Home Accessories ഏറ്റവും ഭാരം കുറഞ്ഞ ഡ്രോണുമായി DJI Mavic Mini

ഏറ്റവും ഭാരം കുറഞ്ഞ ഡ്രോണുമായി DJI Mavic Mini

1307
0
Google search engine

ഡിജെഐ അതിന്റെ മാവിക് സീരീസായ മിനിയില്‍ ഏറ്റവും പുതിയത് പ്രഖ്യാപിച്ചു. ഇതില്‍ ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമായത് ടേക്ക് ഓഫ് ചെയ്യുമ്പോള്‍ അതിന്റെ ഭാരം വെറും 249 ഗ്രാം ആണെന്നതാണ്. യുഎസില്‍, ഫെഡറല്‍ ഏവിയേഷന്‍ അഡ്മിനിസ്‌ട്രേഷന് (എഫ്എഎ) 250 ഗ്രാമിനും 55 പൗണ്ടിനും ഇടയിലുള്ള എല്ലാ ആളില്ലാ ആകാശ വാഹനങ്ങളിലും രജിസ്‌ട്രേഷന്‍ ആവശ്യമാണ്. സമാനമായ നിയമങ്ങള്‍ മറ്റ് പല രാജ്യങ്ങളിലും ബാധകമാണ്.

അള്‍ട്രലൈറ്റ് ഭാരം മാവിക് മിനിയുടെ സവിശേഷതയാണ്. മടക്കിയെടുക്കുമ്പോള്‍, മാവിക് മിനി 140-82 എംഎം 57 മിമി ആണ്, അത് നിങ്ങളുടെ കൈപ്പത്തിയില്‍ സുഖമായി യോജിക്കുന്നു. ഇത് മിക്ക സ്മാര്‍ട്ട്‌ഫോണുകളേക്കാളും ഭാരം കുറഞ്ഞതാണ്. 

പ്രൊപ്പല്ലറുകള്‍ നീക്കംചെയ്യുകയും ചെറിയ സ്‌ക്രൂെ്രെഡവര്‍ ഉപയോഗിച്ച് മാറ്റിസ്ഥാപിക്കുകയും ചെയ്താല്‍ വീണ്ടും മടക്കി പോക്കറ്റിലാക്കാനാകും. ഇത്രയും ഭാരം കുറഞ്ഞതും ഒതുക്കമുള്ളതുമായ ഡ്രോണിലേക്ക് 3ആക്‌സിസ് ജിംബല്‍ ഘടിപ്പിക്കാന്‍ ഡിജെഐക്ക് കഴിഞ്ഞതെങ്ങനെയെന്നതാണ് ശ്രദ്ധേയമായ കാര്യം. സുഗമവും സ്‌റ്റെബിലൈസ്ഡുമായ ക്യാമറ ഫൂട്ടേജ് ഉറപ്പാക്കാന്‍ ഇത് വളരെയധികം ഗുണം ചെയ്യുന്നു. ഡിജെഐ സ്പാര്‍ക്ക്, മാവിക് മിനിയേക്കാള്‍ 50 ഗ്രാം കൂടുതല്‍ ഭാരം വഹിക്കുന്നു.


സ്പാര്‍ക്ക്, മാവിക് എയര്‍, മാവിക് പ്രോ പ്ലാറ്റിനം എന്നിവയില്‍ കാണപ്പെടുന്നതിന് സമാനമായ 1 / 2.3 ‘സിഎംഒഎസ് സെന്‍സര്‍ 12 എംപി ക്യാമറയാണ് 3ആക്‌സിസ് സ്‌റ്റെബിലൈസ്ഡ് ജിംബലില്‍ ഘടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത്. 24 മില്ലീമീറ്റര്‍ ഫിക്‌സഡ്അപ്പര്‍ച്ചര്‍ എ2.8 ലെന്‍സാണ് മിനി ക്യാമറയിലുള്ളത്, കൂടാതെ 100-3200 മുതല്‍ ഒരു ഐഎസ്ഒ ശ്രേണി നല്‍കുന്നു. റോ ഇമേജ് ക്യാപ്ചറിനെ ക്യാമറ പിന്തുണയ്ക്കുന്നില്ല, അതിനാല്‍ ഫോട്ടോകള്‍ ജെപിജി മാത്രമായിരിക്കും. ഫോട്ടോ പ്രേമികള്‍ക്ക് ഇത് നിരാശാജനകമായി തോന്നാം, പക്ഷേ ഇത് അടിസ്ഥാനപരമായി ഡിജെഐയുടെ എന്‍ട്രി ലെവല്‍ മോഡലാണെന്ന് ഓര്‍മ്മിക്കുക. അവസാനമായി, ലെന്‍സിലേക്ക് ഒരു പോളറൈസിംഗ് അല്ലെങ്കില്‍ എന്‍ഡി ഫില്‍റ്റര്‍ അറ്റാച്ചുചെയ്യാന്‍ ഒരു വഴിയുമില്ല എന്നൊരു പോരായ്മയുമുണ്ട്.

ക്യാമറയില്‍ ഉള്‍പ്പെട്ടേക്കാവുന്ന ചില സവിശേഷതകളെക്കുറിച്ച് പറയാം. 4 കെ റെക്കോര്‍ഡിംഗിനെക്കുറിച്ചുള്ള അഭ്യൂഹങ്ങള്‍ ഒരിക്കലും ഇതില്‍ ഫലവത്തായില്ല. പകരം, എച്ച് .264 കോഡെക് ഉപയോഗിച്ച് പരമാവധി 2.7 കെ / 30 പി അല്ലെങ്കില്‍ 1080/60 പി ഫൂട്ടേജ് 40 എംബിപിഎസ് ബിട്രേറ്റില്‍ നേടാന്‍ കഴിയും. മറ്റ് ഡിജെഐ മോഡലുകളില്‍ നിന്ന് വ്യത്യസ്തമായി, ഷട്ടര്‍ സ്പീഡ് ക്രമീകരിക്കാന്‍ ഒരു വഴിയുമില്ല. പകരം, വീഡിയോ ഷൂട്ട് ചെയ്യുമ്പോള്‍, നിങ്ങള്‍ക്ക് എക്‌സ്‌പോഷര്‍ കോമ്പന്‍സേഷന്‍ ക്രമീകരിക്കാന്‍ കഴിയും. മൊത്തത്തില്‍, മാവിക് മിനി തുടക്കക്കാര്‍ക്ക് അനുയോജ്യമായ ഡ്രോണ്‍ ആണ്. ഇത് ഭാരം കുറഞ്ഞതും സജ്ജീകരിക്കാന്‍ എളുപ്പമുള്ളതും പറപ്പിക്കാന്‍ വളരെയെളുപ്പവുമാണ്. ഭാരക്കുറവ് ആയതിനാല്‍ ഈ ഡ്രോണ്‍ രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യേണ്ട ആവശ്യമില്ലായിരിക്കാം. എന്നാല്‍, ഉപയോക്താക്കള്‍ ഇപ്പോഴും സ്റ്റാന്‍ഡേര്‍ഡ് എയര്‍സ്‌പേസ് നിയമങ്ങള്‍ പാലിക്കേണ്ടതുണ്ടെന്ന് പറയാതെ വയ്യ.

DCIM\100MEDIA\DJI_0262.JPG

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here