ജെപിഇജിക്ക് പുതിയ വേര്‍ഷന്‍ വരുന്നു, ഡോട്ട് ജെഎക്‌സ്എല്‍

0
106

ജെപെഗ് അഥവാ ജെപിഇജി ഫയല്‍ ഫോര്‍മാറ്റില്‍ വലിയ മാറ്റങ്ങള്‍ വരുന്നു. ജെപിഇജി എക്‌സ്എല്ലിന്റെ സ്രഷ്ടാക്കള്‍ തന്നെയാണ് ഇക്കാര്യം അറിയിച്ചത്. അവരുടെ സൗജന്യ ഓപ്പണ്‍ സോഴ്‌സ് ഫോര്‍മാറ്റ് കൂടുതല്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തലുകള്‍ വരുത്തി ഈ വര്‍ഷം അവസാനത്തോടെ പുതിയ ജെഎക്‌സ്എല്‍ എന്ന ഫോര്‍മാറ്റില്‍ പുറത്തിറക്കും. ഇത് ഫയല്‍ ബാന്‍ഡ്‌വിഡ്ത്ത്, സ്റ്റോറേജ് ചെലവ് എന്നിവയില്‍ ഗണ്യമായ കുറവുണ്ടാക്കും.

1980 കളില്‍ ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ ഓര്‍ഗനൈസേഷന്‍ ഫോര്‍ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡൈസേഷന്റെ (ഐഎസ്ഒ) ഗവേഷകരാണ് ജെപിഇജി ഇമേജ് ഫോര്‍മാറ്റ് ആദ്യമായി വികസിപ്പിച്ചെടുത്തത്. കാലക്രമേണ, അക്കാലത്തെ മറ്റ് ഫോര്‍മാറ്റുകളെ അപേക്ഷിച്ച് നിരവധി ഗുണങ്ങള്‍ ഉള്ളതിനാല്‍, ഡിജിറ്റല്‍ ക്യാമറകളിലെയും വേള്‍ഡ് വൈഡ് വെബിലെയും ഫോട്ടോകള്‍ക്കായുള്ള മികച്ച ഫോര്‍മാറ്റായി ഇത് മാറി. അക്കാലത്ത്, അത് വലിയ വിപ്ലവമായിരുന്നു. ഇമേജുകള്‍ ലോഡ്‌ചെയ്യാന്‍ എടുത്ത സമയവും ഒപ്പം ഒരു മെമ്മറി കാര്‍ഡില്‍ 1 എന്നതിലുപരി 50 ചിത്രങ്ങള്‍ വരെ സംഭരിക്കാനുള്ള കഴിവുമായിരുന്നു പ്രത്യേകത.

ഏതാണ്ട് 30 വര്‍ഷമായി, ഫയലുകള്‍ ചെറുതായി സൂക്ഷിക്കാന്‍ ഡാറ്റ കംപ്രഷനു വേണ്ടി ഉപയോഗിക്കുന്ന ഈ സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് വലിയ മാറ്റമൊന്നും വരുത്താതെ ഇന്നും തുടരുന്നു. ജെപിഇജി മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുന്നതിനായി അവതരിപ്പിച്ച നിരവധി ഫോര്‍മാറ്റുകള്‍, ജെപിഇജി 2000, ജെപിഇജി എക്‌സ്ആര്‍, ഗൂഗിളിന്റെ വെബ്പി, എച്ച്ഇസി എന്നിവപോലും വ്യാപകമായി സ്വീകരിക്കുന്നതില്‍ നിന്ന് വിട്ടുപോയി. ഗുണനിലവാരം നഷ്ടപ്പെടാതെ അവയുടെ വലുപ്പം കുറയ്ക്കുന്നതിന് ട്രാന്‍സ്‌കോഡ് ചെയ്യാന്‍ ജെപിജിക്ക് കഴിയും എന്നതാണ് ഇതിനു വലിയ സ്വീകാര്യതയുണ്ടാക്കിയത്. അതു കൊണ്ടു തന്നെ ജെപിജി എക്‌സ്എല്‍ ഫോര്‍മാറ്റ് ഈ സ്‌ക്രീപ്റ്റിനു കൂടുതല്‍ അനുയോജ്യവും കൂടുതല്‍ സ്വീകാര്യതയും നല്‍കിയേക്കും. നിലവിലുള്ള ജെപിഇജി ഫയലുകളെ ജെപിഇജി എക്‌സ്എലുകളാക്കാനും അവയെ ട്രാന്‍സ്‌കോഡ് ചെയ്യാനും കഴിയും. ഇതൊരു സെര്‍വറില്‍ സംഭരിക്കാനും തിരികെ മാറ്റാനും കഴിയും. ഡോട്ട് ജെഎക്‌സ്എല്‍ എന്ന എക്‌സ്റ്റന്‍ഷനിലാണ് ഇതു വരുന്നത്.

വൈഡ് കളര്‍ ഗാമറ്റ്, എച്ച്ഡിആര്‍ (ഉയര്‍ന്ന ഡൈനാമിക് റേഞ്ച്), ഉയര്‍ന്ന ബിറ്റ് ഡെപ്ത് ഇമേജുകള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയ ഫോര്‍മാറ്റ് ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്ക് പ്രയോജനം ചെയ്യും. പ്രിന്റിങ്, വലിയ പനോരമ, 360 ഡിഗ്രി ഇമേജറി, ഇമേജ് ബര്‍സ്റ്റുകള്‍ എന്നിവയ്ക്കുള്ള പിന്തുണയും ലഭ്യമാണ്. റെസ്‌പോണ്‍സീവ് വെബുകള്‍ക്കായി ഒപ്റ്റിമൈസ് ചെയ്തിരിക്കുന്ന ഇത് ടാബ്‌ലെറ്റുകള്‍, സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകള്‍ എന്നിവപോലുള്ള വിപുലമായ ഉപകരണങ്ങളില്‍ നിലവിലെ ഇന്റര്‍നെറ്റ് ഉപയോക്തൃ ആവശ്യങ്ങളെ പിന്തുണക്കുന്നു.

ഫോട്ടോ ഗാലറികള്‍, ഇ-കൊമേഴ്‌സ്, സോഷ്യല്‍ മീഡിയ, യൂസര്‍ ഇന്റര്‍ഫേസുകള്‍, ക്ലൗഡ് സ്‌റ്റോറേജ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടെ എന്നാല്‍ അതില്‍ മാത്രം പരിമിതപ്പെടുത്താത്ത അനേകം ഉപയോഗ കേസുകളെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നതിന് ആനിമേഷന്‍, ആല്‍ഫ ചാനലുകള്‍, ലെയറുകള്‍, ലഘുചിത്രങ്ങള്‍, നഷ്ടമില്ലാത്തതും പുരോഗമനപരവുമായ കോഡിംഗ് പോലുള്ള സവിശേഷതകള്‍ ജെപിഇജി എക്‌സ്എല്ലില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ലഭ്യമായ എല്ലാ ആപ്ലിക്കേഷനുകളിലും പ്ലാറ്റ്‌ഫോമുകളിലും ഇത് പൊരുത്തപ്പെടാന്‍ സമയമെടുത്തേക്കാം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here