വിന്‍ഡോസ് ഇനി ഏത് കമ്പ്യൂട്ടറിലേക്കും ബ്രൗസര്‍ വഴി സ്ട്രീം ചെയ്യാം

0
719

ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ ഇനി കമ്പ്യൂട്ടറും ലാപ്‌ടോപ്പും ഒന്നും ചുമന്നു കൊണ്ടു നടക്കേണ്ടതില്ല. വിന്‍ഡോസ് ഇപ്പോള്‍ ക്ലൗഡ് പിസിയായി ലഭിക്കും. അതായത്, നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇന്റര്‍നെറ്റ് കണക്ഷന്‍ ഉള്ള ഏതു കമ്പ്യൂട്ടറില്‍ നിന്നു വേണമെങ്കിലും നിങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആക്‌സസ്സ് ചെയ്യാമെന്നു ചുരുക്കം. ഇതിനായി ഒരു ബ്രൗസറിനെ പിന്തുണയ്ക്കുന്ന ഏതെങ്കിലുമൊരു ഉപകരണം മാത്രം മതി. വിന്‍ഡോസ് 10 അല്ലെങ്കില്‍ വിന്‍ഡോസ് 11 ന്റെ ഈ ക്ലൗഡ് പതിപ്പുകള്‍ മാക്‌സ്, ഐപാഡുകള്‍, ലിനക്‌സ് കമ്പ്യൂട്ടറുകള്‍, ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഉപകരണങ്ങളിലും പ്രവര്‍ത്തിക്കും. അതു കൊണ്ട് തന്നെ നിങ്ങളുടെ സ്മാര്‍ട്ട് ഫോണും ഒരു കമ്പ്യൂട്ടറായി മാറും എന്നര്‍ത്ഥം. മൈക്രോസോഫ്റ്റ് എഡ്ജ്, ഗൂഗിള്‍ ക്രോം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്ന ഏത് ആധുനിക ബ്രൗസറിലൂടെയും വിന്‍ഡോസ് 365 ഉപയോഗിക്കാന്‍ ലഭ്യമാണ്. മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ വിദൂര ഡെസ്‌ക്ടോപ്പ് ആപ്ലിക്കേഷനും വിന്‍ഡോസ് 365 നെ പിന്തുണയ്ക്കും.

ക്ലൗഡ് പിസികള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ നേട്ടം, നിര്‍ത്തിയിടത്തു നിന്ന് പുനരാരംഭിക്കാന്‍ കഴിയും എന്നതാണ്. ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റം നിങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന ഉപകരണത്തെ ആശ്രയിക്കുന്നില്ല, ഒപ്പം വിന്‍ഡോസുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എല്ലാ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളും മൈക്രോസോഫ്റ്റിന്റെ സെര്‍വറുകളില്‍ സംഭവിക്കുന്നു. വിന്‍ഡോസിന്റെ എല്ലാ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍, സെറ്റിങ്ങുകള്‍, ഉപകരണങ്ങള്‍ എന്നിവയിലേക്ക് വിന്‍ഡോസ് 365 ഉപയോക്താക്കള്‍ക്ക് ആക്‌സസ് നല്‍കുന്നു. കോര്‍പ്പറേറ്റ് മെഷീനില്‍ പവര്‍പോയിന്റ്, എക്‌സല്‍, വേഡ്, മൈക്രോസോഫ്റ്റ് എഡ്ജ് ബ്രൗസര്‍ പോലുള്ള ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ ആക്‌സസ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. ഇന്റര്‍നെറ്റ് വഴിയോ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് സ്‌റ്റോര്‍ വഴിയോ ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്യാനാകും. എങ്കിലും, വിന്‍ഡോസ് 365 നെ പിന്തുണയ്ക്കാന്‍ ഒരു ഉപകരണത്തിനായി മൈക്രോസോഫ്റ്റ് ലിസ്റ്റുചെയ്തിട്ടുള്ള ചില ഹാര്‍ഡ്‌വെയറുകളുണ്ട്. വ്യക്തിഗത ക്ലൗഡ് പിസികള്‍ക്ക് കുറഞ്ഞത് ഒരു പ്രോസസര്‍, കുറഞ്ഞത് 2 ജിബി റാം, 64 ജിബി സ്‌റ്റോറേജ് എന്നിവ ആവശ്യമാണ്. 

വിന്‍ഡോസ് 365 ന്റെ രണ്ട് പതിപ്പുകള്‍ മൈക്രോസോഫ്റ്റ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു: ബിസിനസ്, എന്റര്‍െ്രെപസ് എന്നിങ്ങനെ. ഈ രണ്ട് പതിപ്പുകളിലും 12 കോണ്‍ഫിഗറേഷനുകളുണ്ട്, കോര്‍പ്പറേറ്റുകള്‍ക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാന്‍ കഴിയുന്ന വ്യത്യസ്ത പ്രോസസ്സിംഗ് പവര്‍ ഓപ്ഷനുകളുണ്ട്. വിന്‍ഡോസ് 365 ബിസിനസ്സുകള്‍ക്ക് മിനിറ്റുകള്‍ക്കുള്ളില്‍ ക്ലൗഡ് പിസികള്‍ സൃഷ്ടിക്കാന്‍ കഴിയും. അതു വലിയൊരു കാര്യമാണ്. നിലവിലെ വര്‍ക്ക്ഫ്രംഹോം സിസ്റ്റത്തിന് കമ്പനികള്‍ അവരുടെ ജീവനക്കാര്‍ക്ക് ഹാര്‍ഡ്‌വെയര്‍ അയയ്‌ക്കേണ്ടതുണ്ട്, പക്ഷേ വിന്‍ഡോസ് 365 അത് മാറ്റും. വിപിഎന്‍എസിന്റെ ആവശ്യമില്ല, കാരണം വിന്‍ഡോസ് 365 ക്ലൗഡില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here