വീനസ് ഒപ്റ്റിക്‌സ് ലോവ 90mm F2.8 2x അള്‍ട്രാ മാക്രോ APO ലെന്‍സ് പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
181

വീനസ് ഒപ്റ്റിക്സ് ലാവോ 90 എംഎം എഫ്2.8 2x അള്‍ട്രാ മാക്രോ എപിഒ പുറത്തിറക്കി. അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ മാക്രോ ലെന്‍സ് ഫുള്‍-ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു. മൂന്ന് എക്സ്ട്രാ-ലോ ഡിസ്പേഴ്ഷന്‍ (ഇഡി) ഘടകങ്ങള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ 10 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 13 ഘടകങ്ങള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ലെന്‍സ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇതിന് 13-ബ്ലേഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉണ്ട്, എഫ്2.8 ന്റെ അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണിയുണ്ട്, 67mm ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നു, കൂടാതെ 20.5cm ഫോക്കസിംഗ് ദൂരമുണ്ട്, അതില്‍ ഇത് 2x മാഗ്നിഫിക്കേഷന്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് കൂടുതലാണെങ്കിലും, മൂന്ന് വര്‍ഷം മുമ്പ് പുറത്തിറക്കിയ ലാവോയുടെ സ്വന്തം 100mm F2.8 2x മാക്രോ ലെന്‍സ് ഉള്‍പ്പെടെ, ലെന്‍സ് അതിന്റെ സമകാലീനരേക്കാള്‍ വളരെ ചെറുതാണ്. ഇതിന് 74mm (2.9′) വ്യാസവും 120mm (4.7′) നീളവും 619g (21.8oz) ഭാരവുമുണ്ട്. അതിന്റെ ഇന്റേണല്‍ ഫോക്കസ് മെക്കാനിസം അടിപൊളിയാണ്. Canon RF, L, Nikon Z, Sony E മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്ക് 499-ഡോളറിന് ഇന്ന് മുതല്‍ വാങ്ങാന്‍ ലഭ്യമാണ്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here