നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, സോണി ഇ മൗണ്ട് ക്യാമറകള്‍ക്കായി വില്‍ട്രോക്‌സ് 13 എംഎം എഫ്1.4 എപിഎസ്-സി പ്രൈം ലെന്‍സ് വരുന്നു

0
203

ഈ വര്‍ഷം ആദ്യം, വില്‍ട്രോക്‌സ് ഫ്യൂജിഫിലിം എക്‌സ്-മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി 13 എംഎം എഫ് 1.4 ഓട്ടോഫോക്കസ് ലെന്‍സ് പുറത്തിറക്കി. ഇപ്പോള്‍, നിക്കോണ്‍ ഇസഡ്, സോണി ഇ-മൗണ്ട് എപിഎസ്-സി ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങളിലേക്ക് (അല്ലെങ്കില്‍ ക്രോപ്പ് മോഡില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന അവയുടെ ഫുള്‍-ഫ്രെയിം ക്യാമറകള്‍) ഈ ലെന്‍സ് കൊണ്ടുവരുന്നതിനുള്ള ഒരു ക്രൗഡ് ഫണ്ടിംഗ് കാമ്പെയ്നുമായി Viltrox തിരിച്ചെത്തിയിരിക്കുന്നു.

ഫുള്‍-ഫ്രെയിമിന് തുല്യമായ 20 എംഎം ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് നല്‍കുന്ന ലെന്‍സ്, 11 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 14 എലമെന്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, ഇതില്‍ രണ്ട് അസ്‌ഫെറിക്കല്‍ ഘടകങ്ങള്‍, നാല് എക്‌സ്ട്രാ-ലോ ഡിസ്പര്‍ഷന്‍ (ഇഡി) ഘടകങ്ങള്‍, രണ്ട് ഉയര്‍ന്ന റിഫ്രാക്റ്റീവ് ഇന്‍ഡക്‌സ് ഘടകങ്ങള്‍ എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഒരു സ്റ്റെപ്പിംഗ് മോട്ടോര്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്ന ഒരു ഇന്റേണല്‍ ഫോക്കസിംഗ് യൂണിറ്റ് ഇതിന്റെ സവിശേഷതയാണ്, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 22cm (8.7′) ഉണ്ട്, ഒമ്പത്-ബ്ലേഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു കൂടാതെ 67mm ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ലെന്‍സിന്റെ ബോഡി പൂര്‍ണ്ണമായും ലോഹത്താല്‍ നിര്‍മ്മിച്ചതാണ്, കൂടാതെ ലെന്‍സ് നിര്‍മ്മാണത്തിലുടനീളം പൊടി-പ്രൂഫ് സീലുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു (വില്‍ട്രോക്‌സ് ആറ് വ്യത്യസ്ത ഗാസ്‌കറ്റുകള്‍ കാണിക്കുന്നു). ലെന്‍സിന് 74mm (2.9′) വ്യാസം 90mm (3.5′) നീളവും ഇ-മൗണ്ട് കോണ്‍ഫിഗറേഷനില്‍ 420g (14.8oz) ഭാരവും Z-മൗണ്ട് കോണ്‍ഫിഗറേഷനില്‍ 455g (16oz) ഭാരവുമുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here