കാനോണ്‍ ഇഎഫ്, നിക്കോണ്‍ എഫ്, പെന്റാക്‌സ് കെ മൗണ്ട് ക്യാമറകള്‍ക്കായി ഐറിക്‌സ് 21mm F1.4 ലെന്‍സ് പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
347

ഒപ്റ്റിക്സ് നിര്‍മ്മാതാക്കളായ ഐറിക്സ് അതിന്റെ 21 എംഎം പ്രൈം ലെന്‍സിന്റെ സ്റ്റില്‍ പതിപ്പായ 21 എംഎം എഫ് 1.4 പുറത്തിറക്കുമെന്ന് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഐറിക്സിന്റെ സിനിയിലെയും സ്റ്റില്‍സ് ലൈനപ്പുകളിലെയും മറ്റ് ലെന്‍സുകള്‍ പോലെ, ഈ ലെന്‍സും അതിന്റെ സിനി എതിരാളിയില്‍ നിന്ന് ഒപ്റ്റിക്കലായി മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു. എക്‌സ്റ്റേണല്‍ രൂപകല്‍പ്പനയും കൂടുതല്‍ പരമ്പരാഗത ഫോക്കസ് റിംഗും മാത്രമാണ് വ്യത്യാസം.

ഈ ഫുള്‍-ഫ്രെയിം ലെന്‍സ് 11 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 15 എലമെന്റ്‌സ് ഉപയോഗിച്ചാണ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, അതില്‍ നാല് അള്‍ട്രാ ലോ ഡിസ്പര്‍ഷന്‍ ഘടകങ്ങള്‍, നാല് ഉയര്‍ന്ന പ്രതിഫലന ഘടകങ്ങള്‍, രണ്ട് ആസ്‌ഫെറിക്കല്‍ ഘടകങ്ങള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഒപ്റ്റിക്കല്‍ നിര്‍മ്മാണം വക്രതയെ 2% ല്‍ താഴെയായി പരിമിതപ്പെടുത്തുന്നു, ഇത് ആര്‍ക്കിടെക്ചര്‍ റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കും അനുയോജ്യമാക്കി മാറ്റുന്നു.

21mm F1.4 ലെന്‍സില്‍ ഇലക്ട്രോണിക് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ ഉണ്ട്, എന്നാല്‍ ഐറിക്‌സിന്റെ മറ്റ് സ്റ്റില്‍സ് ഒപ്റ്റിക്‌സില്‍ കാണപ്പെടുന്ന സാധാരണ റബ്ബര്‍ ഗ്രിപ്പുള്ള ഒരു മാനുവല്‍ ഫോക്കസ് ലെന്‍സാണിത്. എഫ്1.4 മുതല്‍ എഫ്16 വരെയുള്ള അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി, 11-ബ്ലേഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 30 സെമി എന്നിവയാണ് മറ്റ് സവിശേഷതകള്‍.

ലെന്‍സ് കാലാവസ്ഥാ സീല്‍ ചെയ്തതാണ് കൂടാതെ പൂര്‍ണ്ണമായ എക്‌സിഫ് ഡാറ്റാ കൈമാറ്റവും അനുയോജ്യമായ ക്യാമറകള്‍ക്ക് ഫോക്കസ് സ്ഥിരീകരണ പിന്തുണയും നല്‍കും. ഐറിക്സിന്റെ ഫോക്കസ്-ലോക്ക് റിംഗും ഇതിലുണ്ട്, ഇത് ഫോക്കസ് റിംഗില്‍ ആകസ്മികമായ ബമ്പുകള്‍ തടയാന്‍ സഹായിക്കുന്നു. കാനോണ്‍, നിക്കോണ്‍, പെന്റാക്‌സ് മൗണ്ടുകള്‍ക്കായി ലെന്‍സ് ലഭ്യമാണ്, എന്നാല്‍ ഉചിതമായ അഡാപ്റ്ററുകള്‍ വഴി മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറകളുമായി പൂര്‍ണ്ണമായും പൊരുത്തപ്പെടുന്നു. 890-ഡോളറിന് ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here