ഫ്യൂജിഫിലിം X-മൗണ്ട് ക്യാമറകള്‍ക്കുള്ള ആദ്യത്തെ ഓട്ടോഫോക്കസ് ലെന്‍സ്TTArtisan 27mm F2.8 XF പ്രഖ്യാപിച്ചു

0
108

TTArtisan 27mm F2.8 XF ലെന്‍സ് പ്രഖ്യാപിച്ചു, ഫ്യൂജിഫിലിം X-മൗണ്ട് ക്യാമറ സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കുള്ള ആദ്യത്തെ ഓട്ടോഫോക്കസ് ലെന്‍സാണിത്. രണ്ട് ഉയര്‍ന്ന റിഫ്രാക്റ്റീവ് ഇന്‍ഡക്‌സ് എലമെന്റുകള്‍ ഉള്‍പ്പെടെ അഞ്ച് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി ആറ് എലമെന്റുകള്‍ ഉപയോഗിച്ചാണ് 41 എംഎം തുല്യമായ ലെന്‍സ് നിര്‍മ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഇതിന് F2.8 മുതല്‍ F16 വരെയുള്ള അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ശ്രേണിയുണ്ട്, ഏഴ്-ബ്ലേഡ് അപ്പര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉപയോഗിക്കുന്നു, ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരം 35cm (13.8′) ഉണ്ട്, 39mm ഫ്രണ്ട് ഫില്‍ട്ടര്‍ ത്രെഡ് ഉപയോഗിക്കുന്നു, കൂടാതെ ഒരു മെറ്റല്‍ ബോഡിയും ഉണ്ട്. പൂര്‍ണ്ണമായ ഇലക്ട്രോണിക് നിയന്ത്രണത്തിന് പുറമേ. അപ്പേര്‍ച്ചറിനും ഫോക്കസിനും, മാനുവല്‍ അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനും മാനുവല്‍ ഫോക്കസിനും ഇന്റഗ്രേറ്റഡ് റിംഗുകള്‍ ഉപയോഗിച്ച് ലെന്‍സ് ഒരു മാനുവല്‍ ലെന്‍സായി ഉപയോഗിക്കാം, ഒരു സംയോജിത ചിപ്പ് ഉള്ളതിനാല്‍ എല്ലാ EXIFഡാറ്റയും അനുയോജ്യമായ X-മൗണ്ട് ക്യാമറകളിലേക്ക് തിരികെ അയയ്ക്കും.

ഫേംവെയര്‍ അപ്ഗ്രേഡുചെയ്യുന്നതിന് ലെന്‍സിന് ഒരു ബില്‍റ്റ്-ഇന്‍ കണക്ഷനില്ല, എന്നാല്‍ ഫേംവെയര്‍ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനായി ഒരു സംയോജിത USB-C കണക്ഷനുള്ള ഒരു പ്രത്യേക റിയര്‍ ലെന്‍സ് ക്യാപ് ഡോക്കിനൊപ്പം വരുന്നു. ഓട്ടോഫോക്കസിനായി TTArtisan ഒരു സ്റ്റെപ്പിംഗ് മോട്ടോര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നു, ലെന്‍സ് 61mm (2.4′) വ്യാസം 29mm (1.1′) നീളവും 93g (3.3oz) ഭാരവുമാണ്. കമ്പനിയുടെ X-T4 ക്യാമറയില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന Fujifilm-ന്റെ NP-W235 ബാറ്ററിയേക്കാള്‍ കുറച്ച് ഗ്രാം കുറവാണ് ഇത്. ഫ്യൂജിഫിലിമിന്റെ APS-C X-മൗണ്ട് സിസ്റ്റത്തിനായി തേര്‍ഡ്-പാര്‍ട്ടി ഓട്ടോഫോക്കസ് ലെന്‍സുകള്‍ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതില്‍ TTArtisan Sigma, Tamron, Rokinon/Samyang എന്നിവരുമായി ചേരുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here