ഇത് ഒളിമ്പസിന്റെ പുതിയ മുഖം, ഒഎം ഡിജിറ്റല്‍ സൊല്യൂഷന്‍സ് ഒഎം1, 20.4എംപി മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്‌സ് ക്യാമറ പുറത്തിറക്കുന്നു

0
380

മുഖംമാറിയെത്തുകയാണ് ഒളിമ്പസ്. ഇനി അറിയുക ഒഎം ഡിജിറ്റല്‍ സൊല്യൂഷന്‍സ് എന്ന പേരില്‍. കമ്പനിയുടെ ഒഎം സിസ്റ്റം ബ്രാന്‍ഡിന് കീഴിലുള്ള ആദ്യത്തെ 20എംപി ഫ്‌ലാഗ്ഷിപ്പ് മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്‌സ് പരസ്പരം മാറ്റാവുന്ന ലെന്‍സ് ക്യാമറയായ ഒഎം-1 പ്രഖ്യാപിച്ചു. ക്യാമറയുടെ പേര് ഒളിമ്പസിന്റെ ഐക്കണിക് ഒഎം-1 ഫിലിം ക്യാമറയെ ഓര്‍മ്മപ്പെടുത്തുന്നു. കഴിഞ്ഞ 50 വര്‍ഷം മുമ്പ് അവതരിപ്പിച്ചു ഈ ക്യാമറയില്‍ അന്നത്തെ വ്യൂഫൈന്‍ഡറിലെ ഒളിമ്പസ് നാമം പോലും കാണാം. എന്നിരുന്നാലും, ഇതിന്റെ രൂപകല്‍പ്പനയും സവിശേഷതകളും ഇ-എം1മാര്‍ക്ക് 3 പോലെയുള്ള അതിന്റെ സമീപകാല മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്‌സ് മുന്‍ഗാമികളോട് കൂടുതല്‍ സാമ്യമുള്ളതാണ്. ഒരു ട്രൂപിക് എക്‌സ് ഡ്യുവല്‍ ക്വാഡ് കോര്‍ പ്രോസസര്‍ നല്‍കുന്ന 20.4 എംപി മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്സ് സ്റ്റാക്ക്ഡ് സിമോസ് സെന്‍സറാണ് ക്യാമറയുടെ ഹൃദയഭാഗത്തുള്ളത്.

സെന്‍സര്‍ ഓരോ പിക്‌സല്‍ സ്ഥാനത്തും നാല് ഫോട്ടോഡയോഡുകള്‍ അവതരിപ്പിക്കുന്നു, ഇത് ഓരോ പിക്‌സലിനെയും എക്‌സ്-ടൈപ്പ് ഫേസ് ഡിറ്റക്ഷന്‍ ഓട്ടോഫോക്കസിന് സംഭാവന ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു. ക്യാമറയ്ക്ക് അതിന്റെ മെക്കാനിക്കല്‍ ഷട്ടര്‍ ഉപയോഗിച്ച് സെക്കന്‍ഡില്‍ 10 ഫ്രെയിമുകള്‍ (എഫ്പിഎസ്) നേടാനാകും, എന്നാല്‍ ഇത് ഇലക്ട്രോണിക് ഷട്ടര്‍ ഉപയോഗിച്ച് 120 എഫ്പിഎസിലേക്ക് (ബ്ലാക്ക്ഔട്ട്-ഫ്രീ) കുതിക്കുന്നു, ഓട്ടോഫോക്കസിനുള്ള പിന്തുണയും 50 എഫ്പിഎസ് വരെ ഓട്ടോ-എക്സ്പോഷറും.

ഇതിന് 60 എഫ്പിഎസ് വരെ 4കെവീഡിയോയും (യുഎച്ച്ഡി അല്ലെങ്കില്‍ ഡിസിഐ) 240 എഫ്പിഎസ് വരെ ഫുള്‍ എച്ച്ഡി (1080പി) വീഡിയോയും എടുക്കാനാകും. ആന്തരികമായി, ക്യാമറയ്ക്ക് എച്ച്.264 (8-ബിറ്റ്) വീഡിയോ അല്ലെങ്കില്‍ എച്ച്.265 (10-ബിറ്റ്) വീഡിയോ റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യാന്‍ കഴിയും. ഒരു എക്സ്റ്റേണല്‍ റെക്കോര്‍ഡറിലേക്ക് കണക്റ്റ് ചെയ്തിരിക്കുമ്പോള്‍, ഇതിന് റോ 12-ബിറ്റ് 4:4:4 വീഡിയോ ഔട്ട്പുട്ട് ചെയ്യാന്‍ കഴിയുമെന്നു കമ്പനി പറയുന്നു (റോ വീഡിയോ ഡാറ്റ വിവരിക്കുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും അര്‍ത്ഥവത്തായ മാര്‍ഗം ഇതാണോ എന്നതിനെക്കുറിച്ച് വ്യക്തത വേണം).

