ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ ഫുൾ ഫ്രെയിം ILC പാൻ-ടിൽറ്റ്-സൂം ക്യാമറയായ FR7 സോണി പുറത്തിറക്കി

0
210

സിനിമാ നിരയില്‍ പുതിയ മോഡലായ FR7 സോണി പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഫുള്‍-ഫ്രെയിം ഇമേജ് സെന്‍സര്‍, പരസ്പരം മാറ്റാവുന്ന ലെന്‍സ് ഡിസൈന്‍, റിമോട്ട് ഷൂട്ടിംഗ് ഫംഗ്ഷണാലിറ്റി എന്നിവ സംയോജിപ്പിക്കുന്ന ലോകത്തിലെ ആദ്യത്തെ പാന്‍-ടില്‍റ്റ്-സൂം (PTZ) ക്യാമറയാണിത്.

അടിസ്ഥാന തലത്തില്‍, FR7 എന്നത് ഒരു PTZ ഡിസൈനിലേക്ക് പരിഷ്‌കരിച്ച പുനര്‍രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത FX6 ആണ്. എന്നാലും, ഇത് അല്‍പ്പം ലളിതമായി ഉപയോഗിക്കാവുന്ന ക്യാമറയാണെന്നു പറയാം. ആക്യുവേറ്റര്‍ ഡിസൈനിലുള്ള സോണിയുടെ അനുഭവം ഉപയോഗിച്ച്, FR7 അതിന്റെ ചലനത്തിന് കൃത്യമായ നിയന്ത്രണം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. പാന്‍, ടില്‍റ്റ് സ്പീഡ് സെക്കന്‍ഡില്‍ 0.02 മുതല്‍ 60 ഡിഗ്രി വരെ തുടര്‍ച്ചയായി വേരിയബിളാണ് കൂടാതെ സുസ്ഥിരവും സുഗമവുമായ ചലനത്തെ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. പാന്‍ ആംഗിള്‍ റേഞ്ച് +/- 170 ഡിഗ്രി മുതല്‍ ടില്‍റ്റ് ആംഗിള്‍ ശ്രേണി -30 മുതല്‍ 195 ഡിഗ്രി വരെയാണ്.

FR7 ന് 100 ക്യാമറ പൊസിഷന്‍ പ്രീസെറ്റുകള്‍ വരെ ഓര്‍മ്മിക്കാന്‍ കഴിയും. ഒരു വെബ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ അല്ലെങ്കില്‍ ഓപ്ഷണല്‍ RM-IP500 റിമോട്ട് കണ്‍ട്രോളര്‍ ഉപയോഗിച്ച് FR7 വിദൂരമായി നിയന്ത്രിക്കാനും കഴിയും. പ്രീസെറ്റുകളില്‍ ക്യാമറയുടെ ദിശ, സൂം, ഫോക്കസ് എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു, ഇതെല്ലാം തന്നെ ഒരു ബട്ടണ്‍ അമര്‍ത്തിക്കൊണ്ട് തിരിച്ചുവിളിക്കാവുന്നതാണ്.

FX6 പോലെ, FR7 ഒരു ബാക്ക്-ഇല്യൂമിനേറ്റഡ് ഫുള്‍-ഫ്രെയിം Exmor R CMOS ഇമേജ് സെന്‍സര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു. 4K/120p ഫൂട്ടേജ് ഉള്‍പ്പെടെ മികച്ച 4K വീഡിയോ പ്രകടനത്തിന് വേണ്ടിയാണ് 10.3MP സെന്‍സര്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. ഇത് 240 fps വരെ FHD വീഡിയോയും റെക്കോര്‍ഡ് ചെയ്യുന്നു. സെന്‍സറിന്റെ നേറ്റീവ് ഐഎസ്ഒ 409,600 വരെയാണ്, കൂടാതെ ഡൈനാമിക് ശ്രേണിയുടെ 15+ സ്റ്റോപ്പുകള്‍ വരെ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. സ്വാഭാവിക മിഡ്-ടോണ്‍ ഉത്പാദിപ്പിക്കാന്‍ S-Cinetone ഉള്‍പ്പെടുന്നു. S-Log3 ഗാമ, വൈഡ് S-Gamut3, S-Gamut3.സിനി കളര്‍ സ്പെയ്സുകളും ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here