Nikon Z9-ന് ‘ഹൈ-റെസ് സൂം’ മോഡ്, AF അപ്ഡേറ്റുകള്‍ എന്നിവയുമായി 3.0 ഫേംവെയര്‍ അപ്ഡേറ്റ് പുറത്തിറങ്ങി

0
127

നിക്കോണ്‍ ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 3.0 പ്രഖ്യാപിച്ചു, നിലവിലുള്ള ഫീച്ചറുകള്‍ മെച്ചപ്പെടുത്തുകയും നിക്കോണിന്റെ ഹൈ-എന്‍ഡ് ഫുള്‍-ഫ്രെയിം മിറര്‍ലെസ്സ് Z9 ക്യാമറ സിസ്റ്റത്തിലേക്ക് പുതിയ ഫീച്ചറുകള്‍ ചേര്‍ക്കുകയും ചെയ്യുന്ന ഒരു സുപ്രധാന അപ്ഡേറ്റാണിത്.

ഹൈ-റെസ് സൂം
ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 3.0 ഉള്ള Z9-ലേക്ക് പുതിയത് 4K വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യുമ്പോള്‍ ഹൈ-റെസ് സൂം മോഡാണ്. 8.3K സെന്‍സറിന്റെ ഫുള്‍വീതിയില്‍ നിന്ന് ഓവര്‍സാമ്പിള്‍ഡ് 4K വീഡിയോ ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്ത് ഈ ഫീച്ചര്‍ ആരംഭിക്കുന്നു, സെന്‍സറിന്റെ 4K APS-C 1.5x ക്രോപ്പ് സെക്ഷന്‍ ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യുന്നതുവരെ പതുക്കെ ക്രോപ്പ് ചെയ്യുന്നു.

ക്യാമറയില്‍ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്ന ലെന്‍സില്‍ സ്പര്‍ശിക്കാതെ തന്നെ ഇത് 2x ഡിജിറ്റല്‍ പര്‍ഫോക്കല്‍ സൂം ഫലപ്രദമായി നല്‍കും. നിങ്ങള്‍ 2x സൂം ചെയ്താല്‍ അത് മേലില്‍ ഓവര്‍സാമ്പിള്‍ വീഡിയോ ഉപയോഗിക്കാത്തതിനാല്‍ ഫൂട്ടേജിന് ഷാര്‍പ്പ്‌നെസ് കുറവായിരിക്കും.

Fn1/Fn2 ബട്ടണുകള്‍, മള്‍ട്ടി സെലക്ടറിലെ ഇടത്/വലത് ബട്ടണുകള്‍, അല്ലെങ്കില്‍ അനുയോജ്യമായ ലെന്‍സുകളിലെ Fn റിംഗ് അല്ലെങ്കില്‍ കണ്‍ട്രോള്‍ റിംഗ് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് സൂം ഫീച്ചര്‍ നിയന്ത്രിക്കാനാകും. ബട്ടണുകള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നത് ഒരു തുടര്‍ച്ചയായ വേഗതയില്‍ ഹൈ-റെസ് സൂം ചെയ്യാന്‍ കാരണമാകുന്നു, അതേസമയം കണ്‍ട്രോള്‍ റിംഗുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് റിംഗ് തിരിയുന്ന വേഗതയെ അടിസ്ഥാനമാക്കി ആവശ്യാനുസരണം സൂം വേഗത്തിലോ സാവധാനത്തിലോ ക്രമീകരിക്കാന്‍ അനുവദിക്കുന്നു.

തുടര്‍ച്ചയായ ഷൂട്ടിംഗിനുള്ള C60 മോഡ്
ഇപ്പോള്‍, നിലവിലുള്ള C30, C120 തുടര്‍ച്ചയായ ക്യാപ്ചര്‍ മോഡ് ഓപ്ഷനുകള്‍ക്ക് പുറമേ, Z9 ഒരു C60 മോഡ് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഈ മോഡ് DX മോഡില്‍ 60fps-ല്‍ ഏകദേശം 19MP സ്റ്റില്‍ ഇമേജുകള്‍ എടുക്കും.