10-ബിറ്റ് മോഡില്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍, എച്ച്ഡിആര്‍ ടിവികള്‍ക്കായുള്ള ഹൈബ്രിഡ് ലോഗ് ഗാമ (എച്ച്എല്‍ജി) വീഡിയോയോ ഒഎംഡിഎസിന്റെ പുതിയ ഒഎം-ലോഗ് ഫോര്‍മാറ്റോ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നു.

ഇതിന്റെ ഇന്‍-ബോഡി ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ സ്ഥിരതയുള്ള ലെന്‍സുകളുമായി സംയോജിച്ച് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് കാണിക്കുന്ന ഒരു ചിത്രീകരണം കമ്പനി റിലീസിനൊപ്പം അവതരിപ്പിച്ചിരുന്നു. എട്ട് സ്റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ എക്സ്പോഷര്‍ കോമ്പന്‍സേഷന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന 5-ആക്‌സിസ് ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ സിസ്റ്റത്തിലേക്ക് സെന്‍സര്‍ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു, ഇത് അതിന്റെ ‘ഹൈ-റെസ് ഷോട്ട്’ മോഡ് പവര്‍ ചെയ്യാന്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു, അത് 50 എംപി വരെ ഹാന്‍ഡ്ഹെല്‍ഡ് ഇമേജുകള്‍ എടുക്കാന്‍ കഴിയും. ഒരു പ്രത്യേക ‘ട്രൈപോഡ് ഹൈ-റെസ് ഷോട്ട്’ മോഡില്‍ 80എംപി ചിത്രങ്ങള്‍ വരെ. മുന്‍കാല ആവര്‍ത്തനങ്ങളെ അപേക്ഷിച്ച് ഈ മോഡുകളുടെ പ്രോസസ്സിംഗ് സമയം മെച്ചപ്പെട്ടിട്ടുണ്ടെന്ന് ഒഎം ഡിജിറ്റല്‍ സൊല്യൂഷന്‍സ് പറയുന്നു.

ഫോര്‍മുല കാറുകള്‍, മോട്ടോര്‍സൈക്കിളുകള്‍, വിമാനങ്ങള്‍, ഹെലികോപ്ടറുകള്‍, ട്രെയിനുകള്‍, പക്ഷികള്‍ എന്നിവയ്ക്കായി ഒഎം1-ന്റെ എഐ പരിശീലിത ഓട്ടോഫോക്കസ് മോഡുകള്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കാന്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന 1,053 ക്രോസ്-ടൈപ്പ് ഫേസ് ഡിറ്റക്ഷന്‍ എഎഉ് പോയിന്റുകള്‍ ‘ക്രോസ് ക്വാഡ് പിക്‌സല്‍ എഎഫ്’ സിസ്റ്റം നല്‍കുന്നു.

ലൈവ് എന്‍ഡി ഉള്‍പ്പെടെയുള്ള മള്‍ട്ടി-ഷോട്ട് കംപ്യൂട്ടേഷന്‍ മോഡുകളുടെ ഒരു ശ്രേണിയും ഇത് ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു, അത് ഒന്നിലധികം ചിത്രങ്ങള്‍ എടുത്ത് അവയെ സംയോജിപ്പിച്ച് ഒരു ചിത്രത്തിലേക്ക് ചേര്‍ക്കുന്നതിന് ന്യൂട്രല്‍ ഡെന്‍സിറ്റി ഫില്‍ട്ടറിനൊപ്പം സ്ലോ ഷട്ടര്‍ സ്പീഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ പ്രഭാവം നല്‍കുന്നു. ഇതിലെ ലൈവ് എന്‍ഡി ഇപ്പോള്‍ സിമുലേറ്റഡ് എന്‍ഡിയുടെ ആറ് സ്റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. മുന്‍ മോഡലുകളില്‍ നിന്നുമുള്ള മറ്റ് ക്യാപ്ചര്‍ മോഡുകളില്‍ ദൈര്‍ഘ്യമേറിയ എക്സ്പോഷര്‍ ഷോട്ടുകളിലെ ഹൈലൈറ്റുകള്‍ സംരക്ഷിക്കാന്‍ സഹായിക്കുന്ന ലൈവ് കോമ്പോസിറ്റ് മോഡ്, ഫോക്കസ് സ്റ്റാക്കിംഗ് മോഡ്, ഒന്നിലധികം എക്സ്പോഷറുകളുടെ ഉയര്‍ന്ന ഡിആര്‍ ഒരു സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് ഡൈനാമിക് റേഞ്ച് ഇമേജിലേക്ക് ടോണ്‍-മാപ്പ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ബില്‍റ്റ്-ഇന്‍ എച്ച്ഡിആര്‍ മോഡ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ക്യാമറയുടെ വേഗത്തിലുള്ള റീഡ്ഔട്ടും കൂടുതല്‍ ശക്തമായ ട്രുപിക് എക്‌സ് പ്രോസസറും കാരണം ഈ മോഡുകള്‍ എല്ലാം വളരെ വേഗത്തിലാണെന്ന് കമ്പനി പറയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here