ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്-മൗണ്ട് ക്യാമറകള്‍ക്കായി ടാംറോണ്‍ 17-70mm F2.8 ഇമേജ്-സ്റ്റെബിലൈസ്ഡ് ലെന്‍സ് പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
204

2021 ജനുവരിയില്‍ സോണി ഇ-മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി പ്രഖ്യാപിച്ച അതേ ലെന്‍സിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ഫ്യൂജിഫിലിം എക്സ്-മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായുള്ള സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് സൂം ലെന്‍സായ 17-70 എംഎം എഫ്2.8 ഡി III-എ വിസി ആര്‍എക്സ്ഡി പുറത്തിറക്കുമെന്ന് ടാംറോണ്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു.

ലെന്‍സ് ഒരു 25.5-105mm ഫുള്‍-ഫ്രെയിം തുല്യമായ ഫീല്‍ഡ്-ഓഫ്-വ്യൂ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, കൂടാതെ രണ്ട് ഗ്ലാസ് മോള്‍ഡഡ് ആസ്‌ഫെറിക്കല്‍ (GM) ഘടകങ്ങളും ഒരു ഹൈബ്രിഡ് ആസ്‌ഫെറിക്കല്‍ എലമെന്റും ഉള്‍പ്പെടെ 12 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 16 എലമെന്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ലെന്‍സ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. വീതിയേറിയ അറ്റത്ത് 19cm (7.5′), ടെലി അറ്റത്ത് 39cm (15.4′) കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരമാണ് ഇതിന്റെ സവിശേഷത.

ഷൂട്ടിംഗിലെ ചലനത്തിന് കോമ്പന്‍സേഷന്‍ നല്‍കാന്‍ സമര്‍പ്പിത മൈക്രോ പ്രോസസര്‍ യൂണിറ്റിനൊപ്പം (എംപിയു) പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ടാംറോണിന്റെ പ്രൊപ്രൈറ്ററി വിസി മെക്കാനിസം ഉപയോഗിച്ച് ലെന്‍സ് സ്റ്റെബിലൈസ് ചെയ്തിരിക്കുന്നു. ടാംറോണിന്റെ RXD സ്റ്റെപ്പിംഗ് മോട്ടോര്‍ മെക്കാനിസം വഴിയാണ് ഓട്ടോഫോക്കസ് ചലിപ്പിക്കുന്നത്. ഒമ്പത് ബ്ലേഡ് സര്‍ക്കുലര്‍ അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം, 67എംഎം ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് സൈസ്, എഫ്2.8 മുതല്‍ എഫ്22 വരെയുള്ള അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി എന്നിവയാണ് മറ്റ് സവിശേഷതകള്‍. ഈര്‍പ്പം-പ്രതിരോധിക്കാന്‍ ശേഷിയുള്ളതാണ് ഈ ലെന്‍സ്. കൂടാതെ അഴുക്കും അവശിഷ്ടങ്ങളും പരമാവധി അകറ്റാന്‍ മുന്‍വശത്ത് ഒരു ഫ്‌ലൂറിന്‍ കോട്ടിംഗ് ഉണ്ട്. ലെന്‍സിന് 74.6mm (2.9′) വ്യാസവും 12cm (4.7′) നീളവും 530g (18.7 oz) ഉണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here