കാനോണ്‍ പുതിയ 24mm F1.8 Macro IS STM, 15-30mm F4.5-6.3 IS STM ലെന്‍സുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
165

കാനോണ്‍ ഒരു ജോടി RF മൗണ്ട് ലെന്‍സുകള്‍ പ്രഖ്യാപിച്ചു: RF 24mm F1.8 Macro IS STM, RF 15-30mm F4.5-6.3 IS STM എന്നിവയാണത്.. ഈ ഒപ്റ്റിക്കലി-സ്റ്റെബിലൈസ്ഡ് വൈഡ് ആംഗിള്‍ ലെന്‍സുകള്‍ കാനോണിന്റെ മുഴുവന്‍ ഫുള്‍-ഫ്രെയിം, APS-C RF മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കായി രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നു, അവ ഓഗസ്റ്റ് അവസാനത്തോടെ ലോഞ്ച് ചെയ്യാന്‍ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.
RF 24mm F1.8 Macro IS STM എന്നത് ഒമ്പത് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 11 എലമെന്റുകള്‍ ഉള്‍ക്കൊള്ളുന്ന ഒരു പുതിയ വൈഡ് ആംഗിള്‍ പ്രൈം ആണ്, ഇതില്‍ ഒരു അള്‍ട്രാ ലോ ഡിസ്പര്‍ഷന്‍ എലമെന്റും ഒരു ആസ്‌ഫെറിക്കല്‍ എലമെന്റും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. കാനോണിന്റെ സൂപ്പര്‍ സ്‌പെക്ട്ര കോട്ടിംഗ് (എസ്എസ്സി), 52 എംഎം ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് ഉണ്ട്, ഒമ്പത്-ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, കൂടാതെ ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം വെറും 14 സെന്റീമീറ്റര്‍ (5.5′) ആണ്.

കാനോണിന്റെ പുതിയ R7, R10 പോലെയുള്ള ഫുള്‍-ഫ്രെയിം, APS-C ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങളില്‍ (ഇത് 38mm തുല്യമായ ഫോക്കല്‍ ലെങ്ത് ആയി മാറുന്നിടത്ത്) ലെന്‍സ് പ്രവര്‍ത്തിക്കും. അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണി F1.8 മുതല്‍ F22 വരെയാണ്, കൂടാതെ ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ 5.5 സ്റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ കോമ്പന്‍സേഷന് നല്ലതാണ് (EOS R3/R5-ന്റെ ഇന്‍-ബോഡി ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷനുമായി ചേര്‍ക്കുമ്പോള്‍ 6.5 സ്റ്റോപ്പുകള്‍).

Canon RF 24mm F1.8 Macro IS STM നിലവില്‍ അംഗീകൃത Canon റീട്ടെയിലര്‍മാരില്‍ നിന്ന് 599-ഡോളറിന് മുന്‍കൂട്ടി ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യാന്‍ ലഭ്യമാണ്.

RF 15-30mm F4.5-6.3 IS STM

അള്‍ട്രാ വൈഡ് ആംഗിള്‍ സൂം ആയ 15-30mm F4.5-6.3 IS STM-ഉം കാനോന്‍ പുറത്തിറക്കിയിട്ടുണ്ട്. 11 ഗ്രൂപ്പുകളിലായി 13 എലമെന്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് ലെന്‍സ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്, അതില്‍ രണ്ട് അള്‍ട്രാ ലോ ഡിസ്പര്‍ഷന്‍ എലമെന്റുകളും ആസ്‌ഫെറിക്കല്‍ എലമെന്റും ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ലെന്‍സ് കാനോണിന്റെ സൂപ്പര്‍ സ്‌പെക്ട്ര കോട്ടിംഗ് (SSC) ഉപയോഗിക്കുന്നു, 67mm ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു, ഏഴ്-ബ്ലേഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു കൂടാതെ AF – 13cm (5.1′ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ മുഴുവന്‍ ഫോക്കല്‍ ശ്രേണിയിലുടനീളം 28cm (11′) കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം ഉണ്ട്.

ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്റെ അഞ്ച് സ്റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ ലെന്‍സിന്റെ ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷന്‍ നല്ലതാണ്, എന്നാല്‍ EOS R3/R5-ന്റെ ഇന്‍-ബോഡി ഇമേജ് സ്റ്റെബിലൈസേഷനുമായി ചേര്‍ക്കുമ്പോള്‍ അത് ഏഴ് സ്റ്റോപ്പുകളിലേക്ക് കുതിക്കുന്നു. Canon RF 15-30mm F4.5-6.3 IS STM അംഗീകൃത Canon റീട്ടെയിലര്‍മാര്‍ വഴി 549-ഡോളറിന് മുന്‍കൂട്ടി ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യാന്‍ ലഭ്യമാണ്. ആദ്യ യൂണിറ്റുകള്‍ ‘ഓഗസ്റ്റ് അവസാനം’ ഷിപ്പ് ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here