിത്. എങ്കിലും കമ്പനി നിലവിലെ ഇസഡ് ലെന്‍സ് മൗണ്ട് ഉപയോഗിക്കുന്നു. സിഎംഒഎസ് സെന്‍സര്‍, എക്‌സ്പീഡ് 6 പ്രോസസര്‍ എന്നിവയുള്‍പ്പെടെ നിലവിലുള്ള ഇസഡ് 50 മോഡലുമായി ഇസഡ് എഫ്‌സി നിരവധി ഘടകങ്ങള്‍ പങ്കിടുന്നു, പക്ഷേ പൂര്‍ണ്ണമായും വ്യക്തമാക്കുന്ന ഡിസ്‌പ്ലേ, ചാര്‍ജിംഗിനും നേരിട്ടുള്ള പവറിനും അനുവദിക്കുന്ന യുഎസ്ബിസി സോക്കറ്റ്, ഉപയോഗത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പരമ്പരാഗത ഉപയോക്തൃ ഇന്റര്‍ഫേസ് എന്നിവ പുതിയതായി ചേര്‍ക്കുന്നു. കീ എക്‌സ്‌പോഷര്‍ ക്രമീകരണത്തിനായി ഡെഡിക്കേറ്റഡ് ഡയലുകളും ഉണ്ട്. വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഒരു സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണില്‍ നിന്ന് ഫേംവെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റുകള്‍ സ്വീകരിക്കാനുള്ള കഴിവിനൊപ്പം ഇത് മുഴുവന്‍ സമയ ഐ ഓട്ടോഫോക്കസും നേടുന്നു.

ഇസഡ് എഫ്‌സി 20.7 എംപി ഇമേജുകള്‍ നിര്‍മ്മിക്കുന്നു, കൂടാതെ റോ ക്യാപ്ചര്‍ 14ബിറ്റ് മോഡിലേക്ക് സജ്ജമാക്കിയിട്ടുണ്ടെങ്കില്‍ 11 എഫ്പിഎസ് വരെ ഫുള്‍ ഓട്ടോഫോക്കസ് അല്ലെങ്കില്‍ 9 എഫ്പിഎസ് വരെ ഷൂട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. കറങ്ങുന്ന ഡിസ്‌പ്ലേയ്ക്കും എ എഫ് കഴിവുകളും വ്‌ലോഗ്‌സ്‌റ്റൈല്‍ ക്യാപ്ചര്‍ അനുവദിക്കും. സെന്‍സറിന്റെ ഫുള്‍ വീതിയില്‍ നിന്ന് ഓവര്‍സാമ്പിള്‍ ചെയ്ത 4 കെ വീഡിയോ ഇതിന് ചിത്രീകരിക്കാന്‍ കഴിയും. പിന്‍ സ്‌ക്രീന്‍ 3.0 ഇഞ്ചോടു കൂടിയ, 1.04 എംഡോട്ട് ടച്ച്‌സ്‌ക്രീന്‍ ആണ്. അതിന് മുകളില്‍ ഇസഡ് എഫ്‌സിക്ക് 2.36 എംഡോട്ട് ഒഎല്‍ഇഡി വ്യൂഫൈന്‍ഡര്‍ ഉണ്ട്. ഇത് ഇസഡ് 50 ന്റെ ഫൈന്‍ഡറിന് സമാനമായ നിക്കോണ്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത ഒപ്റ്റിക്‌സ് ഉപയോഗിക്കുന്നു. കണക്റ്റുചെയ്തിരിക്കുന്ന സ്‌നാപ്ബ്രിഡ്ജ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ വഴി ചിത്രങ്ങള്‍ ബാക്കപ്പുചെയ്യുന്നു. 

ക്യാമറയ്‌ക്കൊപ്പം ലോഞ്ച് ചെയ്യുന്ന നിക്കോര്‍ സെഡ് 28 എംഎം എഫ് 2.8 (എസ്ഇ) ആണ് ലെന്‍സ് ഓപ്ഷന്‍. എപിഎസ്‌സി ഫോര്‍മാറ്റ് ഇസഡ് എഫ്‌സിയില്‍ മൗണ്ട് ചെയ്യുമ്പോള്‍ 42 മില്ലിമീറ്ററിന് തുല്യമായ ഒരു ഫുള്‍ ഫ്രെയിം ലെന്‍സാണ് ഇത്, ക്യാമറയുടെ രൂപവും നിക്കോണിന്റെ ക്ലാസിക് ഐ, ഐഎസ് പ്രൈമുകളുടെ രൂപവും പൊരുത്തപ്പെടുന്ന തരത്തിലാണ് ഇത് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here