സമ്മിലക്‌സ്-എം ‘സ്റ്റീല്‍ റിം’ 35 എംഎം എഫ്1.4 ലെയ്ക വീണ്ടും പുറത്തിറക്കുന്നു

0
132

തങ്ങളുടെ ഐക്കണിക് M6 ഫിലിം ക്യാമറ പുനരുജ്ജീവിപ്പിക്കുന്നുവെന്ന പ്രഖ്യാപനത്തോടൊപ്പം, Leica അതിന്റെ 50 വര്‍ഷം പഴക്കമുള്ള Summilux-M 35mm F1.4 ലെന്‍സ് വീണ്ടും പുറത്തിറക്കുന്നതായി പ്രഖ്യാപിച്ചു.

1961-ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയപ്പോള്‍, ‘സ്റ്റീല്‍ റിം’ 35 സമ്മിലക്‌സ് ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ വൈഡ് ആംഗിള്‍ ലെന്‍സുകളില്‍ ഒന്നായിരുന്നു. വേഗതയേറിയ F1.4 അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഉണ്ടായിരുന്നിട്ടും, അത് അവിശ്വസനീയമാംവിധം ഒതുക്കമുള്ളതും വളരെ കുറച്ച് ഭാരവും അവിശ്വസനീയമായ ഇമേജ് നിലവാരവും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതുമായിരുന്നു. ഈ ലെന്‍സിന് അത്ഭുതപ്പെടുത്തുന്ന ബൊക്കെയും ഉണ്ടായിരുന്നു, അത് ‘ബൊക്കെയുടെ യഥാര്‍ത്ഥ രാജാവ്’ എന്ന പേരിലേക്ക് ഈ ലെന്‍സിനെ നയിച്ചു.

1961 നും 1966 നും ഇടയില്‍ വെറും 1500 യൂണിറ്റുകള്‍ മാത്രമേ ഈ ലെസന്‍സ് നിര്‍മ്മിക്കപ്പെട്ടിട്ടുള്ളൂ എന്നത് അതിശയമാണ്. ആ ഘട്ടത്തില്‍ ലെന്‍സിന് ‘സീരീസ് VII ഫില്‍ട്ടര്‍ കോംപാറ്റിബിലിറ്റി ഉള്ള മറ്റൊരു ലെന്‍സ് ഷേഡ് ഉള്‍ക്കൊള്ളാന്‍ ഒരു ചെറിയ പുനര്‍രൂപകല്‍പ്പന ലഭിച്ചു.’ ഈ രണ്ടാമത്തെ പതിപ്പ് ഏകദേശം 30 വര്‍ഷത്തോളം നിര്‍മ്മിക്കപ്പെട്ടു. 1995-ല്‍ ഒരു പുതിയ ആസ്‌ഫെറിക്കല്‍ മോഡലുമായി ഇതു വീണ്ടുമെത്തി.

ഈ 2022-ലെ റീ-റിലീസ്, 10-ബ്ലേഡഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഡയഫ്രം ഉള്ള അഞ്ച് ഗ്രൂപ്പുകളിലായി ഏഴ് എലെമെന്റുകള്‍ അടങ്ങുന്ന യഥാര്‍ത്ഥ, അസ്‌ഫെറിക്കല്‍ അല്ലാത്ത രൂപകല്‍പ്പനയ്ക്ക് അനുസൃതമായി തുടരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും, ‘ആധുനിക ഉല്‍പ്പാദന സാങ്കേതികതകള്‍, മെക്കാനിക്സ്, ഒപ്റ്റിക്കല്‍ കോട്ടിംഗുകള്‍’ എന്നിവ ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു.

ഒപ്പ് ‘സ്റ്റീല്‍ റിം’ ഫ്രണ്ട് റിംഗ്, നീക്കം ചെയ്യാവുന്ന ബ്ലാക്ക് ലെന്‍സ് ഹുഡ്, ഫോക്കസ് റിംഗ് ലോക്ക് എന്നിവയും ഇതിന്റെ സവിശേഷതയാണ്. ഈ 2022 റീ-റിലീസില്‍ 46 എംഎം ത്രെഡുള്ള വൃത്താകൃതിയിലുള്ള രണ്ടാമത്തെ ലെന്‍സ് ഹൂഡും ഉള്‍പ്പെടുന്നു, അതിനാല്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് എളുപ്പത്തില്‍ ഫില്‍ട്ടറുകള്‍ ചേര്‍ക്കാനാകും.

M-Mount ‘സ്റ്റീല്‍ റിം’ 35 Summilux ‘Leica Classic Line’ ലെ Thambar-M 90mm f/2.2, Summaron-M 28mm f/5.6, Noticlux-M 50mm f/1.2 ASPH ലെന്‍സുകളുമായി ചേരുന്നു. 3,895-ഡോളറിന് ക്രോം ഫിനിഷ് ലഭിക്കും. ലൈക്കയുടെ ഓണ്‍ലൈന്‍ സ്റ്റോര്‍ വഴി നിങ്ങള്‍ക്ക് ഇപ്പോള്‍ ലെന്‍സ് മുന്‍കൂട്ടി ഓര്‍ഡര്‍ ചെയ്യാം. ആദ്യം വരുന്നവര്‍ക്ക് ആദ്യം എന്ന അടിസ്ഥാനത്തില്‍ പ്രീ-ഓര്‍ഡറുകള്‍ക്കായി ആദ്യ യൂണിറ്റുകള്‍ അടുത്ത ആഴ്ച മുതല്‍ ഡെലിവര്‍ ചെയ്യുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here