നാച്ചുറൽ ഹിസ്റ്ററി മ്യൂസിയം 2021 വന്യജീവി ഫോട്ടോഗ്രാഫർ ഓഫ് ദി ഇയർ വിജയികളെ പ്രഖ്യാപിച്ചു’

0
369

നാച്ചുറൽ ഹിസ്റ്ററി മ്യൂസിയം  2021 ലെ വന്യജീവി ഫോട്ടോഗ്രാഫർ ഓഫ് ദി ഇയർ മത്സരത്തിലെ വിജയികളെയും ഫൈനലിസ്റ്റുകളെയും പ്രഖ്യാപിച്ചു. 95 രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നായി 50,000 ത്തിലധികം ചിത്രങ്ങൾ മത്സരത്തിന് എത്തി. ഫ്രഞ്ച് അണ്ടർവാട്ടർ ഫോട്ടോഗ്രാഫറായ ലോറന്റ് ബല്ലെസ്റ്റെയെ ഓവറോൾ വിജിയായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.  ഇണചേരൽ സീസണിൽ ഒത്തുചേരുന്ന കാമഫ്ലേജ് ഗ്രൂപ്പുകാരുടെ ചിത്രത്തിനാണ് അവാർഡ്.. ആഴമില്ലാത്ത വെള്ളത്തിൽ ലഗൂണുകളിലും പുറം പാറകളിലുമാണ് കാമഫ്ലേജ് ഗ്രൂപ്പർ എന്ന മത്സ്യയിനത്തെ കണ്ടു വരുന്നത്. പവിഴങ്ങളാൽ സമ്പന്നമായ ദ്വീപുകളിൽ പ്രത്യേകിച്ചും അറ്റോളുകൾക്ക് ചുറ്റുമുള്ളതുമായ പ്രദേശങ്ങളിലാണ് കാമ ഫ്ലേജുകൾ കാണപ്പെടുന്നത്.- ഈ ഇനം മത്സ്യങ്ങളുടെ മേറ്റിംഗ് ചിത്രീകരിക്കാൻ ഫോട്ടോഗ്രാഫർ അഞ്ചു വർഷം കാത്തിരിക്കേണ്ടി വന്നു.

ഇത് ‘ ആശ്ചര്യകരവും ഊർജ്ജസ്വലവും കൗതുകകരവുമാണ്, ഒരു മാന്ത്രിക നിമിഷവും – ജീവിതത്തിന്റെ ഒരു യഥാർത്ഥ സ്ഫോടനാത്മക സൃഷ്ടിയുമാണ് ഈ ചിത്രമെന്ന്  ‘ജൂറിയുടെ എഡിറ്ററും ചെയർമാനുമായ റോസമുണ്ട്’ റോസ് ‘കിഡ്മാൻ കോക്സ് പറയുന്നു.

ക്യാമറയും സവിശേഷതകളും: Nikon D5, 17-35mm f2.8 ലെൻസ് 17mm, 1/200 സെക്കന്റ് f11, ISO 1600 Seacam ഹൗസിംഗ് സീകാം സ്ട്രോബ്സ്, f11 ൽ 1/200 സെക്കന്റ്, ISO 1600 സീകം ഹൗസിംഗ് സീകം സ്ട്രോബുകൾ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here