വീനസ് ഒപ്റ്റിക്സ്, മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്‌സ് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി പുതിയ ലാവോ ആര്‍ഗസ് 25 എംഎം എഫ്0.95 എംഎഫ്ടി എപിഒ ലെന്‍സ് പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
277

മൈക്രോ ഫോര്‍ തേര്‍ഡ്‌സ് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങളില്‍ 50 എംഎം ഫുള്‍-ഫ്രെയിം തത്തുല്യമായ വ്യൂ ഫീല്‍ഡ് പ്രദാനം ചെയ്യുന്ന അപ്പോക്രോമാറ്റിക് ലെന്‍സ്, എട്ട് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 14 മൂലകങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇത് ഒമ്പത്-ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, F0.95 throguh F11 ന്റെ അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 25 സെമി ആണ്. കൂടാതെ 62 എംഎം ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നു.


ഫുള്‍-മാനുവല്‍ ലെന്‍സ് പൂര്‍ണ്ണമായും ലോഹം കൊണ്ടാണ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, കൂടാതെ ഫിസിക്കല്‍ അഡ്ജസ്റ്റ്‌മെന്റുകള്‍ക്കായി നര്‍ലെഡ് അപ്പേര്‍ച്ചറും ഫോക്കസ് റിംഗുകളും (300° ഫോക്കസ് ത്രോ) ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു. വീനസ് ഒപ്റ്റിക്സ് പറയുന്നത്, ലെന്‍സ് ചുരുങ്ങിയ ഫോക്കസ് ബ്രീത്തിങ് ഉള്ള തരത്തിലാണ് രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്, ഇത് വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യുന്നതിന് അനുയോജ്യമാണ്. 71എംഎം വ്യാസവും 86എംഎം നീളവും ഏകദേശം 570 ഗ്രാം ഭാരവുമുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here