ഫേംവെയര്‍ അപ്‌ഡേറ്റ് വഴി നിക്കോണ്‍ അതിന്റെ മൂന്ന് Z-മൗണ്ട് ലെന്‍സുകളിലേക്ക് ലീനിയര്‍ ഫോക്കസ് മോഡ് ചേര്‍ക്കുന്നു

0
272

നിക്കോണ്‍ അതിന്റെ മൂന്ന് Z-മൗണ്ട് ലെന്‍സുകള്‍ക്കായി ഫേംവെയര്‍ അപ്ഡേറ്റുകള്‍ പുറത്തിറക്കി, മറ്റ് അപ്ഡേറ്റുകള്‍ക്കൊപ്പം, ലീനിയര്‍ ഫോക്കസ് റിംഗ് റൊട്ടേഷന്‍ ഓണാക്കാനുള്ള കഴിവ് ചേര്‍ക്കുന്നു, റിംഗിന്റെ റൊട്ടേഷന്‍ നേരിട്ട് ഫോക്കസുമായി ബന്ധിപ്പിച്ച് ഫോക്കസ് വലിക്കുന്നത് എളുപ്പവും കൃത്യവുമാക്കുന്നു. ദൂരം, റിംഗ് തിരിക്കുന്ന വേഗത പരിഗണിക്കാതെ.

Nikkor 50mm F1.2 S, Nikkor MC 105mm F2.8 VR S എന്നിവയ്ക്കായുള്ള ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 1.10, നിക്കോര്‍ 24-70mm F2.8 S-നുള്ള ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 1.20, [നോണ്‍-ലീനിയര്‍] ഒഴികെ ഈ ലെന്‍സുകളില്‍ ലീനിയര്‍ ഫോക്കസ് ഡിഫോള്‍ട്ട് ആക്കുന്നു. തിരഞ്ഞെടുത്ത Nikon Z-മൗണ്ട് ക്യാമറകളിലെ [ഫോക്കസ് റിംഗ് റൊട്ടേഷന്‍ റേഞ്ച്] സബ്‌മെനുവില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തി.

ഫോക്കസ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ റിംഗ് എത്ര വേഗത്തിലോ പതുക്കയോ ആണെന്നതു കണക്കിലെടുത്ത് ഫോക്കസ് ലോഗരിതമിക് ആയി ക്രമീകരിക്കുകയും തുടര്‍ന്നു ഫോക്കസ്-ബൈ-വയര്‍ മോഡ് ഇത് ഓഫാക്കുന്നു, പകരം റിംഗ് റൊട്ടേഷന്‍ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരവുമായി നേരിട്ട് ബന്ധിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് നിയന്ത്രിക്കുന്നതിലൂടെ, മുന്‍കൂട്ടി നിശ്ചയിച്ച മാര്‍ക്കറുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ഫോക്കസ് പുള്‍ ആവര്‍ത്തിക്കുന്നത് എളുപ്പമാണ്, കാരണം റിംഗ് ചലിക്കുന്ന ഓരോ ഡിഗ്രി ഭ്രമണത്തിനും, റിംഗ് തിരിയുന്ന വേഗത പരിഗണിക്കാതെ തന്നെ ഫോക്കസ് ദൂരവും നീങ്ങുന്നു.

തിരഞ്ഞെടുത്ത നിക്കോണ്‍ Z-മൗണ്ട് ക്യാമറകളിലെ s[ഡെഡിക്കേറ്റഡ് സെറ്റിങ്‌സ് മെനുവില്‍] ഫോക്കസ്, കണ്‍ട്രോള്‍ റിംഗ് മോഡുകളുടെ റോളുകള്‍ മാറ്റുന്നതിനുള്ള പിന്തുണയും ഈ ഫേംവെയര്‍ അപ്ഡേറ്റുകളില്‍ ചേര്‍ത്തിരിക്കുന്നു.

Z9 ക്യാമറയില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 2.00-ലും പുതിയതും കൂടാതെ Z6 II, Z7 II ക്യാമറകളില്‍ ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 1.40 അല്ലെങ്കില്‍ പുതിയത് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ക്യാമറകളിലും ഈ ഫീച്ചറുകള്‍ ലഭ്യമാണെന്ന് നിക്കോണ്‍ പറയുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here