നിക്കോണ്‍ ‘ബ്ലാക്ക് എഡിഷന്‍’ Z fc, 40mm F2 SE എന്നിവ പുറത്തിറക്കി

0
102

നിക്കോണ്‍ രണ്ട് പുതിയ സ്‌പെഷ്യല്‍ എഡീഷന്‍ ഉല്‍പ്പന്നങ്ങളുടെ റിലീസ് പ്രഖ്യാപിച്ചു: നിക്കോര്‍ Z 40mm F2 SE ലെന്‍സും അതിന്റെ Nikon Z fc APS-C മിറര്‍ലെസ്സ് ക്യാമറ സിസ്റ്റത്തിന്റെ ‘റെട്രോ-ഇന്‍സ്‌പൈര്‍ഡ്’ പതിപ്പും.

നിക്കോണിന്റെ രണ്ട് സ്‌പെഷ്യല്‍ എഡിഷന്‍ (എസ്ഇ) ലെന്‍സുകളുമായി ചേര്‍ക്കാന്‍, കമ്പനി അതിന്റെ Nikon Z fc APS-C മിറര്‍ലെസ് ക്യാമറയുടെ ഒരു പ്രത്യേക ബ്ലാക്ക് പതിപ്പും പ്രഖ്യാപിച്ചു.

നിക്കോണിന്റെ 35 എംഎം ഫിലിം ക്യാമറകളുടെ ‘യഥാര്‍ത്ഥ കളര്‍ സ്‌കീമുകളോടുള്ള ആദരവ്’ എന്ന നിലയില്‍ നിര്‍മ്മിച്ച, ഓള്‍-ബ്ലാക്ക് Z fc, കമ്പനിയുടെ FM2 ഫിലിം ക്യാമറയുമായി വളരെ സാമ്യം പുലര്‍ത്തുന്നു, ഉള്ളില്‍ APS-C ക്രോപ്പ് സെന്‍സര്‍ ഉണ്ടെങ്കിലും. അതിന്റെ മെറ്റാലിക് ലുക്ക് നിലനിര്‍ത്തി കൊണ്ട്, ഈ മോഡല്‍ ഫ്രെയിമിനെ മുഴുവന്‍ കറുത്ത പെയിന്റും ബോഡി റാപ്പും കൊണ്ട് പൂശിയിരിക്കുന്നു, വ്യൂഫൈന്‍ഡറിന്റെ മുന്‍വശത്ത് സിഗ്‌നേച്ചര്‍ വൈറ്റ് ‘നിക്കോണ്‍’ ബ്രാന്‍ഡിംഗ് കാണാം.

പുറത്ത് നിന്ന് മാറ്റിനിര്‍ത്തിയാല്‍, Z fc ബ്ലാക്ക് എഡിഷന്‍ അതിന്റെ മുന്‍ഗാമികളില്‍ നിന്ന് പൂര്‍ണ്ണമായും മാറ്റമില്ലാതെ തുടരുന്നു. ഇത് ഇപ്പോഴും 20.9MP APS-C സെന്‍സറിനെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ളതാണ്, ഐ-ഡിറ്റക്റ്റ് AF വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു, 4K/30p വീഡിയോ ക്യാപ്ചര്‍ ചെയ്യാന്‍ കഴിയും കൂടാതെ ഒരു ആര്‍ട്ടിക്യുലേറ്റിംഗ് എല്‍സിഡി സ്‌ക്രീന്‍ ഫീച്ചര്‍ ചെയ്യുന്നു.

Nikon Z fc ബ്ലാക്ക് എഡിഷന്‍ Nikkor Z DX 16-50mm F3.5-6.3 VR ലെന്‍സുള്ള ഒരു കിറ്റായി ‘നവംബര്‍ അവസാനം’ 1199.95-ഡോളറിന് നിക്കോണിന്റെ ഓണ്‍ലൈന്‍ സ്റ്റോര്‍ വഴി ലഭ്യമാകും.

നിക്കോര്‍ Z 40mm F2

നിക്കോണിന്റെ നിക്കോര്‍ 28എംഎം എഫ്2.8 എസ്ഇ ലെന്‍സിന്റെ കാര്യത്തിലെന്നപോലെ, നിക്കോണിന്റെ 1977ലും 1982ലും അവതരിപ്പിച്ച നിക്കോണിന്റെ എഐ, എഐ-എസ് ലെന്‍സുകള്‍ക്ക് സമാനമായി നിക്കോര്‍ 40എംഎം എഫ്2 എസ്ഇ ലെന്‍സിന് റെട്രോ ലുക്ക് നല്‍കുന്നു. ഇതില്‍ നര്‍ലെഡ് അപ്പേര്‍ച്ചറും ഫോക്കസ് റിംഗുകളും കൂടാതെ രണ്ടിനും ഇടയിലുള്ള ഒരു സിഗ്‌നേച്ചര്‍ സില്‍വര്‍ ഡിവൈഡര്‍ റിംഗ് ഉള്‍പ്പെടുന്നു.

സൗന്ദര്യപരമായ മാറ്റങ്ങള്‍ മാറ്റിനിര്‍ത്തിയാല്‍, ലെന്‍സ് നോണ്‍-എസ്ഇ പതിപ്പിന് ഒപ്റ്റിക്കലി സമാനമാണ്. ഒമ്പത് ബ്ലേഡ് അപ്പേര്‍ച്ചര്‍ ഫ്രെയിമും .29 മീ (1 അടി) കുറഞ്ഞ ഫോക്കസിംഗ് ദൂരവും ഉള്ള നാല് ഗ്രൂപ്പുകളുടെ നിര്‍മ്മാണത്തിലെ അതേ ആറ് ഘടകങ്ങളെ ഇത് അവതരിപ്പിക്കുന്നു. ഇത് കാലാവസ്ഥാ സീല്‍ ചെയ്തിരിക്കുന്നു കൂടാതെ AF-ന് അതേ സ്റ്റെപ്പിംഗ് മോട്ടോര്‍ (STM) ഉപയോഗിക്കുന്നു.

നിക്കോണ്‍ പറയുന്നതനുസരിച്ച്, നിക്കോര്‍ Z 40mm F2 SE ‘2023-ന്റെ തുടക്കത്തില്‍’ ഷിപ്പുചെയ്യാന്‍ സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു, വില 309.95 ഡോളര്‍.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here