എല്‍ജിയില്‍ നിന്നും പുതിയ UltraWide 4K മോണിറ്ററുകള്‍, ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്കായി പ്രത്യേകം തയ്യാറാക്കിയത്

0
1608

എല്‍ജി ഇലക്ട്രോണിക്‌സ് അതിന്റെ ഏറ്റവും പുതിയ മോണിറ്റര്‍ ലൈനപ്പില്‍ നിന്ന് 2020 അള്‍ട്രാഫൈന്‍, 2020 അള്‍ട്രാവൈഡ് 4 കെ മോഡലുകള്‍ പുറത്തിറക്കുന്നു. രണ്ട് മോണിറ്ററുകളും ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍മാര്‍ക്കു വേണ്ടി പ്രത്യേകം രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്ത പുതിയ അള്‍ട്രാഗിയര്‍ ലൈനും ‘പ്രീമിയം’ മാര്‍ക്കറ്റ് വിഭാഗത്തിന്റെ ഭാഗമാണെന്ന് എല്‍ജി പറയുന്നു. ഫോട്ടോഗ്രാഫര്‍ക്ക് അനുയോജ്യമായ വിധത്തില്‍ കളര്‍ സ്‌പേസ് അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്യാവുന്ന ഇത് കൂടുതല്‍ മിഴിവും അഴകും പ്രദാനം ചെയ്യുന്നുവെന്നും ക്മ്പനി അവകാശപ്പെടുന്നു. വീഡിയോ/ സ്റ്റില്‍ എഡിറ്റിങ്ങിന് ഏറെ അനുയോജ്യമായ ഡെസ്‌ക്ടോപ്പ് മോണിറ്ററാണേ്രത ഇത്.

എല്‍ജിയുടെ പുതിയ മോഡലുകളില്‍ ഏറ്റവും ശ്രദ്ധേയമായത് 2020 എല്‍ജി അള്‍ട്രാവൈഡ് 38 ഡബ്ല്യുഎന്‍ 95 സി 38 ഇന്‍ ക്യുഎച്ച്ഡി + 3840-1600 21: 9 മോണിറ്റര്‍ ആണ്. 144 ഹെര്‍ട്‌സ് പുതുക്കല്‍ നിരക്കും 1 എംഎസ് നാനോ ഐപിഎസ് ഡിസ്‌പ്ലേയുമാണ് ഇതിനുള്ളത്. വെസ ഡിസ്‌പ്ലേ എച്ച്ഡിആര്‍ 600 സര്‍ട്ടിഫൈഡ് ആയ ഈ മോഡല്‍ ‘പ്രൊഫഷണല്‍ ലെവല്‍ പ്രകടനം, ചിത്ര നിലവാരം, വേഗത’ എന്നിവ കൂടുതല്‍ നല്‍കുന്നുവെന്നു എല്‍ജി അവകാശപ്പെടുന്നു.

2020 എല്‍ജി അള്‍ട്രാഫൈന്‍ മോണിറ്ററില്‍ 98% ഡിസിഐ പി 3 കളര്‍ സ്‌പേസ്, തണ്ടര്‍ബോള്‍ട്ട് 3, എന്‍വിഡിയ ജിസിഎന്‍സി അനുയോജ്യത, 450 നിറ്റ് തെളിച്ചം, ക്രമീകരിക്കാവുന്ന ടില്‍റ്റ് സ്റ്റാന്‍ഡ് എന്നിവയും സവിശേഷതകളാണ്.

അള്‍ട്രാവൈഡ് മോഡലില്‍ ചേരുന്നത് പുതിയ 2020 എല്‍ജി അള്‍ട്രാഫൈന്‍ എര്‍ഗോ 32 ഇന്‍ 4 കെ അള്‍ട്രാ എച്ച്ഡി 3840-2160 32 ഇഞ്ച് മോണിറ്ററാണ്, അതില്‍ ഐപിഎസ് ഡിസ്‌പ്ലേ, 60 ഹെര്‍ട്‌സ് പുതുക്കല്‍ നിരക്ക്, 5 എംഎസ് പ്രതികരണ സമയം, എച്ച്ഡിആര്‍ 10 സപ്പോര്‍ട്ട്, എഎംഡി റേഡിയന്‍ ഫ്രീസിങ്ക്, 350 നിറ്റ്‌സ് തെളിച്ചം എന്നിവ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഈ മോഡലില്‍ തണ്ടര്‍ബോള്‍ട്ട് 3 ഉള്‍പ്പെടുന്നില്ല.

അള്‍ട്രാഫൈനിന്റെ യുഎസ്ബിസി വണ്‍ കേബിള്‍ സൊല്യൂഷനില്‍ ഒരു എര്‍ഗണോമിക് ഡിസൈന്‍ ചേര്‍ന്നിട്ടുണ്ട്, അത് പല തരത്തില്‍ ക്രമീകരിക്കാനും ഭിത്തിയോട് വളരെ അടുത്ത് വയ്ക്കാനും കഴിവുള്ളതാണ്. ഒരു ഡെസ്‌കില്‍ ‘ഗണ്യമായ സമയം’ ചെലവഴിക്കുന്ന പ്രൊഫഷണലുകള്‍ക്കായി പ്രത്യേകമായി ഇത് മോണിറ്റര്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്തിട്ടുണ്ടെന്ന് എല്‍ജി പറയുന്നു. എല്‍ജി ഇപ്പോള്‍ അതിന്റെ പുതിയ മോണിറ്ററുകള്‍ക്ക് വിലനിര്‍ണ്ണയ വിവരങ്ങള്‍ നല്‍കിയിട്ടില്ല, പക്ഷേ ജനുവരി ആദ്യം സിഇഎസ് 2020 ല്‍ വിലയും ലഭ്യതയും ലഭിക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here