ഓട്ടോഫോക്കസ് മെച്ചപ്പെടുത്തലുകള്‍
നിക്കോണ്‍ Z9-ല്‍ ഓട്ടോഫോക്കസ് സിസ്റ്റവും അപ്‌ഡേറ്റ് ചെയ്തിട്ടുണ്ട്, മുന്‍ ഫേംവെയറിനെ അപേക്ഷിച്ച് ലോ-ലൈറ്റ് പ്രകടനം 0.5EV മെച്ചപ്പെടുത്തി. 3D-ട്രാക്കിംഗ് മോഡും മെച്ചപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോള്‍, സബ്ജക്റ്റ് ട്രാക്കിംഗ് ‘സ്റ്റിക്കിയര്‍’ ആയിരിക്കും, മുന്‍വശത്തുള്ള ഒബ്ജക്റ്റുകള്‍ എന്തെങ്കിലും പുറകിലേക്ക് പോകുമ്പോള്‍ വിഷയത്തില്‍ നിന്ന് ഫോക്കസ് വലിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഉറപ്പാക്കും. ചില വിഷയങ്ങള്‍ക്കെതിരായ മികച്ച ദൃശ്യപരതയ്ക്കായി ഫോക്കസ് പോയിന്റുകളും ഇപ്പോള്‍ ചുവപ്പിലേക്ക് മാറ്റാം. ‘ആനിമല്‍’ സബ്ജക്ട് ഡിറ്റക്ഷന്‍ ഉപയോഗിക്കുമ്പോള്‍ വേഗത്തില്‍ സഞ്ചരിക്കുന്ന മൃഗങ്ങളുടെ ട്രാക്കിംഗും മെച്ചപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.

മറ്റ് സവിശേഷതകള്‍
ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 2.10 ഉള്ള Z9 സ്റ്റില്ലുകളിലേക്ക് നിക്കോണ്‍ കൊണ്ടുവന്ന ഹൈ-ഫ്രീക്വന്‍സി ഫ്‌ലിക്കര്‍ റിഡക്ഷന്‍ മോഡ് ഇപ്പോള്‍ വീഡിയോയ്ക്ക് ലഭ്യമാണ്, കൂടാതെ നിക്കോണ്‍ Z9-ലേക്ക് ടൈംകോഡ് സിന്‍ക്രൊണൈസേഷനും അള്‍ട്രാസിങ്ക് ബ്ലൂവും ചേര്‍ത്തു. ഒന്നിലധികം Z9 ക്യാമറകളിലുടനീളം ടൈംകോഡ് നിയന്ത്രിക്കാന്‍ ഒരൊറ്റ വയര്‍ലെസ് റിമോട്ട് ഉപയോഗിക്കാന്‍ ഇപ്പോള്‍ സാധിക്കും എന്നാണ് ഇതിനര്‍ത്ഥം, ആറ്റോമോസിന്റെ UltraSync Blue ഇപ്പോള്‍ ബ്ലൂടൂത്തില്‍ പിന്തുണയ്ക്കുന്നു.

ക്യാമറയിലെ കൂടുതല്‍ ബട്ടണുകള്‍ റീമാപ്പ് ചെയ്യാന്‍ അനുവദിക്കുന്ന കൂടുതല്‍ ഡെഡിക്കേറ്റഡ് പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍ (റെക്കോര്‍ഡ് ബട്ടണ്‍ ഉള്‍പ്പെടെ), ലംബമായ ഓറിയന്റേഷനില്‍ ഉള്ളടക്കം കാണുന്നതിനുള്ള ഒരു പുതിയ വെര്‍ട്ടിക്കല്‍ പ്ലേബാക്ക് ഡിസ്പ്ലേ, ഒറ്റ ബേഴ്സ്റ്റില്‍ നിന്ന് ഒന്നിലധികം ഫ്രെയിമുകള്‍ ഓട്ടോമാറ്റിക്കായി പ്രദര്‍ശിപ്പിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ഓട്ടോ സീരീസ് പ്ലേബാക്ക് ഫംഗ്ഷന്‍ എന്നിവ മറ്റ് ഫീച്ചറുകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. പ്ലേബാക്കും ഒരു ഫുള്‍ ഫോര്‍മാറ്റ് ഫംഗ്ഷനും അനുയോജ്യമായ CFexpress Type B കാര്‍ഡുകളില്‍ നിന്ന് ഡാറ്റ പൂര്‍ണ്ണമായും ഇല്ലാതാക്കാന്‍ കഴിയും.

Nikon Z9-നുള്ള ഫേംവെയര്‍ പതിപ്പ് 3.0 നിക്കോണിന്റെ വെബ്സൈറ്റില്‍ നിന്ന് സൗജന്യമായി ഡൗണ്‍ലോഡ് ചെയ്യാം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here