ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ക്യാമറകള്‍ വരുന്നു, ഇത് എംഎഫ്ടി മിറര്‍ലെസ്

0
161

ക്യാമറ ലോകത്ത് വീണ്ടും മാറ്റങ്ങള്‍ സംഭവിക്കുന്നു. ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റം ഉപയോഗിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ പുറത്തിറങ്ങിയിരിക്കുന്നു. വൈഎന്‍455 യൊങ്‌നുവോ എന്ന ഈ ക്യാമറ ഇപ്പോള്‍ ചൈനീസ് വിപണിയില്‍ മാത്രമാണുള്ളത്. വൈകാതെ കേരളത്തിലും വന്നേക്കാം. ഈ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് അധിഷ്ഠിത, സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍പവര്‍ മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്‌സ് ക്യാമറയ്ക്ക് 6.4 ഇഞ്ച് വീതിയും 3.4 ഇഞ്ച് ഉയരവും വെറും 670 ഗ്രാം ഭാരവും മാത്രമാണുള്ളത്. 20 എംപി സ്റ്റില്ലുകളും 4 കെ വീഡിയോയും സെക്കന്‍ഡില്‍ 30 ഫ്രെയിമുകള്‍ വരെ പിടിച്ചെടുക്കാന്‍ കഴിയുന്ന 20 എംപി എംഎഫ്ടി ഇമേജ് സെന്‍സറും നല്‍കിയിരിക്കുന്നു. ഒരു സ്‌നാപ്ഡ്രാഗണ്‍ 660 സിസ്റ്റവും ക്യാമറയ്ക്ക് 2, 3 നാനോ നാനോ സിം സ്ലോട്ടും ഉണ്ട്. ഒപ്പം 4 ജി കണക്റ്റിവിറ്റിയും.

64 ജിബി ഇന്റേണല്‍ സ്‌റ്റോറേജ് (256 ജിബി വരെ അധിക സംഭരണത്തിന് മൈക്രോ എസ്ഡി കാര്‍ഡ് സ്ലോട്ട് ഉള്ളത്), 4,400 എംഎഎച്ച് ബാറ്ററി (യുഎസ്ബിസി പോര്‍ട്ടുകള്‍ വഴി ചാര്‍ജ് ചെയ്യാവുന്നവ), ബ്ലൂടൂത്ത് 5.0, ഡ്യുവല്‍ബാന്‍ഡ് (2.4 / 5 ജിഗാഹെര്‍ട്‌സ്) വൈ ജിയോടാഗിംഗ് ഇമേജുകള്‍ക്കായി ഫൈ, ബില്‍റ്റ്ഇന്‍ ജിപിഎസ് എന്നിവയും നല്‍കിയിരിക്കുന്നു.

ക്യാമറയ്ക്ക് പുറത്ത് ഒരു വലിയ (മറ്റ് ക്യാമറകളുമായി താരതമ്യപ്പെടുത്തുമ്പോള്‍) 5 ‘ടില്‍റ്റിംഗ് ടച്ച്‌സ്‌ക്രീന്‍ ഡിസ്‌പ്ലേ, അത് ആന്‍ഡ്രോയിഡ് 10 അധിഷ്ഠിത ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുകയും ഷോട്ടുകള്‍ അവലോകനം ചെയ്യുന്നതിനും ലൈവ് കാഴ്ച സ്‌ക്രീനിനായി ഇരട്ടിയാക്കുന്നു. ഒരു ചെറിയ എല്‍ഇഡി ഫ്‌ലാഷും ഉണ്ട് ക്യാമറയുടെ മുന്‍വശവും 3.5 എംഎം ഹെഡ്‌ഫോണ്‍ ജാക്ക്, 3.5 എംഎം മൈക്രോഫോണ്‍ ഇന്‍പുട്ട്, ക്യാമറയുടെ വശത്ത് രണ്ട് യുഎസ്ബി ടൈപ്പ്‌സി പോര്‍ട്ടുകള്‍ എന്നിവയും നല്‍കിയിരിക്കുന്നു

ആന്‍ഡ്രോയിഡിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള ഇന്റര്‍ഫേസില്‍ തേര്‍ഡ് പാര്‍ട്ടി ആപ്ലിക്കേഷനുകള്‍ ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാനും വെബ് ബ്രൗസ് ചെയ്യാനും ഫ്‌ലിക്കര്‍, ഇന്‍സ്റ്റാഗ്രാം, ട്വിറ്റര്‍, മറ്റ് സോഷ്യല്‍ മീഡിയ സൈറ്റുകള്‍ എന്നിവ നേരിട്ട് ഉപയോഗിക്കാനും കഴിയും. ക്യാമറയില്‍ നിന്ന് നേരിട്ട് ഫേസ്ബുക്ക്, യുട്യൂബ് എന്നിവയിലേക്ക് ലൈവ് സ്ട്രീം ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. ഇതിന് ഏകദേശം 600 ഡോളര്‍ വില വരും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here